Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

tra làm gì nữa MCU có phần mềm đã lập trình cho model đó nếu mua IC về cũng vứt đi
    vâng cám ơn bác việt tiến .vì em thấy khi tháo con đó ra thì bật lên vẫn có led hiển lợi ea nên em nghĩ nó chỉ là ic so sánh giống con lm339 ai dè nó lại là MCU.vậy em hỏi bên bác có IC đó không de lai cho em voi?no o tren bo cua bep sanaky AT-05HGN

Comment

• Xin giúp đỡ..
      Bếp Midea của nhà nó có nhận nồi nhưng không nóng. Kiểm tra 18v, 12v đủ. Đả thay cả 3 con tụ . transitor lái loại dán đo tốt. Các điện trở hồi tiếp lấy mẫu tháo ra ngoài đo đúng trị số. Các chức năng chọn nấu đều tôt chỉ mỗi tội không nóng, và có tiếng kêu tạch tạch.
      Tiện thể cho mình hỏi làm sao bếp nó nhận ra là có nồi nhỉ ?

Comment

• Cho minh hoi bep tu unold bao loi e4 la loi gi vay. M khac phuc nhu the nao

Comment

• mình nhận sửa con bếp từ sanyo . cắm điện vào quắc ko hiển êu liên hồi . kiểm tra điện áp 5v ,20v đầy đủ . đã tháo hết phim ko được . ic phím sh69p43k . ae nào đã sửa hoặc có ic , mắt phim báo cho mình đang cầnthị , còi k
          ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
          AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
          ĐT; 0936181043
          MAIL:
          GMAIL:

Comment

• mình đang nhận con bếp từ sanyo , điện áp do đầy đủ , mắt quắc không sáng còi kêu liên tục . đã thấy hết phim nhưng không được . ae nào có vỉ phím báo cho mình
            ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
            AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
            ĐT; 0936181043
            MAIL:
            GMAIL:

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

ok chiều thứ 4 qua đổi free cho cậu cái main chạy luôn
              mấy hôm nay bận quá chưa online được để cảm ơn bác viettien123 , bác thật nhiệt tình và cũng không ngờ là bác cũng cùng nghề với e ở lĩnh vực khác hi hi.
              cảm ơn bác vì cái main mới ạ, chạy rất tốt
              hôm nào có dịp mời bác cafe nhé, e hay ngồi Koddo mà hnay mới biết bác

Comment

• Bếp từ unold báo lỗi e4.
                Mong mọi ng giúp mình với

Comment

• Em có 1 cái bếp từ bếp lên từ ban đầu thì nấu ở chế độ max thì vẫn bình thường ở chế độ nầu lẩu, khi nước gần sôi muốn giảm nhiệt về min thì bếp kêu bíp vài tiếng rồi tăt, nêu bật lại ngay thì vẫn kêu vài tiếng bíp rồi tắt, phải đợi vài phút sau bật lenn mới nấu lại dc nhưng giảm về min thì vẫn bị như trên. Mình đã thử thay cảm biến nhiệt trên tản của igbt và thay cả igbt nhưng vẫn vậy, bạn nào có kn giúp mình với

Comment

• Em có con bếp từ TCL chạy 1 VXL, bảo vệ, tạo xung bằng 1 con LM339, từ 339 đệm bằng 4 con tran nhí là tới chân G IGBT.

Bệnh nó là chọn các chưa năng OK, bấm nấu là chân G lên cao mãi k chịu xuống, chưa bấm nấu thì vẫn bằng 0V. Linh kiện có mấy con đo hết, thay hết mớ tran nhí, thay thử lm339 vẫn k được.

Bệnh rất lạ, Chân 14 PPG (PWM) bình thường mức thấp để khóa áp chân G IGBT xuống mass, khi phát xung (dạng active hight) để thử nồi nếu k đặt nồi k có xung phản hồi về chân 19 MCU thì MCU cách vài giây lại phát 1 xung kiểm tra nồi
                    Nếu đặt nồi có xung phản hồi về MCU thì chân 14PPG vọt lên mức cao 5v k còn là dạng PWM nữa, khi đó xung cứng được điều chế ở 339 luôn ở mức cao và điều gì đến sẽ đến không hoa mắt thì cũng ù tai

Cúng bái nửa tháng k ra bệnh tốn hương tốn nến quá các bác giúp em với ạ
                    Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi mrhungkx Xem bài viết
                      Bếp từ unold báo lỗi e4.
                      Mong mọi ng giúp mình với
                      báo lỗi về nguồn điện
                      http://baohanhbeptu.vn
                      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                        Em có con bếp từ TCL chạy 1 VXL, bảo vệ, tạo xung bằng 1 con LM339, từ 339 đệm bằng 4 con tran nhí là tới chân G IGBT.

Bệnh nó là chọn các chưa năng OK, bấm nấu là chân G lên cao mãi k chịu xuống, chưa bấm nấu thì vẫn bằng 0V. Linh kiện có mấy con đo hết, thay hết mớ tran nhí, thay thử lm339 vẫn k được.

Bệnh rất lạ, Chân 14 PPG (PWM) bình thường mức thấp để khóa áp chân G IGBT xuống mass, khi phát xung (dạng active hight) để thử nồi nếu k đặt nồi k có xung phản hồi về chân 19 MCU thì MCU cách vài giây lại phát 1 xung kiểm tra nồi
                        Nếu đặt nồi có xung phản hồi về MCU thì chân 14PPG vọt lên mức cao 5v k còn là dạng PWM nữa, khi đó xung cứng được điều chế ở 339 luôn ở mức cao và điều gì đến sẽ đến không hoa mắt thì cũng ù tai

Cúng bái nửa tháng k ra bệnh tốn hương tốn nến quá các bác giúp em với ạ
                        chắc chết board thì cầm qua tui đổi cho bạn chạy luôn

Comment

• Nguyên văn bởi cabato Xem bài viết
                          Em có 1 cái bếp từ bếp lên từ ban đầu thì nấu ở chế độ max thì vẫn bình thường ở chế độ nầu lẩu, khi nước gần sôi muốn giảm nhiệt về min thì bếp kêu bíp vài tiếng rồi tăt, nêu bật lại ngay thì vẫn kêu vài tiếng bíp rồi tắt, phải đợi vài phút sau bật lenn mới nấu lại dc nhưng giảm về min thì vẫn bị như trên. Mình đã thử thay cảm biến nhiệt trên tản của igbt và thay cả igbt nhưng vẫn vậy, bạn nào có kn giúp mình với
                          kiểm tra lại có lỗi về phần dòng với nhiệt độ 1 trong 2 yếu tố bị cố định nên phần mềm không phát hiện ra sự thay đổi dẫn tới tắt

Comment

• Em Chào các anh trong diễn đàn và anh việt tiến
                            tình hình e có cái bếp điện từ honey nó bị hỏng. lúc bật nguồn lên thì tất cả các đèn sáng hết loa kêu tít tít, quạt quay và led 7 thanh hiển thị 188 được khoảng 3s sau đó các đèn và led 7 thanh tắt hết quạt ngừng quay chỉ có mỗi đèn phía trên phím nguồn chớp tắt bàn phím không hoạt động.
                            e đã mở ra kiểm tra các linh kiện ở trong thì không thấy hiện tượng cháy nổ, do kiểm tra nguồn cấp cho vxl và mạch dao động đều bình thường, các điện trở và diode đều tốt. e đã thấy con công suất IGBT và con tụ 5uF và thay mới luôn còn viper nhưng không thay đổi được j. mong anh việt tiến và các anh trong diễn đàn có thể giúp e tìm ra hướng giải quyết với ạ

Comment

• Em thấy nhiều bếp bình thường thì chu trình khi cắm điện vào đều như thế, k biết bác nói bật nguồn lên là cắm điện vào hay bác bấm nút ON mở cho máy chạy vậy
                              Nếu là cắm điện nó như thế là ban đầu bình thường, sau k bấm đc phím nào mới là k bình thường, kiểm tra IC phím có thay thử, rồi đến VXL(cái này khoai đa phần ae thợ bt k biết cách và điểm đo chừ bác VT)
                              Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                                Em thấy nhiều bếp bình thường thì chu trình khi cắm điện vào đều như thế, k biết bác nói bật nguồn lên là cắm điện vào hay bác bấm nút ON mở cho máy chạy vậy
                                Nếu là cắm điện nó như thế là ban đầu bình thường, sau k bấm đc phím nào mới là k bình thường, kiểm tra IC phím có thay thử, rồi đến VXL(cái này khoai đa phần ae thợ bt k biết cách và điểm đo chừ bác VT)

em cắm nguồn vào là như vậy rồi ạ. không biết bị lỗi con linh kiện nào hay lỗi phần vxl thì bếp này tèo luôn rồi vì con vxl đó đâu có chương trình nạp vào đâu ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X