Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều hòa NAGAKAWA báo lỗi F6

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều hòa NAGAKAWA báo lỗi F6

các bác cho em hoi em có con điều hòa nagakawa 9000BTU dùng được 3 năm rùi bây giờ bật lên nó chạy đén khi cấp điện cho cục nóng khoảng 1 phút là nó báo lỗi F6 và ngắt điện cục nóng luôn em tháo ra xem loay hoay mãi em đã thay thử senso nhưng vẫn không đươc có bác nào biết nó bị làm sao chỉ giúp em với em xin tran thành cảm ơn
    |

Nguyên văn bởi phylpt Xem bài viết
    các bác cho em hoi em có con điều hòa nagakawa 9000BTU dùng được 3 năm rùi bây giờ bật lên nó chạy đén khi cấp điện cho cục nóng khoảng 1 phút là nó báo lỗi F6 và ngắt điện cục nóng luôn em tháo ra xem loay hoay mãi em đã thay thử senso nhưng vẫn không đươc có bác nào biết nó bị làm sao chỉ giúp em với em xin tran thành cảm ơn
    MÁY của bạn báo lỗi quá dòng rồi... dùng đồng hồ ampe kìm kiểm tra là biết ngay, mới đầu dòng khởi động khoảng 8 -10A, sau đó máy chạy khoảng 4,5 - 5,5A là ổn, còn dòng cứ tăng dần thì kiểm tra:
    kiểm tra náy nén
    thay tụ 40mf đề xem sao...
    vệ sinh dàn nóng...

Comment

em tháo vỉ máy ra cấp điện mà nó vẫn báo F6 bác ạ em tháo để hẳn vỉ máy ra ngoài độc lập kô gắn quạt và máy nén bác ạ vậy nó báo F6 thì còn lỗi nào nữa kô bác
      |

Comment

Bác không cắm dây nguồn và sensor quạt máy báo lỗi là phải rồi..
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi phylpt Xem bài viết
          em tháo vỉ máy ra cấp điện mà nó vẫn báo F6 bác ạ em tháo để hẳn vỉ máy ra ngoài độc lập kô gắn quạt và máy nén bác ạ vậy nó báo F6 thì còn lỗi nào nữa kô bác
          tháo bo nguồn ra, dùng bóng đèn làm tải giả, nhớ gắn quạt và cảm biến nhiệt vào rồi thử vì nhiều đời máy không gắn quạt và tải giả máy cũng báo lỗi,
          thay cảm biến thử xem sao... nếu không có cảm biến mới thì cắt dây cảm biến ra(dây có cục đồng ý) nối với con trở khoảng 5k, nếu không được thì xem con ic giải mã nó có dạng cài chân không thì tháo ra vệ sinh sạch sẽ rồi đóng vào thử xem sao..., còn theo mã lỗi máy kagakawa thì f6 là lỗi quá dòng..

Comment

vâng em xin cảm ơn các bác đã nhiệt tinh giúp đỡ để em thử làm theo bác pvc28 xem sao nhưng dù sao em cũng cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp em
            |

Comment

Em cũng có một con điều hòa nagakawa 12000 BTU báo lỗi f8, lỗi này là do nguyên nhân nào vậy, cách khắc phục nó như thế nào.Các bác giúp em với!

Comment

Nguyên văn bởi lemanhtsivn Xem bài viết
                Em cũng có một con điều hòa nagakawa 12000 BTU báo lỗi f8, lỗi này là do nguyên nhân nào vậy, cách khắc phục nó như thế nào.Các bác giúp em với!
                khi báo lỗi đèn power chớp hay đèn RUN chớp???? và chớp mấy nhịp???????

Comment

Điều hòa NAGAKAWA báo lỗi F6 là lỗi gì vậy?
                  ,

Comment

F6 lỗi quạt dàn lạnh. F8 lỗi sensơ đầu đồng.
                    Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

F6 lỗi quat dàn lạnh không quay không có hồi tiếp tốc độ của quạt về bo. vxl ra lệnh ngắt điện áp máy nén

Comment

Các bác cho em hỏi điều hòa không dùng điều khiển để bật mà tự động nó bật tắt loạn xạ là nguyên nhân gì vậy ạ

Comment

Nguyên văn bởi thoatngheo Xem bài viết
                          Các bác cho em hỏi điều hòa không dùng điều khiển để bật mà tự động nó bật tắt loạn xạ là nguyên nhân gì vậy ạ
                          Tên tuổi em nó là gì vậy bác?
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                            Tên tuổi em nó là gì vậy bác?
                            Máy Nakagawa ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

phylpt Tìm hiểu thêm về phylpt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...