Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ anh Tiến và anh em giúp em con bếp BlueStone ICB-6616 bật bếp báo lỗi E4 ngay,em kiểm tra nguồn 18v 5v đủ đo cặp đèn 8050 tôt kiểm tra điện trở hồi về thấy tốt ,em có tìm miếng giấy dán trên lưng ic mà không có như bác Tiến bảo chỉ thấy nó ghi trên bếp là JYC-21FS30-B1 vậy không biết con này đang lỗi phần nào em xin nhờ anh em chỉ giúp em chân thành cám ơn .
    điện tử :
    Hồng Văn 112 nguyễn chí thanh tp hải duơng .
    dt :0904774569
    tk:2300205091642 .Vũ hồng Văn Agribank hải dương

Comment

• chào cả nhà! mọi người làm ơn cắt thuốc giùm, BẾP TỪ EM chưa làm qua! mới nhận của người wen cái bếp từ media mi-sv21dn . hiện tại máy nổ cầu chì+ chết IGBT(h20r1203) .kiểm tra diot nắn+ tụ +R+DZ+5v+18v kô phát hiện chết gì nữa ,thay igbtv(25n120) +cầu chì mới->cắm điện BỤP.thế lại có thứ bỏ thùng rác hhuhuh. quay lại kiểm tra như ban đầu ko phát hiện gì hơn lại thay tiếp IGBT+ dây đồng(cầu chì) +cắm bóng điện 75w thay mâm từ +cắmđiện = ok kô bụp nữa,bấm phím khiển có tác dụng nhưng kô sáng bóng đèn75w,tự tin thay mâm đồng vào +cắm điện =bụp đứt dây đồng-kiểm tra kô có gì chết igbt vẫn tốt thay mới cầu chì= BỤP lại về với ve chái em 25n120, đến đây bó tay chân em xin nhờ các cao thủ chỉ giáo cho em với. qua diễn đàn mong các bạn xa gần góp ý chân thành cám ơn. CẢM ƠN AE trên diễn đàn đã góp ý(cảm ơn bạn thiều-bn2011)nhiều. cái bếp từ mình kiểm tra kỹ lại chết 1con đèn lái thay vào chạy như vận động viên nước rút. nhưng đấy là lúc thử máy ->đến khi đem nấu thử thì đứt cầu chì tiếp(cầu chì thay 5a) - theo công suất cầu chì này ko đủ dòng- mình ko có cầu chì zin nên đấu // hai cái 5a - bây giờ lại có bệnh kô có từ mà chỉ kêu bip bip bip suốt ,các phím chức năng nấu bấm chỉnh đều tốt chỉ có điều kô có từ. đến đây mình ko có kinh nghiệm AE nào có biết làm ơn cắt thuốc dùm. cảm ơn mọi người quan tâm chia sẻ kinh nghiệm

Comment

• nhà em có bếp từ nội địa nhật hitachi, loại bếp dương
        giờ 1 bếp đang báo lỗi h13, giải quyết thế nào bác ơi

Comment

• Nguyên văn bởi trongbinhvn Xem bài viết
          nhà em có bếp từ nội địa nhật hitachi, loại bếp dương
          giờ 1 bếp đang báo lỗi h13, giải quyết thế nào bác ơi
          Lỗi về khối công xuất , cái này bác không nên chọc. , kẻo lợn lành thành lợn qòe , nó. Không bị những cái lỗi vớ vẩn Như đồ tàu đâu
          VT
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

• chào anh viettien123. anh làm ơn chỉ giáo dùm ( BẾP TỪ EM chưa làm qua! mới nhận của người wen cái bếp từ media mi-sv21dn . hiện tại máy nổ cầu chì+ chết IGBT(h20r1203) .kiểm tra diot nắn+ tụ +R+DZ+5v+18v kô phát hiện chết gì nữa ,thay igbtv(25n120) +cầu chì mới->cắm điện BỤP.thế lại có thứ bỏ thùng rác hhuhuh. quay lại kiểm tra như ban đầu ko phát hiện gì hơn lại thay tiếp IGBT+ dây đồng(cầu chì) +cắm bóng điện 75w thay mâm từ +cắmđiện = ok kô bụp nữa,bấm phím khiển có tác dụng nhưng kô sáng bóng đèn75w,tự tin thay mâm đồng vào +cắm điện =bụp đứt dây đồng-kiểm tra kô có gì chết igbt vẫn tốt thay mới cầu chì= BỤP lại về với ve chái em 25n120, đến đây bó tay chân em xin nhờ các cao thủ chỉ giáo cho em với. qua diễn đàn mong các bạn xa gần góp ý chân thành cám ơn. Click here to enlarge Click here to enlarge CẢM ƠN AE trên diễn đàn đã góp ý(cảm ơn bạn thiều-bn2011)nhiều. cái bếp từ mình kiểm tra kỹ lại chết 1con đèn lái thay vào chạy như vận động viên nước rút. nhưng đấy là lúc thử máy ->đến khi đem nấu thử thì đứt cầu chì tiếp(cầu chì thay 5a) - theo công suất cầu chì này ko đủ dòng- mình ko có cầu chì zin nên đấu // hai cái 5a - bây giờ lại có bệnh kô có từ mà chỉ kêu bip bip bip suốt ,các phím chức năng nấu bấm chỉnh đều tốt chỉ có điều kô có từ. đến đây mình ko có kinh nghiệm AE nào có biết làm ơn cắt thuốc dùm. cảm ơn mọi người quan tâm chia sẻ kinh nghiệm Click here to enlarge

Chia sẻ
            Edit / Delete Sửa Bài Viết Quick reply to this message Trả lời Reply With Quote Reply With Quote Multi-Quote This Message

)

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
              đừng chủ quan hãy lấy cái nồi của bếp từ để thử mới biết kẻo lại tự tay bóp trimmmm
              hỏng là chắc rồi
              nhưng mà bây giờ phải kiểm tra phần nào trước ạ bác ?

Comment

• Nhà mình có cái bếp kitchmate bị nổ cầu chì, đã thay cầu chì 20a => cắm điện nổ luôn sò mà cầu chì ko nổ => thay sò 25n120, thay điện trở 10ohm 1w vì thấy nó bị cháy => cắm điện nổ tiếp (chắc lại hư sò 25n120) vậy bây giờ mình thay cầu diode 4 chân với cả 3 cái tụ 0.3 uF 1200v,2uF 400v, 5uF 400v còn nổ nữa ko các bác?

Comment

• đã kiểm tra cặp trans lái chưa bạn?
                  - Không lắp CS vội kiểm tra kỹ lại nguồn xem tót chưa. bệnh của bạn giống của mình mới làm cái bếp media cũng nổ cầu chì chét xuất ,nhờ vào đây tham khảo ý kiến anh em mà làm được đấy! chúc thành công
                  Last edited by dẹnkeoquan79; 06-08-2014, 10:54.

Comment

• Nguyên văn bởi dẹnkeoquan79 Xem bài viết
                    đã kiểm tra cặp trans lái chưa bạn?
                    - Không lắp CS vội kiểm tra kỹ lại nguồn xem tót chưa. bệnh của bạn giống của mình mới làm cái bếp media cũng nổ cầu chì chét xuất ,nhờ vào đây tham khảo ý kiến anh em mà làm được đấy! chúc thành công
                    Cặp trans lái là gì bạn có thể nói cụ thể hơn dc ko? Mình gà lắm

Comment

• CẢM ƠN AE trên diễn đàn đã góp ý(cảm ơn bạn thiều-bn2011)nhiều. cái bếp từ mình kiểm tra kỹ lại chết 1con đèn lái thay vào chạy như vận động viên nước rút. nhưng đấy là lúc thử máy ->đến khi đem nấu thử thì đứt cầu chì tiếp(cầu chì thay 5a) - theo công suất cầu chì này ko đủ dòng- mình ko có cầu chì zin nên đấu // hai cái 5a - bây giờ lại có bệnh kô có từ mà chỉ kêu bip bip bip suốt ,các phím chức năng nấu bấm chỉnh đều tốt chỉ có điều kô có từ. đến đây mình ko có kinh nghiệm AE nào có biết làm ơn cắt thuốc dùm. cảm ơn mọi người quan tâm chia sẻ kinh nghiệm. anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo

Comment

• bác Vt cùng toàn thể gd cho em hỏi nhờ , em chưa làm bếp từ bao giờ //: bếp TCL khách mới mua nhưng đèo xe máy gặp mưa hắt vào giờ cắm nguồn ,kêu tít báo E3 ko nấu đc. [cắm nguồn vào chạy nháy cái xong bị lỗi vậy luôn] -> nhờ gia đình chỉ giúp cách sửa .Thank U bác cùng cả nhà ạ !

Comment

• Nguyên văn bởi hnk Xem bài viết
                          Chào các bạn,
                          Nhà mình có con hồng ngoại mitsumaru, mấy hôm nay trở chứng nấu ko đủ ấm. màn hình vẫn hiển thị và thay đổi khi mình thay đổi mức công suất.
                          Mở bên trong kiểm tra mình thấy có sợi dây 2 dây đưa khay đựng đèn halogen về bo mạch, nhưng có 1 dây bị đứt. Các bạn cho mình hỏi dây đó có phải để cảm biến nhiệt và phải đấu như thế nào? nếu nối chung lại và nối vào khay thì làm sao cảm biến nhiệt độ được.
                          Và ở bo mạch điều khiển có 2 con ic, 1 con là TM1628, con còn lại bị xóa số mất tiêu, nó có 14 chân, cấp nguồn 5V ở chân 4 và GND ở chân 11. bạn nào biết cho mình hỏi nó là IC gì ? vì có hiện tượng lúc bật bếp lên hiển thị 1600W nhưng mấy giây sau thì kêu tit tit và hiển thị E2.
                          Dưới đây là hình của bếp nhà mình.
                          Chào các bác, bếp nhà em cũng giống bếp của bác này mà chạy được 1 lúc thì báo lỗi E1. Các bác nào đã găp pan của con này rồi thì giúp đỡ em với.. Em chân thành cảm ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi hoangviet190 Xem bài viết
                            Chào các bác, bếp nhà em cũng giống bếp của bác này mà chạy được 1 lúc thì báo lỗi E1. Các bác nào đã găp pan của con này rồi thì giúp đỡ em với.. Em chân thành cảm ơn các bác
                            chạy một lúc là sao ? có nóng nồi không ?
                            nguyên nhân nó rất nhiều tùy theo thuật toán và ý tưởng thiết kế mà mỗi phâà mền nó hoạt động khác nhau nhé
                            1/ có cái không nóng cũng báo lỗi
                            2/ có cái nóng nhưng không đạt công xuất nó cũng báo lỗi

3/ xem lại xung PWM từ MCU tới driver của Triac
                            4/ xem lại khối giám sát nhiệt độ

Dễ mà khó khó mà dễ nếu không chuyên môn nên mang ra thợ chuyên môn bớt ly cafe ngồi rung đùi đợi xong là về
                            an toàn và tin cậy sờ vào rất nguy hiểm vì nó chạy điên 220V trực tiếp bỏng cũng chết điện cắn cũng nguy hiểm

mình cũng vậy khi liên quan đến điện lưới gọi ngay thợ điện đến , coi như mời họ ly cafe họ có chuyên môn làm sai họ chịu mình làm lỡ chả may người đời chửi mình ngu
                            chứ mấy cái đó với mình thì quá dễ , nhưng không dại gì mà mua vệc dở hơi vào người thời gian đó làm đầy việc ra gấp nhiều lần

VT

Comment

• Nguyên văn bởi Tuyendo108 Xem bài viết
                              bác Vt cùng toàn thể gd cho em hỏi nhờ , em chưa làm bếp từ bao giờ //: bếp TCL khách mới mua nhưng đèo xe máy gặp mưa hắt vào giờ cắm nguồn ,kêu tít báo E3 ko nấu đc. [cắm nguồn vào chạy nháy cái xong bị lỗi vậy luôn] -> nhờ gia đình chỉ giúp cách sửa .Thank U bác cùng cả nhà ạ !
                              mang ra xem ẩm và dẫn điện đánh lửa ở đâu vệ sinh cẩn thận là xong

VT

Comment

• Nguyên văn bởi dẹnkeoquan79 Xem bài viết
                                CẢM ƠN AE trên diễn đàn đã góp ý(cảm ơn bạn thiều-bn2011)nhiều. cái bếp từ mình kiểm tra kỹ lại chết 1con đèn lái thay vào chạy như vận động viên nước rút. nhưng đấy là lúc thử máy ->đến khi đem nấu thử thì đứt cầu chì tiếp(cầu chì thay 5a) - theo công suất cầu chì này ko đủ dòng- mình ko có cầu chì zin nên đấu // hai cái 5a - bây giờ lại có bệnh kô có từ mà chỉ kêu bip bip bip suốt ,các phím chức năng nấu bấm chỉnh đều tốt chỉ có điều kô có từ. đến đây mình ko có kinh nghiệm AE nào có biết làm ơn cắt thuốc dùm. cảm ơn mọi người quan tâm chia sẻ kinh nghiệm. anh em nào có cao kiến xin chỉ giáo

không nên chơi với linh kiện nhái vì chả may nó lăn ra thì vui lắm lúc ấy tan hoang không thể trả lại như cũ được
                                lúc ấy lại ngồi nghĩ lại "giá mà , biết thế " không thử đồ rởm thì không đến nỗi này
                                nhiều khi nó phá đến MCU luôn
                                Last edited by viettien123; 08-08-2014, 23:49.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X