Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cac bac oi cho em hoi loai keo nao de dan lai mat kinh cua bep tu vay.em dung silicone chi may hom la bong thui

Comment

• Keo 2 thành phần bạn nhé

Comment

• Em là thành viên mới hôm nay mới tham gia diễn đàn lần đầu. E có cái bếp hồng ngoại cảm ứng. Nếu để nguyên mặt bếp thì không không bấm được phím nào. Nhưng tháo vỉ điều khiển ra khỏi mặt bếp thì cham tay vào các phím đều ok hết. Em xin hỏi các a e trên diễn đàn xem con bếp của e nó bị bệnh gì. Bếp của e ls bếp Sunhose. Rất mong sự giúp đỡ của a e. E xin trân trọng cảm ơn.

Comment

• các bác cho e hỏi cơ chế nhận biết có nồi hay ko có nồi như thế nào vậy

Comment

• [QUOTE=gatre2011;n1656213]
            Nguyên văn bởi thanh002bmt Xem bài viết

đâu qua cầu chì hay đấu vào hai đầu mâm từ đây.

Có bạn nói đấu vào cầu chì, có bạn nói đấu vào haai đầu mâm từ. vậy cái nào đúng ?
            đấu vào cầu chì nhé bạn

Comment

• Các bác giúp em bếp blacker nhấc cao bêp khỏi mặt mâm thì bắt từ,còn để xuống như bt thì k đun đc và kêu tạch tạch . đã thay tụ 5mf,0.27mf,zenerer nhiệt,những con trở vài trăm k k hỏng
              Attached Files
              điện dân dụng

Comment

• Nguyên văn bởi gatre2011
                đấu vào cầu chì thì đèn luôn sáng rồi
                đen chi hơi đỏ dây tócthôi khi chưa có tải nếu tải bi chập thi đèn sẽ sáng rực lên

Comment

• Nguyên văn bởi vuquockhai Xem bài viết
                  Các bác giúp em bếp blacker nhấc cao bêp khỏi mặt mâm thì bắt từ,còn để xuống như bt thì k đun đc và kêu tạch tạch . đã thay tụ 5mf,0.27mf,zenerer nhiệt,những con trở vài trăm k k hỏng
                  bạn kiểm tra để cao có nấu được ko kiểm tra thay tụ kiểm tra igbt mâm từ có bi bể nam châm ở dưới không nếu để nồi lên mà kêu lạch tạch kiểm tra thay con cảm biến nhiệt ở ngay duoi hoặc trên con ibgt

Comment

• chao bac viettien123.
                    em co con bep kangaroo no bi loi như sau.ban dau bi chet so .sau khi em thay so va tu 5uf van chi co tieng keu tach tach.em thay not con tu 0,27uf .cam wa bong den chay ngon lanh.nhung khi dang nau duoc vai phut thi lai no cau chi va em kt thi lai chet sò .em thay lai so va tu 5uf tiep cam vao lan nay dun chi duoc 30s lai chet sò .vay bac cho em hoi la co phai tai con tu 0,27 khong .vi no cu chay mot luc moi chet so nen em khong biet dau ma lan .nhung khi chay thi xoong keu to hon binh thuong .xin y kien cua bac!

Comment

• Nguyên văn bởi hungminh1990 Xem bài viết
                      chao bac viettien123.
                      em co con bep kangaroo no bi loi như sau.ban dau bi chet so .sau khi em thay so va tu 5uf van chi co tieng keu tach tach.em thay not con tu 0,27uf .cam wa bong den chay ngon lanh.nhung khi dang nau duoc vai phut thi lai no cau chi va em kt thi lai chet sò .em thay lai so va tu 5uf tiep cam vao lan nay dun chi duoc 30s lai chet sò .vay bac cho em hoi la co phai tai con tu 0,27 khong .vi no cu chay mot luc moi chet so nen em khong biet dau ma lan .nhung khi chay thi xoong keu to hon binh thuong .xin y kien cua bac!
                      1-
                      Sai dao động hoặc tụ 027 khô hoặc cảm biến dòng sai
                      2-
                      Dò driver hoặc điện áp thấp
                      Cái 1 % lớn hơb
                      Đời bể khổ :

Comment

tải thì chẳng có gì chập cả. có mỗi IGBT cứ on nguồn là bụp thôi. drive đo ko chết. LM chắc cũng ko chết. tải gì nữa
                        K cái gì chết mà bụp thế có ma rồi
                        Đời bể khổ :

Comment

• cam.on bac delete em se thử

Comment

tải thì chẳng có gì chập cả. có mỗi IGBT cứ on nguồn là bụp thôi. drive đo ko chết. LM chắc cũng ko chết. tải gì nữa
                            bạn nói hài vậy đo không chập mà bật nguồn thì chập chết dc fe kiểm tra còn zenne ở chân igbt có chạm ko thay luôn driver .lm kiểm tra cầu chỉnh lưu với mấy con tụ gốm ở gần con driver đo kiêm tra chạm thì thay kiểm tra sóng lắp igbt muốn ko chết igbt vào lấy cái bóng đèn sợi đốt 75w hàn vào cầu chì làm tải giả nếu đèn sáng rực lên thì bị chạm con nếu sáng yếu thì ok lắp mâm từ vào đặt nồi lên bật bếp đèn nhá sáng lên rồi tắt là ok tháo bóng lắp cầu chì là song

Comment

• Nguyên văn bởi hungminh1990 Xem bài viết
                              cam.on bac delete em se thử
                              Nhớ kẹp dòng xem lúc nó sắp Bùm...thì dòng có bất thuowfng k bác nhé
                              Đời bể khổ :

Comment

• Chào bạn Việt Tiến.
                                Tôi có bếp từ hiệu Fujiyama đời FI-9911 bị cháy Viper12A. Tôi thay mới bếp chạy tốt tất cả các chức năng, nhưng khi giảm công suất xuống thấp nhất thì mới phát bệnh là khi sò ngưng dẫn thì bếp tắt luôn, sau đó bếp lai khởi động lại khi sò trong chu kỳ dẫn, và cứ lặp đi lặp lại như vậy. khi tăng công suất lên thì hiện tượng đó lại hết. Tôi đã thay sò, diode cầu nhưng hiện tượng trên vẫn không hết.
                                Mong bạn Tiến tư vấn giúp. Tôi cảm ơn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X