Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi youlove87 Xem bài viết
    em cung bi benh.cu bat nha tu lien tuc.em da kiem tra het,dien ap 300 v dc,5 v ,tro tu chan c so ,cap 8050 ,8550 .tro ac,dc,triet ap dieu chinh cong suat bep.tat ca deu ok ma khong the nao khac phuc noi.moi nguoi giup e voi.lm 339 em cung thay luon,cap cam bien nhiet nua.em da het cach.giup e voi
    Bạn viết không dấu khó đọc quá. Bạn thay con 2J103J thử xem nhé.

Comment

• Mình có ý kiến như thế này. Bạn dùng đồng hồ amper đo thử amper lúc có từ lúc đó là bao nhiêu đồng thời bạn đo điện áp ac xem có bị tuột không nha. Nếu áp tuột và amper lên gần 15a thì bạn kiểm tra trên đường có chiết áp chỉnh công suất thử nha. Có khi bị đứt điện trở trên đường đó.

Comment

• Nguyên văn bởi hopes Xem bài viết
        Bạn viết không dấu khó đọc quá. Bạn thay con 2J103J thử xem nhé.
        cảm ơn bạn.con dó mình cũng đã thay thử rùi nhưng vẫn vậy.

Comment

• cảm ơn bạn nhé.mình sẽ thử xem cách của bạn xem ok ko?. tìm được bệnh mình sẽ thông báo bạn ngay.cảm ơn các bạn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi ga.kt
            lỗi này em khắc phục được..
            bác ở đâu
            Cái đó nó là lỗi gì vậy bạn ?

Comment

• Click image for larger version

Name:	5.jpg
Views:	1
Size:	57.1 KB
ID:	1399092
              con bếp media của em nó bị hư cái này đi mua con này thì phải nó sao cho người bán người ta biết ạ con này nó không ghi gì nên em không biết là bao nhiêu xung rất mong các các chỉ bảo

Comment

• Nguyên văn bởi longthien12 Xem bài viết
                [ATTACH]90820[/ATTACH]
                con bếp media của em nó bị hư cái này đi mua con này thì phải nó sao cho người bán người ta biết ạ con này nó không ghi gì nên em không biết là bao nhiêu xung rất mong các các chỉ bảo
                Cái này k có bán thì phải, tháo ra vệ sinh lại thôi, trong toàn tiếp điểm ngược xuôi xuôi ngược chứ xung xiếc gì đâu
                Đời bể khổ :

Comment

[ATTACH]90820[/ATTACH]
                  Chỗ bán thì mình không biết vì toàn gỡ của nhà ra. Tốt nhất là mang mẫu ra chợ mà tìm. Con này cũng ít hỏng, bạn vệ sinh lại xem. Con này thường dùng trong lò vi sóng để điều chỉnh tăng giảm thời gian.

Comment

[ATTACH]90820[/ATTACH]
                    Con này không mấy khi hỏng đâu bác, em chưa thấy người ta bán mới bao giờ cả. Nếu bác cần lúc nào em kỉ niệm một em hàng cũ vẫn đẹp long lanh như gái 18.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

• cai nay dung y nguyen ban thi khong co dau.ban muon mua moi thi phai che lai mot chut

Comment

[ATTACH]90820[/ATTACH]
                        Mở ra lấy xăng rửa rạch ruột gan nó lại chạy rầm rầm , xem lại mạch trước khi quyết định tháo nó ra nhé

VT
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                          Cái này k có bán thì phải, tháo ra vệ sinh lại thôi, trong toàn tiếp điểm ngược xuôi xuôi ngược chứ xung xiếc gì đâu
                          [MENTION=193308]delete[/MENTION] ! nó chỉ là công tắc vô tận thôi , nhưng người ta lập trình cho nó để nó tăng giảm được nhanh hay chậm tịnh tiến hay thùi lùi , thay đổi giá trị và giá trị biến đổi như thế nào lại phụ thuộc vào thuật toán , thường là đếm xung bằng cách đếm thời gian đóng hay ngắt theo chiều F or R xuất phát từ đâu

có người lập trình tăng giảm tuyến tính có người bội số vv , có người biến nó thành cái menu và tăng giảm được luôn
                          tất cả là do xây dựng thuật toán đơn giản hay phức tạp mà ra , Người ta dựng thuật toán đếm cái xung bị mất hay có khi quay cái công tắc này thôi

VT
                          http://baohanhbeptu.vn
                          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                          ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                            [MENTION=193308]delete[/MENTION] ! nó chỉ là công tắc vô tận thôi , nhưng người ta lập trình cho nó để nó tăng giảm được nhanh hay chậm tịnh tiến hay thùi lùi , thay đổi giá trị và giá trị biến đổi như thế nào lại phụ thuộc vào thuật toán , thường là đếm xung bằng cách đếm thời gian đóng hay ngắt theo chiều F or R xuất phát từ đâu

có người lập trình tăng giảm tuyến tính có người bội số vv , có người biến nó thành cái menu và tăng giảm được luôn
                            tất cả là do xây dựng thuật toán đơn giản hay phức tạp mà ra , Người ta dựng thuật toán đếm cái xung bị mất hay có khi quay cái công tắc này thôi

VT
                            Lên công tắc này có 3 dây trong đó 1 dây 5v và 2 dây về VXL. Mod có thể giải thích rõ hơn là nó căn cứ vào mốc xuất phát như thế nào để xác định được mình xoay theo chiều L hay R ạ
                            Đời bể khổ :

Comment

• bep tu

cảm ơn bác việt tiến nhé.may quá bác cho em con linh kiên.con bếp của e sửa ngon rồi

Comment

• bác vt giúp em với ,bếp từ của em hàng tq ,bị nổ cầu chì chết igbt ,cầu diot, chết tụ 5mu ,điện trở 22om tăng trị số đã thay hết .cắm điện 5v và 18v đủ cả.bếp đk bình thường .em có đấu bóng 100w thay cầu chì .không đặt nồi lên bật on thì máy báo tít tít , không nhận nồi .đặt nồi bật on máy kêu tạch kiểu bắt từ bóng 100w lóe sáng,bếp tắt đèn nguồn nhấp nháy .bật on lại thì vẫn hiện tượng như trên. chắc lỗi phần công suất .em đã thay thử lm393 và cặp driver .,đo hết điện trở và diot không con nào chết...........

.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X