Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi boy_pro_352 Xem bài viết
    cái bếp của mình nó cũng đang bị bệnh giống cái của bác đấy bác sửa dc chưa giúp mình với ...cảm ơn bác nhiều
    bạn than mến bếp mình đang bí. hi vong có ai đó giup đuoc mình
    https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• Nguyên văn bởi ThanThuyHa Xem bài viết
      Nếu vậy Bạn kiểm tra các R hồi tiếp từ FET về IC (vài trăm Kohm). Trans lái FET, bạn có đo thử 2 cảm biến nhiệt là bao nhiêu "ôm" không. Cảm biến nhiệt mới bạn mua ở đâu. Nếu làm đủ các cách mà không được thì bạn thay thử nồi inox khác nhé. Bởi vì trước đây mình gặp trường hợp ở Bếp Supor bị kén nồi (nồi đi kèm với bếp luôn đó bạn). Cuối cùng mình thuyết phục khách thay nồi mới là xài tốt luôn (do nồi chất lượng kém bạn ơi). Vài chia sẻ cùng Bạn. Thân !
      để mình thử kiếm cái nồi khác xem sao. cảm ơn ban nha
      https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• Xin chào Anh VT và mọi người.
        Em đang cần mua cuộn cảm biến dòng ( số lượng 50 cái ) nhưng không biết mua chổ nào, anh VT và các anh em trên diẽn đàn nếu co thì để lại giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi 01242919290 Xem bài viết
          Xin chào Anh VT và mọi người.
          Em đang cần mua cuộn cảm biến dòng ( số lượng 50 cái ) nhưng không biết mua chổ nào, anh VT và các anh em trên diẽn đàn nếu co thì để lại giúp em với
          Có bác ạ bao nhiêu cũng có
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
            Em ở tphcm, vậy mua thi như thế nào Anh. giá cả bao nhiêu vây anh

Comment

• Các bác cho em hỏi nếu mà muốn đâu thẳng mạch tạo từ tính không qua bảng điều khiển thì đấu như thế nào ạ thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi lucnyb Xem bài viết
                Các bác cho em hỏi nếu mà muốn đâu thẳng mạch tạo từ tính không qua bảng điều khiển thì đấu như thế nào ạ thanks!
                Dùng mạch tạo xung ic555 tần khoảng 25khz kích vào 1 đôi tran lái rồi đưa ra chân G igbt, dùng 1 biến trở để thay đổi độ rộng xung (Có công thức tính cho 555). Mình chưa làm nhưng nghĩ là đc bạn thử xem. Cái mạch này chạy bằng chết thì thôi đấy nhỉ
                Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                  Bác Tiến ới em xin lỗi vì hơi lạc đề chút.
                  bác cho em hỏi, cái bếp từ media đời cũ của em có hiện tượng thế này thì em phải sửa ra sao?
                  em cắm điện vào---> quạt quay, em bấm nút khởi động----> nó không bắt từ, cứ kêu tạch tạch ..... dừng, sau khoảng 1 phút ---> tạch tạch bắt từ 4s sau đó lại tạch tạch lại bắt từ khoảng 4s rồi lại như vậy-----> quá trình diễn ra khoảng 4-5 phút thì bắt từ bình thường, bếp nấu bình thường///////
                  em đã kiểm tra các tụ lọc nguồn 0.3u 1200v, 4u , 6 u nó vẫn phóng nạp ầm ầm
                  ////////
                  mong bác sớm phản hồi!!!!!!
                  Thân

Comment

• Nguyên văn bởi trinh351992 Xem bài viết
                    Bác Tiến ới em xin lỗi vì hơi lạc đề chút.
                    bác cho em hỏi, cái bếp từ media đời cũ của em có hiện tượng thế này thì em phải sửa ra sao?
                    em cắm điện vào---> quạt quay, em bấm nút khởi động----> nó không bắt từ, cứ kêu tạch tạch ..... dừng, sau khoảng 1 phút ---> tạch tạch bắt từ 4s sau đó lại tạch tạch lại bắt từ khoảng 4s rồi lại như vậy-----> quá trình diễn ra khoảng 4-5 phút thì bắt từ bình thường, bếp nấu bình thường///////
                    em đã kiểm tra các tụ lọc nguồn 0.3u 1200v, 4u , 6 u nó vẫn phóng nạp ầm ầm
                    ////////
                    mong bác sớm phản hồi!!!!!!
                    Thân
                    Như vậy là VXL tốt, mạch lái tốt, vậy theo em bác xem lại đường hồi tiếp trước và sau cuộn dây thật kỹ xem thế nào, những con trở nối tiếp to nhất ấy, nếu nó đưa về ic 393 hay 339 thì thay thử IC đó trước xem, kiểm tra kỹ lk xung quanh con IC đó nữa
                    Đời bể khổ :

Comment

• Chú viettien123 cho cháu hỏi bếp nhà cháu khi cắm điện vào bật nguồn thì kêu 5 tiếng bíp và quạt gió có chạy sau đó tắt luôn bật đi bật lại vẫn thế. nồi không nóng 1 chút nào. Và các nút bấm bị loạn. Cháu ngĩ khối mạch điều khiển có vấn đề. Cháu thắc mắc sao trong lúc bật nó kêu 5 tiếng bíp trừng 7 giây khoảng đó cũng đủ để nồi nóng 1 chút, không biết mạch nguồn có ảnh hưởng gì không ạ.?

Comment

• Nguyên văn bởi phong_hp
                        cho cháu hỏi bếp nhà cháu khi cắm điện vào bật nguồn thì kêu 5 tiếng bíp và quạt gió có chạy sau đó tắt luôn bật đi bật lại vẫn thế. nồi không nóng 1 chút nào. Và các nút bấm bị loạn. Cháu ngĩ khối mạch điều khiển có vấn đề. Cháu thắc mắc sao trong lúc bật nó kêu 5 tiếng bíp trừng 7 giây khoảng đó cũng đủ để nồi nóng 1 chút, không biết mạch nguồn có ảnh hưởng gì không ạ.?
                        Thường thư vậy là mạch nguồn tốt, giải quyết cái loạn phím bấm trước đi rồi tính tiếp, có thể phím chạm chập hay do ic phím lỗi
                        Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                          Như vậy là VXL tốt, mạch lái tốt, vậy theo em bác xem lại đường hồi tiếp trước và sau cuộn dây thật kỹ xem thế nào, những con trở nối tiếp to nhất ấy, nếu nó đưa về ic 393 hay 339 thì thay thử IC đó trước xem, kiểm tra kỹ lk xung quanh con IC đó nữa
                          Ý bác là cuộn dây hay là mâm từ, con trở 47k 1W ở khu vực IGBT có phải không ạ
                          ?

Comment

• Nguyên văn bởi trinh351992 Xem bài viết
                            Ý bác là cuộn dây hay là mâm từ, con trở 47k 1W ở khu vực IGBT có phải không ạ
                            ?
                            Vâng em quen gọi cuộn dây mà nó là mâm từ đấy, trở khu đấy phải 470k chứ k có 47k đâu
                            Đời bể khổ :

Comment

• Có 1 cái hơi buồn cười 1 chút nhưng lại giúp được cho bạn. đó là bạn bỏ con tụ o,3uF vất đi là bệnh sẽ hết

Comment

• Nguyên văn bởi baouyenhp Xem bài viết
                                Có 1 cái hơi buồn cười 1 chút nhưng lại giúp được cho bạn. đó là bạn bỏ con tụ o,3uF vất đi là bệnh sẽ hết
                                Có bệnh thì vái tứ phương, nếu chưa ra bệnh thì cứ làm hết cách mà mọi người giúp đi bạn sửa bếp từ khi mở nguồn thì cứ "nhắm mắt bịt tai" là đếch sợ gì đâu
                                Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X