Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tbmc Xem bài viết
    Nhờ các bác chỉ giúp. Em đang dùng con bếp Bosch PID675N24E. Hôm nay đẹp trời đang xào rau bằng em nó thì dở chứng báo lỗi d1 em tắt đi bật lại thì lại đun tiếp được, sau đó lại bị. Các bác cao nhân cho em hỏi nó là lỗi gì ạ. Cảm ơn các bác trước.
    Theo bảng mã lỗi thì d1 là lỗi kết nối giữa 2 bo công suất

Comment

• Nguyên văn bởi lovestory94 Xem bài viết
      e có cái bếp từ zaduto ( chắc bếp tàu ) cắm điện quạt quay kêu tít màn hình sáng đèn rồi tắt ngóm luôn ! đo còn điện 5v lên khiển ! nguon 18v có.không thấy có điện 220v vào 2 chân cầu diot !
      bác chỉ e nó chết chỗ nào với ạ !

Không có điện áp AC vào 2 chân cầu diode? Trường hợp này chỉ sảy ra khi nổ cầu chì hoặc nổ đứt mạch in dẫn điện áp AC 220v.
      Vậy mà vẫn có điện áp cho đèn sáng, quạt quay thật à?...Bạn kiểm tra lại lần nữa xem nào.

Comment

• Chào mọi người!Bác viettien123 hay ai biết bếp EAG như hình báo lỗi E9 chỉ mình với?mình chưa biết bắt đầu từ đâu.
        Attached Files
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Bác Việt tiến cùng các AE chỉ giùm con bếp từ TQ SUPOR....Cắm điện ấn nguồn thù hiện lỗi:E4...Mình đã kiểm tra các điện trở báo xung vài trăm K vẫn còn...Cảm biến nhiệt lử đít nồi vẫn như các bếp khác...Ko biết nguyên nhân gì đây...Mong các AE chỉ giáo...Xin chân thành cảm ơn
          ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
          Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Đây là ảnh bếp từ

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
              Bác Việt tiến cùng các AE chỉ giùm con bếp từ TQ SUPOR....Cắm điện ấn nguồn thù hiện lỗi:E4...Mình đã kiểm tra các điện trở báo xung vài trăm K vẫn còn...Cảm biến nhiệt lử đít nồi vẫn như các bếp khác...Ko biết nguyên nhân gì đây...Mong các AE chỉ giáo...Xin chân thành cảm ơn

Lỗi E4 của bếp Supor thường ở mạch kiểm soát điện áp lưới, nó đang báo điện áp thấp.

Bạn kiểm tra dãy điện trở sau 2 con diode lấy điện áp trực tiếp từ nguồn AC 220v. Rất có thể 1 con R nào đó bị tăng trị số nên VSL bị báo sai.

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết

Lỗi E4 của bếp Supor thường ở mạch kiểm soát điện áp lưới, nó đang báo điện áp thấp.

Bạn kiểm tra dãy điện trở sau 2 con diode lấy điện áp trực tiếp từ nguồn AC 220v. Rất có thể 1 con R nào đó bị tăng trị số nên VSL bị báo sai.
                Cảm ơn tuannguyenb5 rất nhiều...Các điện trở ở 2 dãy [1 dãy từ B+ đến Ic...1 dãy từ chân D sò IGBT đến IC]...ko có con nào sai cả mình đo = đồng hồ số điện tử...kể cả các con tụ trở định thiên trên 2 đường này gim mát đều tách K.tra...Điện áp chân 20 của IC từ dãy B+ đi vào có điện áp là 2.7V...ko biết khỏi thấp ko... Nên cú ấn nguồn là hiện E4...kỳ thật...

Comment

Không có điện áp AC vào 2 chân cầu diode? Trường hợp này chỉ sảy ra khi nổ cầu chì hoặc nổ đứt mạch in dẫn điện áp AC 220v.
                  Vậy mà vẫn có điện áp cho đèn sáng, quạt quay thật à?...Bạn kiểm tra lại lần nữa xem nào.
                  mạch đẹp không sao ! nguồn lên khiển vẫn có nhưng bật không được bác ạ. ! cắm điện vào cái tit quạt quay phát rồi ngắt im lìm luôn ! không có nguồn 220v ra chân cầu diot !bình thường là bật hay tắt cứ cắm điện là có nguồn 220v ra chân cầu diot nắn lên 310 đúng k bác ? ! cứu e với ! ca này khoai quá

Comment

mạch đẹp không sao ! nguồn lên khiển vẫn có nhưng bật không được bác ạ. ! cắm điện vào cái tit quạt quay phát rồi ngắt im lìm luôn ! không có nguồn 220v ra chân cầu diot !bình thường là bật hay tắt cứ cắm điện là có nguồn 220v ra chân cầu diot nắn lên 310 đúng k bác ? ! cứu e với ! ca này khoai quá

Thôi, tạm thời quên cái "không có nguồn 220v ra cầu Diode" cái đã!

Giờ thì bạn kiểm tra xem bếp hiện giờ có đủ 3 mức điện áp bắt buộc phải có đi ( 5v, 18v, 310v). Thằng nào không có bạn phải bắt nó có bằng được.
                    Nếu có đủ 3 nguồn rồi, mặt bếp hiện thị gì? Đèn báo, đồng hồ LED 7 thanh ra sao vì đây là biểu hiện "lâm sàng" sau đó mới phán đoán bệnh tình của bếp được - dù chẳng dễ dàng gì.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết

Cảm ơn tuannguyenb5 rất nhiều...Các điện trở ở 2 dãy [1 dãy từ B+ đến Ic...1 dãy từ chân D sò IGBT đến IC]...ko có con nào sai cả mình đo = đồng hồ số điện tử...kể cả các con tụ trở định thiên trên 2 đường này gim mát đều tách K.tra...Điện áp chân 20 của IC từ dãy B+ đi vào có điện áp là 2.7V...ko biết khỏi thấp ko... Nên cú ấn nguồn là hiện E4...kỳ thật...

Lỗi E4 của Supor thường ở mạch này ( và chỉ dấu điện áp thấp) nhưng đôi khi chỉ là điện áp không thích hợp.

Vậy bạn cứ cho áp xuống 2v đi xem sao. Nếu vẫn không được thì bạn nâng lên 3v xem thử thế nào vì điều này không gây nguy hại gì. Chí ít, ta cũng loại được 1 khả năng rất có thể sảy ra - Mạch kiểm soát điện áp lưới - để chuyển sang nghi vấn sang mạch khác.
                      Chúc bạn sớm thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                        Chào mọi người!Bác viettien123 hay ai biết bếp EAG như hình báo lỗi E9 chỉ mình với?mình chưa biết bắt đầu từ đâu.
                        Lỗi bàn phím rồi . Vệ sinh bàn phím là được

Comment

e có cái bếp từ zaduto ( chắc bếp tàu ) cắm điện quạt quay kêu tít màn hình sáng đèn rồi tắt ngóm luôn ! đo còn điện 5v lên khiển ! nguon 18v có.không thấy có điện 220v vào 2 chân cầu diot !
                          bác chỉ e nó chết chỗ nào với ạ !
                          Chụp lấy cái ảnh mới dễ bắt bệnh

Comment

Thôi, tạm thời quên cái "không có nguồn 220v ra cầu Diode" cái đã!

Giờ thì bạn kiểm tra xem bếp hiện giờ có đủ 3 mức điện áp bắt buộc phải có đi ( 5v, 18v, 310v). Thằng nào không có bạn phải bắt nó có bằng được.
                            Nếu có đủ 3 nguồn rồi, mặt bếp hiện thị gì? Đèn báo, đồng hồ LED 7 thanh ra sao vì đây là biểu hiện "lâm sàng" sau đó mới phán đoán bệnh tình của bếp được - dù chẳng dễ dàng gì.
                            biểu hiện cắm điện tit cái led hiển thị sáng quạt quay ! xong tắt ngấm luôn ! không bật được gì ! 5v có 18v có .cái 310v là cầu diot nắn từ 220v ra đấy bác ! 220v vào chân cầu diot không có lấy gì nắn ra 310v ạ.e có ít ảnh ở dưới

Comment

• Nguyên văn bởi truongcan Xem bài viết

ảnh đây bác ! xem ngỏm bệnh gì mà khoai quá ạ
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi truongcan Xem bài viết

ảnh đây bác ! xem ngỏm bệnh gì mà khoai quá ạ
                                Attached Files

Comment

Về tác giả