Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nồi cơm Zojirushi NP-JB10 báo lỗi E12

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nồi cơm Zojirushi NP-JB10 báo lỗi E12

Tình hình là em mới mua được cái nồi Zojirushi NP-JB10, về nhà cắm điện vô nó kêu tò..tí...te xong được khoảng 1 phút thì màn hình hiện lên lỗi E12. Các bác nào có kinh nghiệm sử dụng nồi con Voi giúp em với.......

Nguyên văn bởi hangnoidia Xem bài viết
    Tình hình là em mới mua được cái nồi Zojirushi NP-JB10, về nhà cắm điện vô nó kêu tò..tí...te xong được khoảng 1 phút thì màn hình hiện lên lỗi E12. Các bác nào có kinh nghiệm sử dụng nồi con Voi giúp em với.......
    Khi thử bạn có để nước vào hay không ? Phải để nước vào khoảng từ đáy nồi lên 2cm. Nếu không để nước thì sau 1 phút nồi báo lỗi E 12 do quá nhiệt.
    Thân chào.

Comment

Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
      Khi thử bạn có để nước vào hay không ? Phải để nước vào khoảng từ đáy nồi lên 2cm. Nếu không để nước thì sau 1 phút nồi báo lỗi E 12 do quá nhiệt.
      Thân chào.
      Chào bác Quanghien54, em đã thử đổ đầy nước vào và thử lại nhưng nó vẫn báo lỗi. Em kiểm tra thì ko thấy quạt ở phía dưới nồi nó quay, nồi ko nóng tí nào hết, ko biết nó bị làm sao nữa. Bác nào có kinh nghiệm về nồi con Voi giúp em với.
      Thank!

Comment

Chào bác Quanghien54, em đã thử đổ đầy nước vào và thử lại nhưng nó vẫn báo lỗi. Em kiểm tra thì ko thấy quạt ở phía dưới nồi nó quay, nồi ko nóng tí nào hết, ko biết nó bị làm sao nữa. Bác nào có kinh nghiệm về nồi con Voi giúp em với.
        Thank!
        Bạn có kiểm tra lại các chấu ghim từ các bộ cảm biến lên bo mạch hay không ? Nếu nó không tiếp xúc tốt cũng dẫn đến tình trạng trên. Thông thường các bộ cảm biến ít khi nào hư, chỉ trục trặc về đường dây.

Comment

Bạn có kiểm tra lại các chấu ghim từ các bộ cảm biến lên bo mạch hay không ? Nếu nó không tiếp xúc tốt cũng dẫn đến tình trạng trên. Thông thường các bộ cảm biến ít khi nào hư, chỉ trục trặc về đường dây.
          Em thử lại ở chế độ hâm nóng thì nồi vẫn nóng bình thường, nhưng khi chuyển sang chế độ nấu cơm thì vẫn báo lỗi E12, nhờ Bác giúp giùm em với...

Comment

Em thử lại ở chế độ hâm nóng thì nồi vẫn nóng bình thường, nhưng khi chuyển sang chế độ nấu cơm thì vẫn báo lỗi E12, nhờ Bác giúp giùm em với...
            Chế độ hâm nóng thì dùng điện trở, còn chế dộ nấu mới dùng cảm ứng.

Comment

Chế độ hâm nóng thì dùng điện trở, còn chế dộ nấu mới dùng cảm ứng.
              Vậy chắc là bị hư phần cảm ứng đặt trong nồi rồi phải ko bác, bác biết ở đâu thay hoặc cách xử lý chỉ cho em với.
              Thank!

Comment

Nồi của bác bị hỏng cảm biến áp suất nằm trên nắp, thợ chuyên thì làm 1 tí là xong còn thợ không biết thì mò mãi chẳng ra đâu .

Comment

Nồi cơm báo lỗi E 12

Mình có cái nồi như của bạn, cũng bị như của bạn, mới mua 2.800 mới nấu được 3 lần bị như vậy, cũng đang bực mình. Bạn đã sửa được chưa? Cao thủ nào có thể chỉ bảo chii tiết tý được không? đói mà k có nồi nấu cơm.
                  ĐT minh 0982.246.005 cho mình biết với nhé

Comment

uhm như vậy là hư cảm biến trên nắp rùi giống như bác quanghien54 đã nói. khi nấu cơm hơi nước bốc lên làm cho con cảm biến trên nắp nóng lên, nếu nó bị hư thì khi cơm chưa cạn nó đa ngắt. cạy nắp ra và lần theo dây điện bạn sẽ tìm thấy con cảm biến và tiến hành thay thế

Comment

Chào các bác, bác nào biết chỗ sửa hoặc mua cảm biến áp suất nằm trên nắp chỉ cho em với.
                      Thank!

Comment

Nguyên văn bởi shopdenpin
                        mình cũng không biết sửa nhưng thợ chuyên của mình họ sẽ làm vụ này .
                        Vậy bạn đã tìm thấy cái cảm biến áp suất ở trên nắp nồi chưa ? Cho xin tấm hình của nó để anh em mở rộng tầm mắt !
                        Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                        Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Cái lỗi này nồi nhà mình dạo trước cũng bị, mình cũng đã tò mò tìm cách sửa nhưng ko tìm ra dc.Sau đó có người quen chỉ tới chỗ sửa.Từ đó đến giờ dùng rất ổn định.

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                            Vậy bạn đã tìm thấy cái cảm biến áp suất ở trên nắp nồi chưa ? Cho xin tấm hình của nó để anh em mở rộng tầm mắt !
                            Lỗi đó thực ra không phải do cảm biến đâu , đó là bộ phận bánh răng mô tơ bị lệch và treo nằm cạnh bộ phận cảm biến trên nắp nồi . Chỉnh lại mô tơ làm sao khi nấu mới đóng công tắc nằm cạnh nó đấy . Hoặc có thể nối tắt 2 trở dán 371 và 472 vào chân 9 và 12 , chúc thành công .
                            Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
                            Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

Các Bác làm ơn cho em hỏi nồi Zojirushi NP-JB10 sau khi cắm nhầm điện , chết IGBT và cầu diot đã thay mới chạy báo lỗi E07 là lỗi ở phần nào ạ ? Cám ơn.
                              Last edited by tanyenbai; 12-09-2013, 14:44.
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

hangnoidia Tìm hiểu thêm về hangnoidia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X