Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
    nếu thay bóng đèn mà bóng sáng thì đừng thay mâm đồng vào chạy! chít sò đó! cả rổ sò cũng Ko đủ đâu! tìm chỗ có bệnh mà sửa đi đã! bao giờ bóng Ko sáng nữa hay lắp mâm đồng vào
    cảm ơn ae đã giúp đỡ cai bếp này e bỏ rồi nó ghiến xò ghê wa!

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      Rất có thể con MCU đó bị treo , tràn bộ nhớ ,chứ không lỗi. Về mặt vật lý
      Để mình cho mượn cái main của con bosch 4 bếp lắp thử sang mới chính xác
      Tốt nhất chụp tổng qoát và chi tiết main. Mình xem nếu đúng đời thì mới test được vì đồng bộ con. Này nan giải lắm
      Main nó màu xanh , bên trái là mấy con relay , giữa là mạch công ,xuất , bên phải là CPU với mấy con giao tiếp ,
      Xử lý chúức năng , tụ loc trên mạch công ,xuất nhỏ và nhiều màu xanh

VT
      Có hình của nó đây bác VT xem có thể làm gì được không?
      Click image for larger version

Name:	bosch.jpg
Views:	1
Size:	81.1 KB
ID:	1389206
      Click image for larger version

Name:	bosch1.jpg
Size:	133.1 KB
ID:	1389207
      Điện tử Nga Nhung
      Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
      ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

• nhờ anh em giúp mình đang gặp cái bếp cooker c-20k81 cắm điện vào mở máy chạy bình thường đặt nồi lên thì máy kêu tách tách nhưng không nóng ai gặp rồi xin chia sẻ mình với.cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi behiendt Xem bài viết
          nhờ anh em giúp mình đang gặp cái bếp cooker c-20k81 cắm điện vào mở máy chạy bình thường đặt nồi lên thì máy kêu tách tách nhưng không nóng ai gặp rồi xin chia sẻ mình với.cảm ơn nhiều
          bạn dùng hai cái đũa kê cái nồi nên xem sao . kiểm tra xem điện có bị yếu không

ĐT:0973393595

Comment

• Nguyên văn bởi behiendt Xem bài viết
            nhờ anh em giúp mình đang gặp cái bếp cooker c-20k81 cắm điện vào mở máy chạy bình thường đặt nồi lên thì máy kêu tách tách nhưng không nóng ai gặp rồi xin chia sẻ mình với.cảm ơn nhiều
            Bạn kiểm tra những con trở lấy mẫu điện áp từ chân C sò về và từ B+ về. Nghĩa là ở hai đầu mầm từ ấy có các con trở vài trăm k-om đấy.
            Chúc bạn thành công.
            Điện tử Nga Nhung
            Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
            ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

• "sr các bác vì sự bất tiện này.chả là em có cái máy giặt electrolux cửa trước.model:EWF 10751.đang giặt bt được 2 năm rùi.đến nay hết bảo hành được 2 tháng thì cái tự nhiên ko giặt được.cứ bật chọn chế độ xong ấn Start thì nó kêu ù ù nước xuống 1 chút thì nhảy sang End luôn.Em ko hiểu tại sao.check hết các cách rồi ko đựuoc nên gọi trung tâm bảo hành xuống.họ check rồi bảo lỗi bo mạch nguồn.thay cái bo mạch mới vào test thì ok.Em ko biết đó có thật sự là lỗi bo mạch hay không.Bác nào biết hoặc đã trải qua nó tư vấn giùm em được không ạ.Lỗi đó sửa bo mạch có hết k ạ?và chỗ nào sửa được bo mạch tại Hà Nội ạ?em cảm ơn nhiu lắm."

Bạn thay thử con thạch anh và 2 tụ bên cạnh nó.con này nằm cạnh IC chính.Mình hay đem board máy giặt đi sửa.cứ khi chương trình chạy lỗi đem về chỉ thấy dấu vết thay thạch anh +tụ.Bạn kiểm tra xem thay đúng tần số của thạch anh nhé.Đừng có cạy keo ra.cắt ngang chân rồi hàn nối.Chúc bạn may mắn

Comment

• Em có cái bếp từ Media Model SH201 .Cắm điện vào kêu tít 1 cái quắc không hiển thị gì rồi im re luôn.em đã kiểm tra nguồn cấp 5v trên ic TMP 86M04 và ic mã hóa phím bấm 74HCT 164 đều có.các nút nhấn không bị liệt.Nghi chết ic chính TMP 86M04 Toshiba ,em ở Sài Gòn.có bác nào có ic loại này hay biết chỗ nào bán chỉ giùm em với.Em có lên điện tử Nhật Tảo rồi,kiếm hoài không thấy chỗ bán

Cám ơn bạn dangnhung198 .Mình đã thay 74hct164 roi nhung chua được.để thử thay máy cái phím xem có bị dò không.Thanks

Comment

• chao ca nha .minh dang sua bep tu hieu saiko cam dien vao mo nguon bep chi hien thi E4 thoi cac chuc nang van dieu khien binh thuong .minh do dien ap 5v va 18v co . ma chi hien thi E4 xin ca nha ai biet chi giao cho minh voi xin cam on

Comment

• Mấy bác cho hỏi Mua Bếp Hồng ngoại MAgic a34 hay Magic a39 là tốt vậy mấy bác cho em lời khuyên với
                    A34 hay là
                    A39

Comment

• cái bếp của nhà em cứ cấm điện vào là bật lên chạy 1 chế độ thôi, không bật qua các chế độ khác được. vậy mong các anh chỉ giúp em nó bị hư cái và thay thế làm sao? thank

Comment

• Tôi có sơ đồ mạch nguồn trước dùng BR13003 và ACT30 đây, bác nào đụng thì có cái mà dòm.Click image for larger version

Name:	BR13003.jpg
Size:	59.8 KB
ID:	1389330
                        @ Hoangha26: Nhiều khả năng là tụ 5MF bị tèo rồi.

Comment

• chào các bác..em sủa con bếp philip cứ nuoc soi là ngắt ...các bácccho em ý kien voi

Comment

• Nguyên văn bởi hoangha26 Xem bài viết
                            chao ca nha .minh dang sua bep tu hieu saiko cam dien vao mo nguon bep chi hien thi E4 thoi cac chuc nang van dieu khien binh thuong .minh do dien ap 5v va 18v co . ma chi hien thi E4 xin ca nha ai biet chi giao cho minh voi xin cam on
                            bạn thay tụ 5m/400v di , ko dc thay luôn igbt mới di , mặc dù igbt cũ thay sang máy khác chạy fe fé.

Comment

• fds

[QUOTE=viettien123;439921]lỗi E0 là nhiều lý do lắm , bạn kiểm tra những ji rồi[/QU

OTE]
                              Mình đang làm con bếp Saiko SK -2004 ấn nút bật tắt lúc được lúc khong( Chíp xung tốt, nguồn 5v lên mặt đủ,đã thay ic mặt CS1668,trở mặt đúng trị số.,mong ah Tiến và ae giúp đở.Cảm ơn nhiều!

Comment

• chào mọi người ! mình đang sửa con bếp từ hiệu DUPA Star TTH _C168 của thái nó nổ con ic nguồn 8 chân mất hết thân lên không biết tên là gì . mạch nguồn của nó có con đèn 13003. mong mọi người chỉ giúp mình cám ơn !

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X