Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác có nhầm chân cẳng của IGBT với mofet không đấy theo em được biết là IGBT chân cẳng là ECG mà

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

• quên chưa nói hết cho bác hiểu là cầu chì thay bằng dây đồng to để cho nó không nổ được

Comment

• bếp của em không có LM339 và 7805 tụ và cặp 8xxx em đã thay rồi. mà bác cho em hỏi nếu điện trở mà hỏng không có loại như thế có thể thay loại tương đương không có ảnh hưởng gì không

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
          bếp của em không có LM339 và 7805 tụ và cặp 8xxx em đã thay rồi. mà bác cho em hỏi nếu điện trở mà hỏng không có loại như thế có thể thay loại tương đương không có ảnh hưởng gì không
          Hoàn toàn có thể thay con tương đương bằng cách mắc nối tiếp hoặc song song là được (phải biết cách tính nha). Chú ý thay bằng điện trở có công suất bằng hoặc hơn thì càng tốt chỉ sợ nó cồng kềnh lắp không vừa thôi

Comment

• con bếp của em giờ em đo sống ở chân tụ 5uf không có nguồn mặt hiển thị nút bấm vẫn bình thường lắp mâm từ vào thì nó lại có hiện tượng chập mà không lắp thì nó báo lỗi E và vẫn chạy bình thường bác có cao kiến gì không chỉ em với trở thì em đo chắc là không chết vì chị số của nó chỉ thấp hơn chút thôi

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
              con bếp của em giờ em đo sống ở chân tụ 5uf không có nguồn mặt hiển thị nút bấm vẫn bình thường lắp mâm từ vào thì nó lại có hiện tượng chập mà không lắp thì nó báo lỗi E và vẫn chạy bình thường bác có cao kiến gì không chỉ em với trở thì em đo chắc là không chết vì chị số của nó chỉ thấp hơn chút thôi
              Bác thay thử cầu nắn xem sao . Tôi đã bị 1 lần như vậy , đo cầu nắn ko sao , nhưng sự thực là nó đẫ bị rò nhẹ rồi . nên thay mới ngon luôn . Tất cả cũng là nhờ AE trên DĐ nên tôi mới biết

Comment

• Nguyên văn bởi thanhnhan53 Xem bài viết
                Bác thay thử cầu nắn xem sao . Tôi đã bị 1 lần như vậy , đo cầu nắn ko sao , nhưng sự thực là nó đẫ bị rò nhẹ rồi . nên thay mới ngon luôn . Tất cả cũng là nhờ AE trên DĐ nên tôi mới biết
                cũng nên lưu ý lắm vì nguồn xoay chiều đi qua cầu điot tới tụ 5uf là điện 1 chiều bác phải đo thang DC nha

Comment

• Nguyên văn bởi 008888 Xem bài viết
                  chào các bắc trên diễn đàn. số là tôi có cái bếp từ hiệu V — COOK .tất cả cac phím bấm bình thường .hiểu điện áp hiện 220 vôn .nhưng đun nước chỉ sủi lăn tăm nhiệt độ không tăng được .vậy nó hỏng cáy gì mong cac bắc chỉ giáo .quê em miền núi không có thợ sửa.cám ơn cac bắc nhiều
                  Bạn xem cái tụ 2uF và 5uF có bị phù không, hoặc gỡ ra khỏi mạch đo xem nó còn phóng điện tốt không. Nó bị yếu có thể do điện dung tụ thay đổi làm giảm tần số dao động của mâm từ -> dòng Fu-cô bề mặt đáy nồi yếu -> nhiệt thấp.
                  Tran Thanh Tuan

Comment

• các bác cho em hỏi là mấy con tụ 2uf 5uf 0,33uf đều là tụ không phân cực phải không ạ và tụ không phân cực lắp vào dòng điện 1 chiều cũng được ạ

Comment

• à vâng em đo rồi nó có điện bác ạ em gà quá mà sao mấy con tụ đó là tụ không phân cực mà lại lắp vào dòng 1 chiều vậy bác ơi
                      em đo con tụ 5uf thì nó có 270DCV bác chỉ em tiếp các kiểm tra được không ạ nếu được bác chỉ em các kiểm tra từ đầu đến cuối của cái bếp từ thì em cảm ơn bác

Comment

• Click image for larger version

Name:	CAM00268.jpg
Views:	2
Size:	109.4 KB
ID:	1385360Click image for larger version

Name:	CAM00269.jpg
Views:	1
Size:	119.8 KB
ID:	1385362
                        đây là con bếp của em các bác giúp em với chỉ em cách kiêm tra trên hình thì càng tốt ạ

Comment

• Kiểm tra lại điện áp 300v nha

Chụp luôn mặt phím có chứa MCU cho " thầy bói" đoán tiếp nha

Comment

• Click image for larger version

Name:	CAM00270.jpg
Size:	90.7 KB
ID:	1385379Click image for larger version

Name:	CAM00271.jpg
Size:	105.2 KB
ID:	1385380Click image for larger version

Name:	CAM00272.jpg
Size:	106.5 KB
ID:	1385381Click image for larger version

Name:	CAM00273.jpg
Views:	1
Size:	107.4 KB
ID:	1385382
                            mặt mũi của em nó đây các bác ạ

Comment

• con tụ 5uf em kiểm tra rồi nó có ~270v bác ạ

Comment

• con IC 14 chân đó chức năng của nó giống như con LM339 à bác Mà bác cho em hỏi con IC bé kia nó có tác dụng gì vậy ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X