Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển độ sáng của bóng đèn

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
    kiểu sáng như thé nào bạn up mạch lên chứ
    có thể con đó là 555
    Mình đã xem kỹ rồi,không phải 555 bạn ạ. các chân nguồn,mass đều khác với 555. Cảm ơn bạn đã quan tâm

Comment

Nguyên văn bởi tanv_mh Xem bài viết
      Mình đã xem kỹ rồi,không phải 555 bạn ạ. các chân nguồn,mass đều khác với 555. Cảm ơn bạn đã quan tâm
      thì tôi nói bạ up ,mạch lên mà cái đó tôi chỉ đoán thôi vì toi chưa có thấy mạch của bạn mà

MOV NHÀ,ANH
      MOV NHÀ,EM
      ADD ANH,EM

Comment

chinh do sang den soi dot

bạn dùng triac+diac+C104/300v+volume 500k

Comment

Nguyên văn bởi kaodzung Xem bài viết
          Ối em hỏi thật mà bác lại nỡ đùa em, cái đầu đèn em mua có 25 nghìn, bình khô 6v có 85 nghìn, còn cái mạch tháo từ cái đèn có giá 260 nghìn hư mới dám tháo bác ạ, với lại nó có chế độ sáng nhấp nháy em cũng ko cần dùng. trân trọng!
          Với bình này bạn lắp 5-10 bóng led làm thành đèn đội đầu cho tiện. Bạn có thể đi xuyên đêm đấy. Nhớ lắp thêm trở để led bền hơn bạn nhé.

Comment

Nguyên văn bởi nhat_quynh06 Xem bài viết
            bạn dùng triac+diac+C104/300v+volume 500k
            Nghiên cứu cho biết thì nên còn mua về làm để dùng thì mình nghĩ mua cái bán sẵn là ngon, bổ, rẻ.

Comment

Nguyên văn bởi anhhai13252 Xem bài viết
              ACE giúp mình làm cái dimmer dùng điều khiển đèn sợi đốt công suất khoảng 2x1000W (có khi dùng 2x1500W) sử dụng BTA41-600 với. Mình xin cảm ơn!!
              Bạn ra chợ mua một cái dimmer quạt trần của sino,về tháo ra thay con BTA41-600 vào là OK.Mình còn dùng nó điều khiển cả bình nóng 2500w những hôm mất điện phải chạy máy phát.Máy phát của mình công suất nhỏ khoảng 0,7kw!

Comment

Nguyên văn bởi kaodzung Xem bài viết
                Xin lỗi bác chủ cho em mượn tạm nhà hỏi các bác một tí việc nhé:
                Xin chào các bác và mọi người!
                Số là em thường đi tưới cà phê vào ban đêm nên em dùng cái bình khô 6v thắp bóng sợi đốt cũng 6v/35w nhưng nó sáng mà mau hết bình quá, mua bình lớn thì đeo nặng quá, mà nhiều lúc cũng không cần sáng lắm. Trước em có tháo dc cái mạch trong đèn xạc nó bấm một cái sáng vừa, bấm cái nữa sáng hơn nhiều, bấm cái nữa thì sáng nhấp nháy nhưng nay nó hư rồi buồn quá. Nên vì vậy em mong các bác có bác nào có thể vẽ cho em cái mạch đơn giản chỉ cần bật công tắc bên này nó sáng khoảng 4v (sáng vừa) bật sang bên khác nó sáng 6v(sáng nhất) không ạ! (để em nhờ thợ điện tử làm hộ, vì nhà em xa ở daklak) hoặc bác nào có thể làm được em xin gởi tiền làm giúp em 1 cái.
                Xin chân thành cảm ơn mọi người, chúc mọi người khoẻ!
                Bạn ra chợ mua vài bóng led siêu sáng(giống như ở đèn sạc ấy)5k một cái.Khoan lỗ vào cái pha(mua ở chợ)lắp led vào.Đấu // mỗi led một trở 330 ôm,sau đó đấu // lại với nhau rồi đấu vào acquy.Lúc đó bạn tưới cả cà phê hàng xóm nữa!

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                  Chào các bác . E là dân điện công nghiệp không hiểu nhiều về điện tử nhưng thấy hay hay và cũng ứng dụng nhiều nên e mạo mụi xin hỏi các pro có cách nào dùng tranistor hay triac diac gì đó để điều rộng xung cho nguồn 12VDC không vậy? Nếu e dùng PLC thì OK rồi nhưng hơi tốn kém và lãng phí . Mong các bác cho ý kiến giúp cảm ơn nhiều
                  nếu tiện thì gửi qua mail giúp e luôn nhé: trinhhadem@yahoo.com. ĐT: 0906936460
                  sao ko bác nào giúp e với ??e đang rất cần biết vấn đề này thanks
                  Nguồn 12VDC thì làm gì có xung để mà điều!Bạn muốn thay đổi tốc độ động cơ DC phải không?

Comment

Nguyên văn bởi linhgiang Xem bài viết
                    Nguồn 12VDC thì làm gì có xung để mà điều!Bạn muốn thay đổi tốc độ động cơ DC phải không?
                    mình nghĩ thế này ko biết đúng ko nếu 12vdc thì nó là 1 chiều và tạm gọi là đường thẳng và mình muốn băm nó ra đó mà

Comment

Bạn dùng mạch nghịch lưu ma băm vằm no ra theo ý của mình nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

lick Tìm hiểu thêm về lick

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X