Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi thule6 Xem bài viết
    Em xin cảm ơn các bác Oanhchien, Daotungbach và Binhbazan rất nhiều.

Em kiểm tra lại rồi: đi ốt tốt, tụ tốt, biến áp tốt và điểm hỏng là đèn magnetron (bị rò ra vỏ đúng như bác Bình hướng dẫn).
    Đèn của lò này là Sharp 2M234. Nếu không mua được đèn zin thì có thể thay loại đèn nào là phù hợp và tốt? Giá tiền mua đèn có đắt kkhông hả các bác và có thể mua ở đâu?

Em thấy Đèn của lò vi sóng hình như là linh kiện hay hỏng nhất trong lò, nó khó có thể hoạt động trong thời gian dài được. Như nhà em cũng ít dùng và mỗi lần dùng thời gian không nhiều.

Trân trọng sự giúp đỡ của các bác.

Em là lính mới và không có nhiều KN về lò vi sóng, có gì không phải mong nhận được lượng thứ của các bác.

Kính.
    Bác mua cái có kích thước và hình dáng giống vậy là được. Mua mới thì khoảng như bác daotungbach nói, cũ khoang 100k.

Leave a comment:

• daotungbach
    replied
    ko có dèn zin cũng ko sao . bac chỉ cần mua đèn kích thước bằng đèn củ thôi .nhớ phaỉ lấy loại có tai bắt ốc giống cái củ , nếu ko sẽ bị ngắn giây , mình ỏ thanh hóa mua đèn hết 180ngin

Leave a comment:

• thule6
    replied
    Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    Kt lại điot cao áp xem.
    Nguyên văn bởi daotungbach Xem bài viết
    bạn kiểm tra diot ,đo tụ ,đèn magnetron xem có bị rò ra vỏ ko ,nếu ko rò thì 100% bị hỏng biến áp .đèn magnetron nếu hỏng thường thì ko nóng, một số trường hợp bị rò ra vỏ mới làm cho lò kêu ò ò
    Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
    Như bác đo là đèn magnetron bị rò ra vỏ rồi đấy.
    Em xin cảm ơn các bác Oanhchien, Daotungbach và Binhbazan rất nhiều.

Em kiểm tra lại rồi: đi ốt tốt, tụ tốt, biến áp tốt và điểm hỏng là đèn magnetron (bị rò ra vỏ đúng như bác Bình hướng dẫn).
    Đèn của lò này là Sharp 2M234. Nếu không mua được đèn zin thì có thể thay loại đèn nào là phù hợp và tốt? Giá tiền mua đèn có đắt kkhông hả các bác và có thể mua ở đâu?

Em thấy Đèn của lò vi sóng hình như là linh kiện hay hỏng nhất trong lò, nó khó có thể hoạt động trong thời gian dài được. Như nhà em cũng ít dùng và mỗi lần dùng thời gian không nhiều.

Trân trọng sự giúp đỡ của các bác.

Em là lính mới và không có nhiều KN về lò vi sóng, có gì không phải mong nhận được lượng thứ của các bác.

Kính.

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi thule6 Xem bài viết
    Trường hợp của em:
    Lò vi sóng cơ sharp đời ơ kìa -(made in japan) hàng cũ điện 220v, vỏ sắt - model R-5G10(w) 220v-50hz có nướng bằng may so sắt.
    Bà già em cho lạc vào bật vi sóng (rang lạc bằng vi sóng) . Đến mẻ thứ tư thì bị đứt cầu chì 6,3A, còn cầu chì 10A vẫn còn.
    Em thay chiếc 6,3A khác thì bật vi sóng lại cháy tiếp.
    Tháo ra kiểm tra thì 2 đi ốt cao áp vẫn ok, tụ không bị phồng, đo 2 cực đèn =0ôm, cực với mát = 30 ôm, mát với đầu phát magneton = 0ôm.
    Em dò dẫm cả 2 buổi tối không tìm ra hỏng cái gì. Lò này cổ lỗ sĩ, cơ toàn bộ, toàn bộ làm bằng sắt nên rất chắcchắn. và không có cầu chì cao áp.

Em đoán lạc củ độ ẩm thấp nên vi sóng không có chỗ tiêu thụ đi > không lẽ chết magneton ???, mà sao đèn dễ chết thế (cái cầu chì nhiệt 150độC gắn trên đèn vẫn còn nguyên).

AE nào có cao kiến dòng lò này hay hỏng gì,

Em nhờ các AE trên diễn đàn giúp đỡ, đồ cũ kỷ niệm nên muốn sửa để dùng.

Trân trọng sự giúp đỡ của các anh em.

Kính.
    Như bác đo là đèn magnetron bị rò ra vỏ rồi đấy.

Leave a comment:

• daotungbach
    replied
    bạn kiểm tra diot ,đo tụ ,đèn magnetron xem có bị rò ra vỏ ko ,nếu ko rò thì 100% bị hỏng biến áp .đèn magnetron nếu hỏng thường thì ko nóng, một số trường hợp bị rò ra vỏ mới làm cho lò kêu ò ò

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X