Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bác,
    Em đang xài bếp Panasonic nội địa của Nhật. Xài đc 8 tháng rồi. Hôm qua đang nấu bỗng nhiên CB tổng và CB nhánh bếp nhảy. Đóng CB lại, bấm nút khởi động bếp (còn chưa bật bếp nấu) thì ngay lập tức CB lại nhảy tiếp.
    Các bác cho em hỏi như vầy là bị gì ạ? Cảm ơn các bác.

Comment

• Bếp từ Midea mình dùng tốt đã khoảng 15 năm chưa bị hư hỏng . Nhưng hôm qua mang ra nấu thấy đun không sôi được nước? Mở ra : nguồn BA cơ , mạch sáng đẹp linh kiện đầy đặc có vẻ tốt Mình chả biết hỏng gì luôn ?

Comment

• Bác VT cho mình hỏi, mình có 1 con bếp từ đôi Media (1 từ + 1 hồng ngoại), Hồng ngoại thì ok, Từ thì nổ cầu chì, mình đã thay IGBT, cầu diode, cầu chì thì bật lên nó cứ kêu tít tít, k nhận nồi và được khoảng 20s tự tắt. kiểm tra R thì k có vđ gì, chỉ có 2 R thôi bác nhé

Comment

• Bếp từ sunhouse lỗi e6 nhờ các bác giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết
            Bếp từ Midea mình dùng tốt đã khoảng 15 năm chưa bị hư hỏng . Nhưng hôm qua mang ra nấu thấy đun không sôi được nước? Mở ra : nguồn BA cơ , mạch sáng đẹp linh kiện đầy đặc có vẻ tốt Mình chả biết hỏng gì luôn ?
            midia chạy rất nhiều đời mạch , cơ bản là khá lành vì xưa nó thuê hãng gia công sx cho nó chính hãng gia công này được electrolux thiết kế sãn và thuê sx nên nó ăn cắp nhanh ,. cơ bản mấy cái này cũng chỉ nổ tụ khô tụ và chập sò , điện trở tăng trị số đo và nhìn thấy luôn đấy ạ,. có cái quạt kém không giải nhiệt được cũng gây hỏng mạch ,.
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan945 Xem bài viết
              Các bác ơi! Mình là dân nghiệp dư mình chỉ hiểu được sơ đồ khối hoạt động của bếp từ thôi. Mình đang gặp 1 cái bếp hư các đèn hiển thị kg sáng kiểm tra cầu chì kg đứt => cầu diode tốt, con c/suất tốt => đứt đ/trở 33 ohm cấp nguồn cho mạch d/động tạo nguồn 20V và 9V ổn qua 7805 tạo 5V cho VXL
              => Thay đ/trở 33 ohm bị đứt vào bếp h/động. Nhu7g báo lỗi E0. => K/tra các linh kiện xung quanh b/thường=> Kg tìm ra bệnh=> Pó tay bực mình thay hết các l/kiện xung quanh vẫn báo lỗi E0. Cái bếp đang có hiệu là LG R20. CÁC BÁC ĐÃ GẶP QUA BỆNH NÀY GIÚP EM 1 TAY VỚI. CÁC BÁC KẾU EM VỚI.
              cái này không dễ haha , vì tên là LG, Samsung thì xác định nó là hàng gia công rẻ hàng chợ không có tiêu chuẩn nào bác chụp mạch hai mặt gửi lên coi mua bò vẽ bóng là khó với trường hợp này ,.

cơ bản là người ta sẽ xem điều kiện hoạt động của nó nếu ok thì sẽ có xung ở chân G lái IGBT cái này dùng máy hiện sóng phát hiện ra ngay ,. mất xung này nó cũng báo E0 ,. hoặc không nhận ra dòng phản hồi cũng báo lỗi như vậy ,.

http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

• Bác nào có cái mặt kính của bếp từ đơn Electrolux model ETD29KC cho tôi xin (hoặc bán) với nhé! Tks.

Comment

• Em có bếp từ Supor SDHJ08VN-200 bật lên để 1 lúc bào E5. Đun nước 1 lúc cũng báo E5. Bác nào chỉ giúp em với em cảm ơn ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi TienHoc Xem bài viết
                    Em có bếp từ Supor SDHJ08VN-200 bật lên để 1 lúc bào E5. Đun nước 1 lúc cũng báo E5. Bác nào chỉ giúp em với em cảm ơn ạ.
                    Lỗi cảm biến nhiệt, hình như lúc trước có giải phẩu em này 1 lần nhưng lâu quá ko nhớ vị trí của nó.

Comment

• Nguyên văn bởi iTron Xem bài viết

Lỗi cảm biến nhiệt, hình như lúc trước có giải phẩu em này 1 lần nhưng lâu quá ko nhớ vị trí của nó.
                      Em đã tetst cảm biến nhiệt ở đáy nồi và cả IGBT rồi đều ok ạ

Comment

• Vậy còn lỗi E5 này không hiểu ở đâu ra ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X