Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lò viba quay vài giây rồi ngừng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lò viba quay vài giây rồi ngừng

Nhà em đang dùng lò viba hiệu panasonic NN-S652WF, 1100w, mấy hôm trước dùng bình thường, không biết bữa nay bị gì, em cho đồ ăn vào hâm nóng, đặt 2 phút, nhưng nó chỉ quay 23 giây rồi dừng hẳn lại, mở ra xem đồ ăn không thấy nóng, em thử lại nhiều lần ở nhiều khoảng thời gian khác nhau cũng bị y chang vậy, nó chỉ quay 23 giây rồi dừng lại, em rút nguồn điện, mở lại cũng vậy. Em không biết có ai vô tình cài đặt chế độ gì không, em đã nhấn nút stop/reset nhiều lần mà nó vẫn vậy, ai biết giúp dùm em với.

Nguyên văn bởi sau_con Xem bài viết
    Nhà em đang dùng lò viba hiệu panasonic NN-S652WF, 1100w, mấy hôm trước dùng bình thường, không biết bữa nay bị gì, em cho đồ ăn vào hâm nóng, đặt 2 phút, nhưng nó chỉ quay 23 giây rồi dừng hẳn lại, mở ra xem đồ ăn không thấy nóng, em thử lại nhiều lần ở nhiều khoảng thời gian khác nhau cũng bị y chang vậy, nó chỉ quay 23 giây rồi dừng lại, em rút nguồn điện, mở lại cũng vậy. Em không biết có ai vô tình cài đặt chế độ gì không, em đã nhấn nút stop/reset nhiều lần mà nó vẫn vậy, ai biết giúp dùm em với.
    Xem dĩa quay có đặt đúng không? Có bị kẹt cái gì không? Có bị lệch không?
    Khi dừng đồng hồ hiển thị gì?
    Xem lại hướng dẫn xem, làm theo rồi tính tiếp.
    Chúc vui.

Comment

em kiểm tra kỹ đĩa quay rùi, nó vẫn bình thường, khi dừng quay thì đồng hồ trở lại trạng thái như ban đầu, không hiển thị số, em có đọc hướng dẫn sử dụng bằng tiếng anh, không thấy trường hợp nào giống vậy.

Comment

cai lo cua ban bi hong den magnetron roi. loai nay hay hong den lam. ban nen mua loai den co cung cong suat . cong suat out cua no la 1000w. neu ban thay cong suat nho hon se hong lai ngay day.

Comment

Lò vi sóng của bạn sửa được chưa?
          Mình có lò nn-s652wf như của Bạn bị hỏng cao tần. Thay vào thì đèn sáng mâm quay nhưng chỉ đung 23 giây rồi ngừng như của bạn. Bạn sửa thế nào giúp mình với.

Comment

Nguyên văn bởi ledtuong Xem bài viết
            Lò vi sóng của bạn sửa được chưa?
            Mình có lò nn-s652wf như của Bạn bị hỏng cao tần. Thay vào thì đèn sáng mâm quay nhưng chỉ đung 23 giây rồi ngừng như của bạn. Bạn sửa thế nào giúp mình với.
            ban kiểm tra lại igbt công suất xem. cái này là bị bên mạch dao động rồi bạn ơi .

Comment

Cám ơn bạn ToanSang. Mình sẽ thử, nhưng chỉ biết IGBT là cái van công suốt thôi. Còn hình thù và cách kiểm tra ntn mình cung chưa biết(dân amateur mà). Lúc nào rảnh, hướng dẫn chi tiết cho mình và mọi người cùng tham khảo với.

Comment

Cám ơn bạn ToanSang. Mình sẽ thử, nhưng chỉ biết IGBT là cái van công suốt thôi. Còn hình thù và cách kiểm tra ntn mình cung chưa biết(dân amateur mà). Lúc nào rảnh, hướng dẫn chi tiết cho mình và mọi người cùng tham khảo với.
                IGBT hình dạng cũng như FET vậy thôi ,IGBT có điện thế kích cực G cao hơn FET,nên bạn để thang đồng hồ X10k trở lên ,que đen vào chân E đỏ chân C kích G .EC dẩn là tốt bạn ạ .

Comment

Cám ơn bạn ToanSang. Mấy hôm nay có việc, được thoát li mấy ngày. Hôm nào về sẽ thực hiện theo hướng dẫn của Bạn. Hy vọng sẽ ok!

Comment

Sáng nay về, việc đầu tiên là mở lò ra xem cái IGBT. Nhưng soi mãi chẳng thấy con IGBT đâu cả. Nó phải trên board INVERTER đúng không bạn Toàn Sang?
                    link này có hình inverter lò vi sóng, Bạn xem có giúp thêm mình được không.
                    Thanks!

Comment

Sáng nay về, việc đầu tiên là mở lò ra xem cái IGBT. Nhưng soi mãi chẳng thấy con IGBT đâu cả. Nó phải trên board INVERTER đúng không bạn Toàn Sang?
                      link này có hình inverter lò vi sóng, Bạn xem có giúp thêm mình được không.
                      Thanks!
                      Đúng rồi bạn à ,con IGBT lớn là 50A con nhỏ 30A .bạn kiểm tra lại xem. Igbt chạy mới có dao động báo về khiển ,

Comment

Bạn có thể tham khảo lược đồ này để sửa phần inverter.
                        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi toan sang Xem bài viết
                          Đúng rồi bạn à ,con IGBT lớn là 50A con nhỏ 30A .bạn kiểm tra lại xem. Igbt chạy mới có dao động báo về khiển ,
                          Đúng lò của mình bị bệnh này, sơ đồ y như bạn ptoanel đã đưa 21-10-2010. Rất cám ơn các bạn! nhưng khi mình đã thay con IGBT: GT60N100 rồi mà nó vẫn không phát sóng. Nó chỉ chạy được 23 giây là dùng lại và tắt ngấm. Nếu đặt dưới 23 giây thì khi chạy hết nó vẫn có âm báo. Rất mong nhờ các bạn chỉ giúp, cám ơn các bạn nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
                            Đúng lò của mình bị bệnh này, sơ đồ y như bạn ptoanel đã đưa 21-10-2010. Rất cám ơn các bạn! nhưng khi mình đã thay con IGBT: GT60N100 rồi mà nó vẫn không phát sóng. Nó chỉ chạy được 23 giây là dùng lại và tắt ngấm. Nếu đặt dưới 23 giây thì khi chạy hết nó vẫn có âm báo. Rất mong nhờ các bạn chỉ giúp, cám ơn các bạn nhiều!
                            Bác kiểm tra hai con dioed tiếp mass xem có bị chạm không?
                            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Mình đã kiểm tra hai con Dioed này rồi, không vấn đề gì cả. Nhờ các bạn giúp thêm!

Comment

Về tác giả

Collapse

sau_con Tìm hiểu thêm về sau_con

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X