Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi giaankhiem Xem bài viết
    Xin các Bác giúp dùm em với, cái bếp Midea của em nối tiếp với đèn 100w thì đèn sáng hoài, tháo con viper 12a ra thì hết, em mua con khác đóng vô thì đèn lại sáng , vậy các Bác giúp em xem nó còn chạm ở đâu mà đèn vẫn sáng vậy em xin cảm ơn.
    như vậy phần công suất của bếp vẫn còn chập, bạn ktra Cầu D , IGBT, cặp tran 8050,8550, diod zenner 18v....

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
      Đã gửi sơ đồ cho bạn, bạn ktra xem đã nhận được chưa...
      em nhận được sơ đồ rùi. cám ơn bác nhiều lắm. mấy bữa nay em bị bệnh nên giờ mói gửi lời cám ơn tới bác.
      để em ngâm cứu cái sơ đồ này thử xem rùi sẽ báo lại cho bác và mọi người về số phận của cái bếp

Comment

như vậy phần công suất của bếp vẫn còn chập, bạn ktra Cầu D , IGBT, cặp tran 8050,8550, diod zenner 18v....
        Xin cảm ơn sự giúp đỡ của bác em kiểm tra và tìm ra pan rồi nó bị chập cầu diode nhưng không chập hẳn nên đèn sáng không hết thay con khác vô hết liền xin cảm ơn diễn đàn và Bác Viêt Tiến nhé.

Comment

nguồn 5v bị thiếu thì bác thay thử ic 7805 xem sao, chú ý con diod xung xem nó có bị rỉ không, kiểm tra kỹ đường mạch xem hàn có bị lem chì không mà nó rớt tải trên R...
          Bạn có thể cho tôi địa chỉ mail tôi gửi sơ đồ cho...
          Xin Bác chỉ dùm em con diode xung nó nằm chỗ nào vậy, nó có khác diode thường không

Comment

Xin Bác chỉ dùm em con diode xung nó nằm chỗ nào vậy, nó có khác diode thường không
            nhìn thì giống diod thường, nhưng trên nó thường có ký hiệu FR107

Comment

• Nhờ Bác PVC28 chỉ dùm em, cái bếp Midea của em đang bị pan ở chỗ điện áp 2 đầu zener 18v đo chỉ có 15v do đó bếp nóng rất chậm và yếu em đoán do thiếu áp thì phải? em đã thay viper, biến áp xung, 3 con tụ từ bếp đang chạy tốt qua nhưng điện áp cũng không cải thiện, điện áp đo ở 2 đầu tụ 10MF/400vdc là 289vdc, nguồn 5vdc đầy đủ, nhờ Bác giúp dùm cảm ơn Bác nhiều.

Comment

• Em đã thấy co diode xung rồi xin cảm ơn Bác pvc28 nhiều

Comment

• Cac ban, cac anh cho minh hoi cach ma bep tu dieu chinh cong suat. Co phai la dieu chinh tan so dao dong va thoi gian dong ngat cua igbt?
                  Tran Thanh Tuan

Comment

Nhờ Bác PVC28 chỉ dùm em, cái bếp Midea của em đang bị pan ở chỗ điện áp 2 đầu zener 18v đo chỉ có 15v do đó bếp nóng rất chậm và yếu em đoán do thiếu áp thì phải? em đã thay viper, biến áp xung, 3 con tụ từ bếp đang chạy tốt qua nhưng điện áp cũng không cải thiện, điện áp đo ở 2 đầu tụ 10MF/400vdc là 289vdc, nguồn 5vdc đầy đủ, nhờ Bác giúp dùm cảm ơn Bác nhiều.
                    Bạn chuyển chế độ nấu khác xem sao, kẹp ampe kìm vào xem khi chạy là mấy ampe? , bạn đã thay luôn IGBT chưa...

Comment

Bạn chuyển chế độ nấu khác xem sao, kẹp ampe kìm vào xem khi chạy là mấy ampe? , bạn đã thay luôn IGBT chưa...
                      Cảm ơn Bác đã chỉ giúp, ý em muốn tìm pan nơi 2đầu zener 18Vdc, ở bép tốt thì đo đúng, nhưng cái này đang bị lỗi ở đâu em chưa tìm ra nên đo chỉ có 15Vdc đó, IGBT có ảnh hưởng trực tiếp lên điện áp này không Bác? xin cảm ơn Bác nhiều.

Comment

Cảm ơn Bác đã chỉ giúp, ý em muốn tìm pan nơi 2đầu zener 18Vdc, ở bép tốt thì đo đúng, nhưng cái này đang bị lỗi ở đâu em chưa tìm ra nên đo chỉ có 15Vdc đó, IGBT có ảnh hưởng trực tiếp lên điện áp này không Bác? xin cảm ơn Bác nhiều.
                        nguồn cấp trước bếp tử có 3 loại :

- loại thứ nhất dùng biến áp thông thường có các mức nguồn ra như sau :
                        -5v cấp cho VXL
                        -18V cấp cho mạch chính
                        -AC 3V cho đốt tim ,
                        -(-21v) cấp cho mạch quazt

dạng nguôn thứ 2 là nguồn SW nó có các mức ra như sau .
                        -5v cấp cho VXL ,
                        - 18V cấp cho mạch chính

dạng nguồn thứ 3 là nguồn dowup
                        loại nguồn này chỉ có 18v cấp cho mạch chính
                        và hạ trược tiếp nguồn 18V nay qua 78L05 để tạo ra 5v cấp cho VXL

@ vậy nguôn của bạn thuộc dạng nào trong 3 dạng trên ???
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi uoemx Xem bài viết
                          Mình có cái bếp hư mặt kính do lỗi nsx ráp thiếu dây nên cảm biến mặt bếp có như không. Bể nát kính, sau khi nối lại xài được nhưng không có mặt kính. Thành ra cũng chơi gạch nát nền như bác này. Bếp vip không các bác

[ATTACH=CONFIG]45081[/ATTACH]
                          kaka sáng tạo vô đối .
                          http://baohanhbeptu.vn
                          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                          ĐT: 0967 403 123

Comment

tùy từng loại bếp, có đời chạy zener vin áp 18v, có đời vin áp 15v, quan trọng là con zener của bạn là bao nhiêu vôn?

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                              nguồn cấp trước bếp tử có 3 loại :

- loại thứ nhất dùng biến áp thông thường có các mức nguồn ra như sau :
                              -5v cấp cho VXL
                              -18V cấp cho mạch chính
                              -AC 3V cho đốt tim ,
                              -(-21v) cấp cho mạch quazt

dạng nguôn thứ 2 là nguồn SW nó có các mức ra như sau .
                              -5v cấp cho VXL ,
                              - 18V cấp cho mạch chính

dạng nguồn thứ 3 là nguồn dowup
                              loại nguồn này chỉ có 18v cấp cho mạch chính
                              và hạ trược tiếp nguồn 18V nay qua 78L05 để tạo ra 5v cấp cho VXL

@ vậy nguôn của bạn thuộc dạng nào trong 3 dạng trên ???
                              Xin chào Bác Việt Tiến, thế là hân hạnh được Bác chỉ giáo rồi, xin cảm ơn bác, bếp của em hiệu Midea model MI-SV21DG, mạch xài nguồn SW, điện trở tầng trước 22ohm/2W, viper 12A, biến áp xung ra nguồn 5V và 18V, ở những bếp tốt cùng model em đo 2đầu zener là 18vdc, nhưng bếp này thay tùm lum như bài trước em đã nói nhưng điện áp vẫn 15vdc, vậy mong Bác chỉ giúp còn pan chỗ nào không để em tìm tiếp thành thật cảm ơn Bác nhiều lắm.

Comment

• Xin cảm ơn Bác PVC28, em lấy con zener trong bếp tốt cùng model MI-SI21DG đang chạy và đo ở bếp tốt là 18VDC, nhưng khi đóng qua bếp này thì chỉ có 15VDC vậy nó mới làm em mới rối chứ?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X