Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chào!
    Anh VT cho em hỏi loại led 7 doạn ghep 4 ( loại nhỏ ) mình đi mua ngoài nhật tảo có không vậy anh.
    loại này có 3 chấm, sđiều khiển bằng 74lsxx . bếp từ manon b2001 bị mất màn hình nhưng em không biết mua ở đâu. mong anh việt tiến và mọi mọi người chỉ giúp

Comment

• Anh Viettien 123 ơi em có bo mạch bếp từ Samsung cảm ứng loại ba chân trên mặt đó. em thay con công suất, tụ 5mi và 0,3mi rồi nhưng khi cắm điện thì lại bị nổ cầu chì và con VIPer 12A (K9S842) vậy em phải khắc phục và sửa như thế nào ạ. anh chỉ rõ giúp em nhé, em không sành về điện tử lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi baouyenhp Xem bài viết
        Có 1 cái hơi buồn cười 1 chút nhưng lại giúp được cho bạn. đó là bạn bỏ con tụ o,3uF vất đi là bệnh sẽ hết
        bạn biết chức năng của nó ở vị trí đó làm ji không ?
        xin lỗi nghe vậy ai cũng thấy bạn không hiểu ji về mạch điện tử cơ bản chứ đừng nói bếp từ
        lơ tơ mơ thì mò mẫm và vì lý do nào đó mà bạn bỏ ra quên không lắp vào
        tự rưng nó chạy bạn cho là đúng
        chứ một người có kiến tức về điện từ thì cho tiền cũng không ai dám bỏ nó ra như bạn đâu ạ

cứ thử bỏ con tụ như vậy ở công xuất nguồn xung và chân C sò cao áp ra thì thấy hậu quả ngay thôi à

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi lavi Xem bài viết
          Nhờ bác Việt Tiến chỉ giúp em với bếp nhà em hiệu media hôm đang nấu thì tụ 5uF bị cháy tháo ra thay tụ đo IGBT bị chạm thay luôn, đo cầu diode còn nên không thay, sau khi kiểm tra kỹ thì cấp nguồn và nấu cũng gần sôi ấm nước thì hủi thấy mùi khét. tháo ra thì tụ 5uF bị xì tiếp , đo IGBT và cầu diode bình thường. sau khi thay tụ mới em cấp nguồn thì bếp sáng đèn và báo bíp sau đó tắt hết đèn ..OK nhưng khi em thử bấm on (chưa đặt nồi) thì vạch công suất lên 1 nửa và vẫn tăng giảm công suất bình thường.(em thử bếp Q home thì nếu không có nồi khi bấm on thì bếp chỉ báo bíp chứ không sáng đèn). sau đó em tắt nguồn thì đèn tắt hết nhưng quạt nó cứ quay mãi chờ 2-3 phút thấy vẫn quay ...... em thử mò mãi rồi mà không thấy hư ở chổ nào.... nhờ các bác giúp em với ... cám ơn các bác nhiều
          bác mua linh kiện tốt để loại trừ chứ mua linh kiện rẻ tàu nhái thì không biết đâu mà lần

Comment

• Nguyên văn bởi 01242919290 Xem bài viết
            Xin chào!
            Anh VT cho em hỏi loại led 7 doạn ghep 4 ( loại nhỏ ) mình đi mua ngoài nhật tảo có không vậy anh.
            loại này có 3 chấm, sđiều khiển bằng 74lsxx . bếp từ manon b2001 bị mất màn hình nhưng em không biết mua ở đâu. mong anh việt tiến và mọi mọi người chỉ giúp
            có bác nhìn mã led mà mua cho đúng , có loại giải mã nằm luôn trong led rồi

Comment

• bác viêt tiên123 ơi giúp e với,e mới nhận được 2e bếp từ media và 1 cái là huyndai,tất cả chức năng trên bàn phím đều sử dụng được cả bếp chạy cả ngày được nhưng nồi không nóng.thỉnh thoảng chỉ nghe thấy tiếng rít tạch 1 cái song lại ngắt ngay.quạt gió vẫn thấy quay to nhỏ vẫn được.e sửa về bếp từ rất ít nên kiến thức và kiiinh nghiệm chưa cao.nhờ bác bắt bệnh và kê đơn giùm còn việc bốc thuốc thì bác cứ để phần e việc này em làm được...e cảm ơn bác trước nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                bác mua linh kiện tốt để loại trừ chứ mua linh kiện rẻ tàu nhái thì không biết đâu mà lần
                cám ơn bác Việt Tiến .... em đã mua 3 con tụ ở 3 chỗ khác nhau (8k 1 con) cuối cùng thì cũng bị xì hết 3 con ..... em mới mua thêm con nữa và mới cắm thử nguồn chưa đặt nồi lên thì thấy bếp chạy nhưng khi tắt nguồn thì thấy quạt vẫn chạy hoài không tắt hiện tượng này là bị gì vậy bác Tiến. bếp của em là media MC-F197

Comment

• Cái bếp từ nhà em có hiện tượng như sau:lúc mới đun thì vẫn điều chỉnh bình thường,lúc đun sôi nước khi em nhấn nút giảm nhiệt độ xuống thì nó hiện 4 vạch ngang và kêu bíp bíp sau đó không điều chỉnh được nữa hoặc đang đun nhấn nút off nó cũng hiện 4 vạch ngang và kêu bíp bíp rồi không bật lại được nữa.Em đã kiểm tra cảm biến dưới mâm nó tầm 98kohm,cảm biến dưới IGBT 9.8kohm,em lấy máy sấy thổi vào nó thì điện trở cũng giảm --> vẫn sống,em đã kiểm tra cả IGBT,tụ 5uF và 0.33uF,cầu diode,quạt đều bình thường.Em đã thay keo tản nhiệt mới vào 2 con cảm biến,sò,cầu diode mà vẫn không được.Các bác giúp em cách sửa với,thank!
                  Last edited by Khoa Nam; 05-04-2014, 01:45.

Comment

• Hôm nay tôi sửa bếp từ đôi MUNCHEN (bếp Đức).phím cảm ứng.Một bếp chạy BT,muốn bật phải giữ lâu hơn.BẾP còn lai thì bật lên báo lỗi ngay EC,quạt quay suốt ko dừng.
                    Thử đổi 2 vỉ ĐK cho nhau -vẫn như vậy.ĐO đủ 5v,18v cảm biến OK,thay thử D667 ĐK quạt nhưng vẫn vậy
                    Nhò các bác biết lỗi EC báo hỏng gì và hướng XỬ LÍ. cám ơn các bác!

Comment

• Nguyên văn bởi Khoa Nam Xem bài viết
                      Cái bếp từ nhà em có hiện tượng như sau:lúc mới đun thì vẫn điều chỉnh bình thường,lúc đun sôi nước khi em nhấn nút giảm nhiệt độ xuống thì nó hiện 4 vạch ngang và kêu bíp bíp sau đó không điều chỉnh được nữa hoặc đang đun nhấn nút off nó cũng hiện 4 vạch ngang và kêu bíp bíp rồi không bật lại được nữa.Em đã kiểm tra cảm biến dưới mâm nó tầm 98kohm,cảm biến dưới IGBT 9.8kohm,em lấy máy sấy thổi vào nó thì điện trở cũng giảm --> vẫn sống,em đã kiểm tra cả IGBT,tụ 5uF và 0.33uF,cầu diode,quạt đều bình thường.Em đã thay keo tản nhiệt mới vào 2 con cảm biến,sò,cầu diode mà vẫn không được.Các bác giúp em cách sửa với,thank!
                      Bạn thử vệ sinh lại phím và bo điều khiển xem sao, cắm và vệ sinh lại các socket cảm biến. Có thể là do bề mặt Bếp quá nóng (thử để Bếp nguội rồi thao tác lại), vệ sinh lại quạt, bôi thêm kem giải nhiệt cho 2 cảm biến. Vài ý cùng Bạn. Thân !

Comment

• Anh việt Tiến cho hỏi em có con bếp từ hiệu TCL vừa cắm điện chưa bật nguồn bếp đã báo lỗi E3 và ấn phím không tác dụng. E cần kiểm tra những gì ạ . em cảm ơn
                        https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• mấy anh cho em hỏi bóng bán dẫn m13003 va btb16 trong bếp điện từ là bong gì...bây giờ em đo nó chạm thẳng nên em không biết xác địng.. với lại cũng ít làm bếp từ nên hơi gà mờ....mong các anh giúp. thân

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                            mấy anh cho em hỏi bóng bán dẫn m13003 va btb16 trong bếp điện từ là bong gì...bây giờ em đo nó chạm thẳng nên em không biết xác địng.. với lại cũng ít làm bếp từ nên hơi gà mờ....mong các anh giúp. thân
                            con m13003 có thể thay thế con nào các huynh giúp em với....

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                              con m13003 có thể thay thế con nào các huynh giúp em với....
                              Bạn có thể thay m13003 bằng trans c1815, btb16 tương tự triac BTA 16 rất thông dụng.

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                                Bạn có thể thay m13003 bằng trans c1815, btb16 tương tự triac BTA 16 rất thông dụng.
                                M13003 sao thay bằng C1815 được, hay vậy bác?

Chúc vui.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X