Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ban o dau, neu o sg thi ra tiem cam sap a. Cho nhat tao, linh kien nao cung co

Comment

• Nguyên văn bởi ThanThuyHa Xem bài viết
      Chao Anh Tien !
      Con dien tro nhiet nam giua man dong khoang 75k ohm. Neu no bi hu thi minh mua o dau ha A ? Nhung cua hang ban linh kien hien chua co ban ! Minh co the thay vao do 1 con dien tro 75k hay 100k duoc khong A ! Cam on A Tien !
      bạn nhổ (cái cảm biến nhiệt)đó vứt đi,lấy con r=15k hàn vào chân giắc cắm của con cảm biến nhiệt đó là ok mà

Comment

• chào các bác em có con bếp media đặt nồi lên nấu đc 3s lại tắt rồi tự bật cứ bật rồi tắt đã thay hết tụ nguồn vào ktra các điện trở bác giúp em với ah

Comment

• Ban thay cam bien nhiet duoi mam tu chua,neu thay roi van con bao loi thi do duong hoi tiep tu cau diod va chan c cua igbt xem thu co kg

Comment

• Anh viet tien cho em hoi: bep tu blacker BIG 201 bi chay bien ap nhung kg biet nguon nhu the nao de quan lai , cuon so cap ra co 4 dau (2 dau qua cau diod 4007 ,em nghi no la nguon 18V. Con lai 2 dau qua 1 con diod roi qua dien tro den chan so 3 cua lm 339, em nghi no la 12 vol , anh viet tien chi giup em nhe,cam on anh

Comment

• Có bác nào đã ngiên cứu bếp đôi Từ@ Hồng ngoại SANiYO cho em biết cái mạch điều khiển cảm ứng chúng nó có giống nhau không ạ? Hay là mỗi bên một kiểu?
              Em cảm ơn trước.

Comment

• Hi các anh,
                Em đang xử lý con bếp từ Media Model: MI-sv21DG cắm điện vô nó cứ kêu tit tit không nóng, cũng không thấy nhận nồi. Cái này bị hỏng gì thế ạ. Cảm ơn các anh !

Comment

• ANH TIÉN CÙNG CÁC ANH GIÚP EM VỚI em có làm con bếp hiệu trung quốc model C-18F32 hiện tượng không nhận nồi ấn khởi động chỉ có tiếng tạch tạch nhạn từ rồi ngắt ngay em đã iểm tra trở lấy mẫu lấy xung về LM339 thay thử LM339 2con sefo cảm biến nhiệt thay luôn igbt còn MCU là em chưa thay vì không có ,nhưng vãn không được mong anh tiến cùng các anh giúp cho .trân thành cảm ơn

Comment

• chào các bác em mới sửa bếp từ mong cac bác giúp đỡ
                    con bếp từ của em la:Media model:M1-SB19DG
                    Bệnh của nó là cắm nguồn bật nguồn lên nó hiển thị 4 vạch ngang, các phím ko bấm được chạy một tí là ngắt về chế độ chờ.
                    Em đã kiểm tra con cảm biến giữa mâm từ nó chết và con tụ 5mp , kiểm tra IGBT và cầu DIOT ok.em dã thay con tụ 5mF rồi và
                    em ko có linh kiện(trở nhiệt) thay thử nên em thay bằng con điện trở 1k thì
                    nó lại lên số và các phím bấm được, quat nguồn quay liên tục cho bếp đun thử nhung không nóng. thay thử các con trở giá trị lớn hơn thì nó lại bị như ban đầu.
                    xin nhờ các bác chỉ giáo.
                    Thanks các bác trước nhé
                    Last edited by dvhuy2906; 05-01-2014, 20:59.

Comment

• bác ơi biến áp bao nhiêu A thì có thể chế được(18V), em bị cháy biến áp mà vừa chế cái o,5A, chạy được 2p là thơm mùi nhựa thông, đi cái biến áp, đặt bếp chưa kịp sôi nồi nước
                      Trăm sự em nhờ các bác, mong tin các bác

Comment

• bác ơi biến áp bao nhiêu A thì có thể chế được(18V), em bị cháy biến áp mà vừa chế cái o,5A, chạy được 2p là thơm mùi nhựa thông, đi cái biến áp, đặt bếp chưa kịp sôi nồi nước
                        Trăm sự em nhờ các bác, mong tin các bác

Comment

• chào các bác ! e có con bếp từ mà cú thay sò công suất vaod đun đc mấy phút lại chết công suât. Em đã thay tụ 5mf, 0,27mf cả cầu điot nữa mà vẫn bị thay 3 con rôi cứ thế này thì tốn kem quá ! Xin anh em cho ý kiến ak

Comment

• chào anh, hai hôm nay tập sửa bếp từ.EM CO THẮC MẮC LÀ Ỏ TỤ 0.3 UF KHÔNG CÓ 300V NGUYÊN NHÂN LÀM SAO CÁC CAO THỦ CHO BIẾT VỚI AH

Comment

• bác tiến ơi. em lại có việc nhờ bác tý. Em có con bếp koreaking cứ báo E5, e kiểm tra 2 con cảm biến đáy nồi và nhiệt độ IGBT thấy khoảng 90k. em thay thử cảm biến IGBT bằng 10k thì bếp không báo nữa nhưng không nóng. IGBT vẫn ngon, các tụ không thấy phông gì hết. Em kiểm tra cảm biến nhiệt gốc vẫn thấy ngon (hơ lửa thấy điện trở giảm và tăng khi nó nguội). Bác quen pan này thì giúp em tý

Comment

• bếp từ dặt nồi lên, vẫn nhận nồi. bấm chạy nhưng nó cứ rít tắt, rít tắt, và còi cứ kêu như kiểu ko có nồi vậy. kiểm tra 2 cảm biến nhiệt 80k vẫn bình thường. giờ kiểm tra thêm gì nữa bác viettien nhỉ. nồi vẫn nóng, nhưng chỉ lăn tăn mà không sôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X