Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thám_Nguyễn
    replied
    Ba cái linh kiện cho lò vi sóng này giờ shopee vs Lazada có hết mà

Leave a comment:

• hienfam
    replied
    Tp.HCM : E cần địa chỉ nơi bán đèn cao tần lò vi sóng, a/c biết vui lòng cho e xin thông tin nơi bán. Cảm ơn rất nhìu.
    Attached Files

Leave a comment:

• thaivg
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

thường là hỏng cái phím than chỗ bác bấm nút ấy bên trong có lớp than kỹ thuật điện in lên miếng túi bóng hay bị ở đây nhất một số bị cáp , cũng có bị cổng matrix trong IC VXL .
    Cái bàn phím này có thay kg bác?

Leave a comment:

• thaivg
    replied
    Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết
    o Hanoi nhờ các siêu cao thủ mách giúp E địa chỉ mua link kiện lò vi sóng chất lượng ở đâu với ah( Tụ + Đèn phát sóng Viba).
    vavs bá tưu vấn giúp E nên dùng đèn của hãng này thì beebf & tố với ah. Thanh các Bác.
    http://linhkienchatluong.vn/

Leave a comment:

• thaivg
    replied
    Bác nào có board điều khiển của lò Panasonic NN-K574MF không? Bị mất tác dụng mấy nút (cảm ứng chạm). Tks.
    Attached Files

Leave a comment:

• panhorizon
    replied
    Nguyên văn bởi fanvanthuan Xem bài viết
    Mình có 1 lò nướng cắm nhầm điện 220 nên hỏng đã kiểm tra thì cầu chì không đứt, không có mùi khét. Các bạn có thể cho Mình ý kiến về lý do hỏng
    Nêú vẫn bâtk bình thường mà ko nóng thì đã đứt dây nhiệt rồi( đo điện trở dây dây nhiệt). Thay dây nhiệt khác là ok( lên chợ trời đặt hàng là có.

Leave a comment:

• fanvanthuan
    replied
    Mình có 1 lò nướng cắm nhầm điện 220 nên hỏng đã kiểm tra thì cầu chì không đứt, không có mùi khét. Các bạn có thể cho Mình ý kiến về lý do hỏng

Leave a comment:

• trongkhiem90
    replied
    Nguyên văn bởi banhmytron Xem bài viết

con này chắc bị hỏng bo mạch quá. các loại lò dùng bo mạch đ/kh hay bị hỏng bo và rất khó chữa đấy. có con thì chết biến áp nguồn, có con chết phím sờ, có con chết ic ... nếu pã giỏi điện tử thì mở bo ra mà khám chữa. bye
    cụ ơi cho e hỏi e có con pana inverter báo lỗi h98 là do nguyên nhân gì ah?

Leave a comment:

• trongkhiem90
    replied
    Nguyên văn bởi vdk_hy2017 Xem bài viết

Lỗi H33 thường bắt nguồn từ khu cao tần. thường là các tín hiệu báo về vđk có vấn đề.
    bác cho em hỏi nhà em có con lò vi sóng panasonic inverter nội địa mà nó báo lỗi h98 là lỗi gì ah, nên thay những gì hả cụ?

Leave a comment:

• nvthao_vn
    replied
    chào các bác: Mình dân cơ, nh đợt này muốn tập tành học sửa chữa các thiết bị trong gia đình.
    hôm nọ con lò vi sóng nhà electrolux nhà minh ko lên nguồn. sau khi xem 1 vài video hướng dẫn trên mạng cũng tháo ra để kiểm tra.
    thì thấy ngay cầu chì nguồn 8A 250V bị đứt. Mình đi mua nhưng ko có đúng loại nên đành thay loại 6A 250V. nh dùng đc khoảng 1 tuần thì hiện tượng bị lại.
    Lần này mình đặt trên mạng đc đúng loại 8A, nh cỡ to hơn, cố ấn vào thì vẫn tiếp xúc ok. nh khi cắm điện thì cầu chì nổ ngay.
    Mình có kiểm tra tụ, đèn magnetron, công tắc cửa thì vẫn ok. chỉ có con đi ốt cao áp đo điện trở 2 đầu thì ko lên nên mình nghĩ con đi ốt cao áp này hỏng.
    nh mình nghe nguyên lí thì đi ốt cao áp chỉ tác dụng cắt và đẩy điện áp chỉ dương.
    các bác cho ý kiến mình xử lý lò vi sóng này với!
    mạch nó ntn!
    cám ơn các bác!!

Click image for larger version

Name:	z1746888973745_fffa8d45f0b1a351b59bedccbe955920.jpg
Views:	1546
Size:	360.0 KB
ID:	1716046

Leave a comment:

• TienHoc
    replied
    Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Nếu đúng trị số và áp thì cắm dây vào 1 trong 2 cọc từng bên nó chỉ là trạm 2 để cắm được 2 dây 1 chỗ thôi chứ không khác gì đâu .
    Cảm ơn bạn tuyennhan nhé

Leave a comment:

• tuyennhan
    replied
    Nguyên văn bởi TienHoc Xem bài viết
    Hai kiểu tụ khác chân thế này các bạn ạ
    Nếu đúng trị số và áp thì cắm dây vào 1 trong 2 cọc từng bên nó chỉ là trạm 2 để cắm được 2 dây 1 chỗ thôi chứ không khác gì đâu .

Leave a comment:

• TienHoc
    replied
    Hai kiểu tụ khác chân thế này các bạn ạ
    Attached Files

Leave a comment:

• TienHoc
    replied
    Các bác cho em hỏi em thay tụ lò vi sóng nhưng tụ cũ và mới khác chân nhau thì nối tn ạ.

Leave a comment:

• zozovn
    replied
    Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết
    Chào các anh chị,
    Em có cái lò vi sóng của Electrolux (Model: EMS2347S) bị vấn đề là khi mở cửa lò ra thì sờ vào vỏ sẽ bị giật (hơi tê tê) và lấy bút thử điện thử chích vào vỏ thì bút sáng. Nhưng khi em đóng lò lại thì thử bút thử điện vào vỏ thì lại hết điện.
    Các anh/chị nếu có sơ đồ con này cho em xin và hướng dẫn giúp em cách khắc phục.
    Em cảm ơn.
    Bạn thử đảo lại chiều phích cắm nguồn xem sao.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X