Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
    Có chứ ! Chỉ có hàng " trung cẩu" siêu rẻ và siêu rởm mới tiết kiệm và tối gỉn đến vậy !
    Main bé tý tẹo , cuộn dây bằng nhôm mỏng dính ,

bác cho em hỏi chút nữa là giờ em muốn thay mâm đồng của con khác vào có được ko ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi MrLeo1988 Xem bài viết
      em chào các bác và anh viettien123
      bếp từ nhà em hiệu Media MI-SV21DQ bữa nay bị hỏng,...em tháo ra thấy cầu chì bị cháy...
      các bác có thể tư vần cho em là có thể lấy dây chì hàn vào chỗ cầu chì được không? cầu chì trên mạch ghi thông số:12.5A//250VAC, còn trên cầu chì ghi là : F16V250 .
      nếu thay cầu chì vào mà bếp không hoạt động thì mình sẽ kiểm tra cái gì tiếp theo ạ.
      đây là hình board mạch bếp nhà em:
      [ATTACH=CONFIG]79670[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]79671[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]79672[/ATTACH]
      đừng nối mâm đồng vội, nối cầu chì lại cấp điện xem điều khiển hoạt động ra sao đã! rồi mới làm các việc tiếp theo

kiểm tra 5v và 18v ở hai ô hình chữ nhật với MASS đới
      TuanHung 0915535072

Comment

• Em đang sửa 1 con bếp từ SUPOR model:sdhs16-210 lỗi thê này.
        Khi không có nồi thì bếp báo E1 khi có nồi thì bếp bình thường. Các đèn vẫn hoạt động bình thường nhưng không nóndduwowwcj mà chỉ nghe tiếng rắc rắc nhỏ. Em đã kiểm tra con công suất đi ốt và các điện trở hồi tiếp bình thường cả. Các anh gặp bệnh này chưa giúp em xử lý với ạ. Thanks các anh !

Comment

• mọi người cho em hỏi chút a , ở trên bếp từ có 1 con biến trở nhỏ ghi trên thân là 501 sau thứ cấp của biến áp. em ko rõ con này có tác dụng gì, liệu bỏ đi có sao ko ạ. lúc nó bị gãy ,em hút bỏ ra bếp vẫn hoạt động bt. bếp của e toàn tiếng nhật. nên ko rõ là loại nào

Comment

• chào tất cả các pro, e mới gia nhập diễn đàn, e có 1 pan này mong tất cả các pro nhiệt tình giúp đỡ e với ạ

chả là thế này, e có 1 con media khách mang tới sửa, khi cắm điện vào và bật bếp lên nấu thì hiên tượng say ra là : bếp chỉ phóng từ theo từng hồi liên tiếp (khoảng 1 đến 2 gây rồi ngắt rồi lại tiếp tuc) bếp không thông báo lỗi gì cả, e đã kiển tra và thay thử 2 senso nhiệt trên IGBT và mặt bếp, kiểm tra các R hồi tiếp thấy bình thường, thay thử tụ 5m, thay diotzen 18v vào chân IGBT nhưng vẫn không cải thiện được tình hình, pro nào giải quyết dc pan này, xin giúp e với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi minhkha182 Xem bài viết
              chào tất cả các pro, e mới gia nhập diễn đàn, e có 1 pan này mong tất cả các pro nhiệt tình giúp đỡ e với ạ

chả là thế này, e có 1 con media khách mang tới sửa, khi cắm điện vào và bật bếp lên nấu thì hiên tượng say ra là : bếp chỉ phóng từ theo từng hồi liên tiếp (khoảng 1 đến 2 gây rồi ngắt rồi lại tiếp tuc) bếp không thông báo lỗi gì cả, e đã kiển tra và thay thử 2 senso nhiệt trên IGBT và mặt bếp, kiểm tra các R hồi tiếp thấy bình thường, thay thử tụ 5m, thay diotzen 18v vào chân IGBT nhưng vẫn không cải thiện được tình hình, pro nào giải quyết dc pan này, xin giúp e với ạ
              nguồn điện không đủ!
              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• thank bác nhìu. e làmtheo cách of bác e đã sửa đc oy ạ. nó bi chết con ic nguồn bac ak.hjhj

Comment

• không thể nào đâu bác, e đã đo, kiểm tra, điện nguồn đủ 220v, đo 2 đầu tụ 5m 280v, ---> nguồn bình thường mà?????

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                    nguồn điện không đủ!
                    không thể nào đâu bác, e đã đo, kiểm tra, điện nguồn đủ 220v, đo 2 đầu tụ 5m 280v, ---> nguồn bình thường mà?????

Comment

• Bac Tien có kinh nghiệm về bếp từ,tư vấn dùm mình với:mình nhận con bếp OSAKA model IC18T,chạy mcu 65P2204A,bệnh như sau:nhấn phím mở nguồn thì đèn báo hình cái lẩu cháy sáng ,đèn báo nhiệt ở mức cao nhất(270 độ) thì bếp hoạt động bình thường, nếu chỉnh giảm nhiệt hoặc chỉnh sang chế độ khác bếp sẻ nhảy loạn xạ,mình đả thay 7805 tụ lọc đường 5v,tụ 5mf,tụ 2mf,kiểm tra các điện trở 0,5W,thay lm339 ,thay thạch anh 16m,nhưng vẩn y như củ,bác Tiến cho ý kiến dùm,mình nghỉ lổi mcu,nhưng không có để thay thế,anh em trên diển đàn có gặp qua xin chỉ dùm cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi minhkha182 Xem bài viết
                        không thể nào đâu bác, e đã đo, kiểm tra, điện nguồn đủ 220v, đo 2 đầu tụ 5m 280v, ---> nguồn bình thường mà?????
                        nguồn đo là 1 chuyện nhưng khi igbt làm việc có đủ 220v không là chuyện khác.dây dẫn phải ít nhất 1 mm2.ổ cắm phải tốt,chỗ tiếp xúc tốt.khi igbt làm việc thì có xung phản hồi về mcu hoặc lm339,kiểm tra bọn đó xem? hoặc là thay đúng trị số,đúng số vòng màu...
                        tôi nói nguồn không đủ có nghĩa là: khi igbt làm việc ,do nguồn yếu thì con dò áp làm việc báo thấp áp nó cắt,thì điện lại tăng,..lại cắt....

Comment

• Nguyên văn bởi vdng Xem bài viết
                          Bac Tien có kinh nghiệm về bếp từ,tư vấn dùm mình với:mình nhận con bếp OSAKA model IC18T,chạy mcu 65P2204A,bệnh như sau:nhấn phím mở nguồn thì đèn báo hình cái lẩu cháy sáng ,đèn báo nhiệt ở mức cao nhất(270 độ) thì bếp hoạt động bình thường, nếu chỉnh giảm nhiệt hoặc chỉnh sang chế độ khác bếp sẻ nhảy loạn xạ,mình đả thay 7805 tụ lọc đường 5v,tụ 5mf,tụ 2mf,kiểm tra các điện trở 0,5W,thay lm339 ,thay thạch anh 16m,nhưng vẩn y như củ,bác Tiến cho ý kiến dùm,mình nghỉ lổi mcu,nhưng không có để thay thế,anh em trên diển đàn có gặp qua xin chỉ dùm cám ơn.
                          thay hết phím bấm,làm vệ sinh bo sạch sẽ, hong khô xem có hết bệnh không?kiểm tra đường mạch còn tốt không?

Comment

• Nguyên văn bởi onlinetoday2 Xem bài viết
                            mọi người cho em hỏi chút a , ở trên bếp từ có 1 con biến trở nhỏ ghi trên thân là 501 sau thứ cấp của biến áp. em ko rõ con này có tác dụng gì, liệu bỏ đi có sao ko ạ. lúc nó bị gãy ,em hút bỏ ra bếp vẫn hoạt động bt. bếp của e toàn tiếng nhật. nên ko rõ là loại nào
                            Bạn kiểm tra mấy con trở hồi tiếp , có thể 1 con đã bị tăng trị số .

Hôm nay lần đầu tiên em gặp 1 pan bệnh muốn chia sẻ với các bác , bếp Misuko chạy lâu nóng mà chỉ sôi lăn tăn kiểm tra tất cả các linh kiện đều tốt , tụ 5m 2m vẫn tốt em cũng thay chạy thử cũng không được . Cuối cùng thay IGBT bếp chạy ok luôn , thế mới khó chịu
                            Last edited by Hieu86; 16-12-2013, 02:52.
                            Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
                            Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

• Nguyên văn bởi xuantoan135 Xem bài viết
                              Em đang sửa 1 con bếp từ SUPOR model:sdhs16-210 lỗi thê này.
                              Khi không có nồi thì bếp báo E1 khi có nồi thì bếp bình thường. Các đèn vẫn hoạt động bình thường nhưng không nóndduwowwcj mà chỉ nghe tiếng rắc rắc nhỏ. Em đã kiểm tra con công suất đi ốt và các điện trở hồi tiếp bình thường cả. Các anh gặp bệnh này chưa giúp em xử lý với ạ. Thanks các anh !
                              Mọi người giúp em cái này với, em kiểm tra nhưng chưa biết bị cái gì

Comment

• Co khi nao do e thay igbt co cong xuat lon hon nen mach nguon khong cap du dien k bac Quangdongueh.
                                Vi truoc do bep dung con h20r1202, e da thay vao con fga25n120 ??? (xin loi bac may e bi hong vietkey nen viet k co dau)

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X