Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nguyendiep_y Xem bài viết
    nhờ bác viettien123 giúp em con bếp goldsun ít nước mà rất lâu sôi chỉ tăm tăm đã kiểm tra tụ cảm biến nguồn 18v 5v đủ
    kiểm tra khối công xuất , các mức điện áp , tín hiệu điều khiển có ji bất thường ?
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi huynhthanh89 Xem bài viết
      Bác việt tiến ơi ...em ở xa (mộc châu sơn la) vì linh kiện làm bếp từ trên chỗ em ko có chỗ nào bán lk chất lượng nên em muốn qua chỗ bác nhập ít linh kiện bác có thể cho em địa chỉ chính xác được ko ak,ah tiện thể em đang có con saiko 2002 lội E0 đã kt tụ gốm 104k đầu chân ic chính và tụ 5uf rồi mà chưa phát hiện ra bệnh bác phán giúp em ca này với...thank ak!
      Các bạn toàn dùng địa chỉ giả địa chỉ ảo nên nghĩ ai cũng vậy ???
      lỗi EO của saiko rất đa dạng khó chính xác nhất là mấy cái mặt đỏ viền đỏ vát vát

Comment

• Dài quá em không xem hết được. Bác có thể cho em biết là dung loại bếp từ nào bền nhất mà giá cả hợp lí không.

Comment

• Nguyên văn bởi chuquocluong Xem bài viết
          Dài quá em không xem hết được. Bác có thể cho em biết là dung loại bếp từ nào bền nhất mà giá cả hợp lí không.
          Tầm tiền cho phép khoảng bao nhiêu ?
          Loại đơn ? loại đôi ? 3-4-5 bếp ?
          Có nướng hay không ?
          Kết nối thông minh hay không ?

Không có cái ji mà vừa tốt vừa rẻ đâu , của Rẻ là rẻ rách toàn ăn "Thương hiệu xịn , Hình thức đẹp , Ruột trung cẩu "

Comment

• Nguyên văn bởi hungtan Xem bài viết
            Trân thành cảm ơn bác. Em mà đang ở Hà Nôi chắc phải làm một chầu với bác rồi. Chắc đành phải chịu vậy khi nào có em zin thì thay vậy, vì quả thực chổ em ở giờ không mua được em ấy. Khi nào kiếm được em sẻ báo cáo kết quá với bác!!
            Chào bác nhé! em đã thay em tụ 5uf (tụ mới) rồi, bếp đã xôi mạnh nhưng rất lâu xôi và chỉ xôi trào lên từng đợt theo nhịp 3 đến 4 giây. Lắng tai nghe thì có tiếng kêu tách, tách cho mỗi lần xôi. Bác cho em ý kiến với?. Em thay đổi nhiệt vẫn có tác dụng nhưng cũng chỉ xôi bùng lên rồi lại thôi cứ như vậy bác ah. Cảm ơn Bác nhiều nhé!

Comment

• Qua thời gian tham khảo nghiên cứu và sửa khá nhiều bếp dòng phổ thông thì em thấy sửa bếp từ rất dễ với các bệnh phổ thông vì nó có ít linh kiện có thể đo đạc linh kiện sống chết hoặc thay thế loại trừ, đa phần ae thợ chịu khó tý sẽ sửa đc tầm 60-70%. cái này gần như gọi là sửa mù sửa theo Pan

Nhưng càng làm thì thấy nó khó khi gặp những bệnh nan y càng thấy mình chẳng hiểu gì về nội tạng em nó cả. Đúng như bác Tiến nói dù có Ossilo là cũng chỉ là đo đạc phần ngoài da thôi

Qua đây em rất mong bác Tiến hoặc bác nào có hiểu biết về bếp từ có thể chia sẻ gợi ý hoặc có tài liệu cho em và mọi người đc không ạ.

Trước tiên em muốn hỏi về chức năng nhiệm vụ đầy đủ của cái tụ // mâm từ ạ
              Last edited by delete; 05-11-2014, 01:28.
              Đời bể khổ :

Comment

• em có con bếp từ bị bệnh như này chỉ chạy 1 chế độ lơn nhất không tăng và cũng không giảm được bỏ hẳn cảm biến nhiệt ra vẫn chạy không báo lỗi gì cả kiểm tra xung quang phần cảm biết không vấn đề đề gì cả mong các bác chỉ giáo xin cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi minhson1978 Xem bài viết
                  em có con bếp từ bị bệnh như này chỉ chạy 1 chế độ lơn nhất không tăng và cũng không giảm được bỏ hẳn cảm biến nhiệt ra vẫn chạy không báo lỗi gì cả kiểm tra xung quang phần cảm biết không vấn đề đề gì cả mong các bác chỉ giáo xin cám ơn.
                  kiểm tra mạch in và linh kiện trên bàn thay phím , thay phím và IC giải mã phím không được là lỗi phần mềm

mấy loại bỏ cảm biến ra mà chạy thì không nên động vào nó là loại quá rẻ rách quá sơ sài --->>> chất lượng kém
                  cái ji thay thì tốt cái ji chưa thay thì vẫn lởm

Cái xe tàu có thay hết đồ nhật vào thì vẫn là tàu
                  Last edited by viettien123; 05-11-2014, 09:21.

Comment

• Các bác làm ơn cho hỏi, em đo 7805 đầu vào <4v đầu ra <2v, để 1 lúc thì nó rất nóng, em tháo 7805 ra đo đầu vào 13,6v vậy là bị làm sao? Cảm ơn các bác!
                    Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

• Nguyên văn bởi knight2012 Xem bài viết
                      Các bác làm ơn cho hỏi, em đo 7805 đầu vào <4v đầu ra <2v, để 1 lúc thì nó rất nóng, em tháo 7805 ra đo đầu vào 13,6v vậy là bị làm sao? Cảm ơn các bác!
                      Chết 7805 hoặc chập tải
                      Đời bể khổ :

Comment

• các pro giúp e với , e có 2 con bếp, đều báo lỗi E9, 1 con thì gim điẹn vào là báo lỗi ngay, còn 1 con thì bấm star xong báo lỗi, e đau đàu với 2 ẻm quá, mong mấy bác giúp e với ạ. xin các pro hướng cho e cách sửa, cần tập trung vào những phần nào? e đã kiểm tra các R hồi tiếp đều ok (nghi ngờ nên cũng đã thay thử), thay tụ 5m, 2m, 0,3m, đã thay senso nhiệt, cặp driver đều k được,

Comment

• Nguyên văn bởi minhkha182 Xem bài viết
                          các pro giúp e với , e có 2 con bếp, đều báo lỗi E9, 1 con thì gim điẹn vào là báo lỗi ngay, còn 1 con thì bấm star xong báo lỗi, e đau đàu với 2 ẻm quá, mong mấy bác giúp e với ạ. xin các pro hướng cho e cách sửa, cần tập trung vào những phần nào? e đã kiểm tra các R hồi tiếp đều ok (nghi ngờ nên cũng đã thay thử), thay tụ 5m, 2m, 0,3m, đã thay senso nhiệt, cặp driver đều k được,
                          Con báo lỗi ngay tập trung sửa phần nguồn Vin, con kia đã kiểm tra hết phần hồi tiếp cả tụ nhí nữa nhé rồi mà k đc thì thay thử cái Ic mà nó hồi tiếp về đấy. Nếu nó là MCU lỗi thì pó tay
                          Đời bể khổ :

Comment

• Các bác giúp em với em có em bếp media MC-EF197 Bếp đã qua thợ sửa em kiểm tra chập nguồn 18v chết cặp s8050 và8550. Thay vào bếp đã chạy nhưng chỉ đc vài phút là bếp mất từ trên bàn phím chỉ ấn đc nút tắt mở là có tiếng kêu còn tất cả các phím khác ko tác dụng tê liệt và ấn nút tắt mở khi đó dàn đèn báo công suất bếp từ 120w đến 1000w chỉ nháy lên rồi tắt luôn e chưa biết xử lý thế nào nếu để một lúc cắm điện lại chậy bình thường e đã thay thử cảm biến đít nồi ko đc mong đc sự wan tâm của các bác cám ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
                              Các bác giúp em với em có em bếp media MC-EF197 Bếp đã qua thợ sửa em kiểm tra chập nguồn 18v chết cặp s8050 và8550. Thay vào bếp đã chạy nhưng chỉ đc vài phút là bếp mất từ trên bàn phím chỉ ấn đc nút tắt mở là có tiếng kêu còn tất cả các phím khác ko tác dụng tê liệt và ấn nút tắt mở khi đó dàn đèn báo công suất bếp từ 120w đến 1000w chỉ nháy lên rồi tắt luôn e chưa biết xử lý thế nào nếu để một lúc cắm điện lại chậy bình thường e đã thay thử cảm biến đít nồi ko đc mong đc sự wan tâm của các bác cám ơn các bác
                              em đã làm rùi ko phải phiền các nữa em nó chết cảm biến IGBT

Comment

• kiểm tra mạch in và linh kiện trên bàn thay phím , thay phím và IC giải mã phím không được là lỗi phần mềm

mấy loại bỏ cảm biến ra mà chạy thì không nên động vào nó là loại quá rẻ rách quá sơ sài --->>> chất lượng kém
                                cái ji thay thì tốt cái ji chưa thay thì vẫn lởm

Cái xe tàu có thay hết đồ nhật vào thì vẫn là tàu
                                bác nói chuẩn quá
                                /

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X