Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi truongcan Xem bài viết

Chụp lấy cái ảnh mới dễ bắt bệnh
    giờ e bật lại được bác ợ ! báo lỗi e1 .dùng tay bật chạm vào mà ngồi đất là nó giật tê tê luôn !mà dùng tay chạm vào bật thì không được nhạy ! dùng kìm chạm vào thì bật đc ngay .bật lên e1 nháy tit tit lien tục !

Comment

e1 bếp này là lỗi k nồi bác ạ ! nhưng mà phím cảm ứng bật nguồn k nhạy ! lúc ăn lúc k ! 1 phím chỉnh nhiệt độ thì động tí lại nhảy mặc dù k ấn vào nó ! thêm nữa có điện dò ra phím tê tê ! sáng bút thử điện
      Attached Files

Comment

e1 bếp này là lỗi k nồi bác ạ ! nhưng mà phím cảm ứng bật nguồn k nhạy ! lúc ăn lúc k ! 1 phím chỉnh nhiệt độ thì động tí lại nhảy mặc dù k ấn vào nó ! thêm nữa có điện dò ra phím tê tê ! sáng bút thử điện

Comment

• CÁc bác giúp em cái mặt kính bếp hồng ngoại nó bị xúc ra. Cho em hỏi keo nào nhà sản xuất dùng để dán mặt kính với bếp cho chặt mà chịu nhiệt ạ?
          Em cảm ơn.

Comment

• các bác trên diễn đàn chỉ giáo bếp từ Philips Hd4932 bị hỏng cầu nắn IGBT đã thay bật bếp đã có hiển thị các chức năng đã hoạt động nhưng còi không kêu quạt không chạy bếp không chạy đang nghi con chip dán ở mặt dưới bị hỏng nhưng nó bị mờ không đọc được các bác biết chip đó tên tuổi thế nào chỉ giúp các bác phán giúp đo 5v 18v có đủ liệu chip đó có hỏng không ạ có thể mua nó ở đâu cám ơn nhiều đây là ảnh của vỉ chính
            Attached Files

Comment

• các bác cao nhân chỉ giáo giúp với cám ơn rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi bye6006 Xem bài viết
                các bác trên diễn đàn chỉ giáo bếp từ Philips Hd4932 bị hỏng cầu nắn IGBT đã thay bật bếp đã có hiển thị các chức năng đã hoạt động nhưng còi không kêu quạt không chạy bếp không chạy đang nghi con chip dán ở mặt dưới bị hỏng nhưng nó bị mờ không đọc được các bác biết chip đó tên tuổi thế nào chỉ giúp các bác phán giúp đo 5v 18v có đủ liệu chip đó có hỏng không ạ có thể mua nó ở đâu cám ơn nhiều đây là ảnh của vỉ chính

Bác kiểm tra cẩn thận thêm 1 lần nữa mạch in, mối hàn và các linh kiện khu vực MCU. Nếu quả thật MCU hỏng thì đành bỏ thôi, thị trường không có IC dạng này nạp sẵn phần mềm đâu. (Trừ khi bác tìm được cái bếp giống y chang nhưng hư hỏng phần khác, người ta loại bỏ nó)

Comment

• cám ơn bác tuannguenb5 tôi sẽ kiểm tra kỹ lần nữa cám ơn bác đã chỉ giáo

Comment

• Bác Tiến chỉ giáo cho e tý: e có con bếp từ Bluestone cắm điện bật nguồn lên là báo lỗi E0, mong bác chỉ giáo ạ.

Comment

• em có con media sửa kiểu gì vẫn cứ báo lỗi E6 xin các bác chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi meoa4land Xem bài viết
                        em có con media sửa kiểu gì vẫn cứ báo lỗi E6 xin các bác chỉ giáo
                        Bạn sửa những gì rồi? Thường nó liên quan đến cảm biến nhiệt dưới lưng con IGBT.

Comment

• em thay cảm biến rồi, ic rồi, igbt rồi, mâm từ rồi , mạch đk rồi

Comment

• Em có con bếp amica mất nguồn bị tháo mất con ic ổn áp 5v bác nào biết con ic đó tên gì chỉ em với

Comment

• ic ổn áp của bếp từ thường là 78L05 dòng tải tối đa là 100mA bạn muốn bền có thể thay bằng 78L05CV (1.5A)

Comment

Em có con bếp amica mất nguồn bị tháo mất con ic ổn áp 5v bác nào biết con ic đó tên gì chỉ em với
                                Bạn phải chụp 2 mặt và khoanh vùng chỗ bị mất LK chứ.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X