Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chào cả nhà, mong cả nhà giúp đỡ, em đang sửa con bếp từ SANAKY. hiện tượng hiện lỗi E3. Em đã kiểm tra điện áp 300V đủ, điện áp 5V và 18V đủ, đủ 18V cấp cho IC LM393, đã thay thử IC LM 393, đã thay thử tụ 5m, 0.3m, kiểm tra R hồi tiếp từ IGBT về IC không thấy tăng chỉ số. Đã kiểm tra trở nhiệt trên lưng IGBT và mâm từ, không thấy khác thường. Giờ em phải kiểm tra những gì? mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn!
    Hình ảnh của bếp:

Comment

• Bác kiểm tra lần nữa cảm biến nhiệt đi. Đặc biệt hệ thống tản nhiệt ( mỡ tản nhiệt đầy đủ, bắt chặt IGBT và đương nhiên quạt tản nhiệt phải đảm bảo tốt). Tôi dự bệnh này có liên quan đến nhiệt độ bếp có vấn đề.
      Chúc bác thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết
        Bác kiểm tra lần nữa cảm biến nhiệt đi. Đặc biệt hệ thống tản nhiệt ( mỡ tản nhiệt đầy đủ, bắt chặt IGBT và đương nhiên quạt tản nhiệt phải đảm bảo tốt). Tôi dự bệnh này có liên quan đến nhiệt độ bếp có vấn đề.
        Chúc bác thành công!
        Cám ơn bác đã chỉ giáo, em vừa sửa được rồi. tăng chỉ số con R 240K khu vực nguồn AC vào.

Comment

• Mấy anh em diễn đàn cho em hỏi tí ! Hiện em đang có 1 bếp từ hiệu Sarra one Model SOI - 13V09A. tỉnh trạng nhận vào là khởi động lên thấy bình thường, điều chỉnh tăng giảm nhiệt bình thường, sau khoảng 5 giây tự động ngắt trờ về những dấu gạch ngang, đã thay thử Biến trở nhiệt thì ban đầu chạy ok, sau đó bật lần thứ 2 vẫn chạy nhưng chừng 5 giây lại tự ngắt như ban đầu, kiểm tra sơ bộ không có gì thay đổi ! Mong các huynh đệ cho em ý kiến khắc phục ! Thanks

Comment

• Mình có con bếp từ philip bị chết ic nguồn chk d012. Cho mình hỏi con đó co bán không hoặc thay thế con gì. Mong sự giúp đỡ của các bác. thanks

Comment

• Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết
              Các bạn giúp mình với.
              Bếp từ của mình cắm điện loa kêu tít và có nguồn chờ (đèn ở nút on/off nhấp nháy). khi mình ấn nút on/off để bật bếp thì bếp vẫn lên 1800 độ (mình đã đặt nồi inox và đổ nước vào trong nồi rồi) nhưng chỉ khoàng 2-3 giây là bếp tự động tắt và trở về lúc có nguồn chờ. Rất mong các bạn hướng dẫn giúp.
              Cảm ơn các bạn.
              Mất xung phản hồi bạn nhé
              Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi minhtuan1612 Xem bài viết
                Mình có con bếp từ philip bị chết ic nguồn chk d012. Cho mình hỏi con đó co bán không hoặc thay thế con gì. Mong sự giúp đỡ của các bác. thanks
                Thay thế độ bằng vip12A nếu k kiếm đc con đúng số
                Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi 0601 Xem bài viết
                  Xin chào cả nhà, mong cả nhà giúp đỡ, em đang sửa con bếp từ SANAKY. hiện tượng hiện lỗi E3. Em đã kiểm tra điện áp 300V đủ, điện áp 5V và 18V đủ, đủ 18V cấp cho IC LM393, đã thay thử IC LM 393, đã thay thử tụ 5m, 0.3m, kiểm tra R hồi tiếp từ IGBT về IC không thấy tăng chỉ số. Đã kiểm tra trở nhiệt trên lưng IGBT và mâm từ, không thấy khác thường. Giờ em phải kiểm tra những gì? mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn!
                  Mổ tả chưa có đầu cuối, chưa biết đau ở đâu ai mà khám đc cho bác
                  Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi qh77pro Xem bài viết
                    Mấy anh em diễn đàn cho em hỏi tí ! Hiện em đang có 1 bếp từ hiệu Sarra one Model SOI - 13V09A. tỉnh trạng nhận vào là khởi động lên thấy bình thường, điều chỉnh tăng giảm nhiệt bình thường, sau khoảng 5 giây tự động ngắt trờ về những dấu gạch ngang, đã thay thử Biến trở nhiệt thì ban đầu chạy ok, sau đó bật lần thứ 2 vẫn chạy nhưng chừng 5 giây lại tự ngắt như ban đầu, kiểm tra sơ bộ không có gì thay đổi ! Mong các huynh đệ cho em ý kiến khắc phục ! Thanks
                    Con này khoai nhỉ, bác thử cách ly hết phím xem sao, kiểm tra khi ngắt chờ thì dòng có bất thường(cao quá k)
                    Đời bể khổ :

Comment

• cảm ơn bác nhiều. Mình thay thử con vip 12A có nguồn. Khi không tải nguồn 5v,18v ổn định. Khi tải bàn phím nguồn 5v còn 3v6và bi chập chờn. Đèn bàn phím nháy liên tục. Bấm phím không được. Bàn phím cấp nguồn rời thì bình thường. Vậy nó bị gì. Giúp mình với

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                        Thay thế độ bằng vip12A nếu k kiếm đc con đúng số
                        Thank. Mình đã thay thử nhưng vẫn bị như mình trình bày dòng tin dưới

Comment

cảm ơn bác nhiều. Mình thay thử con vip 12A có nguồn. Khi không tải nguồn 5v,18v ổn định. Khi tải bàn phím nguồn 5v còn 3v6và bi chập chờn. Đèn bàn phím nháy liên tục. Bấm phím không được. Bàn phím cấp nguồn rời thì bình thường. Vậy nó bị gì. Giúp mình với
                          Như vậy loại trừ thêm được bàn phím. Có khả năng bản thân nguồn cấp 5V có vấn đề nên khi nuôi thêm bàn phím nó gây sụt áp chăng? Bác thử kiểm tra bộ 3: Diode, tụ lọc và con 78L05 xem sao.

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết

Như vậy loại trừ thêm được bàn phím. Có khả năng bản thân nguồn cấp 5V có vấn đề nên khi nuôi thêm bàn phím nó gây sụt áp chăng? Bác thử kiểm tra bộ 3: Diode, tụ lọc và con 78L05 xem sao.
                            Mình đã kiểm tra 3cái đó rồi. Nguồn sụt và bị nhấp nháy.

Comment

• uh không hiểu lắm nhỉ

Comment

Mình có con bếp từ philip bị chết ic nguồn chk d012. Cho mình hỏi con đó co bán không hoặc thay thế con gì. Mong sự giúp đỡ của các bác. thanks

xem xung quanh có ji bất ổn không đã , nếu không kiếm được CHKD12 phải sửa lại mạch cho chạy Viper12A chứ thay trực tiếp là không ổn đầy con IC giống hệt nhau khác đuôi thay vào biết tay tự ra bệnh khó hiểu
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X