Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cocbaopro Xem bài viết
    e mới sửa thêm 1 cái bếp từ Media mà không biết bệnh sao....e nói cụ thể nhờ a viettien giup e dùm :
    - khi cắm phích vào bếp không có hiện tượng gì
    - kiểm tra nguội thấy các linh kiện đều bình thường
    - kiểm tra nóng thấy điện áp 5v và 18v ở chân biến áp xung vẫn bình thường..
    ....... nhưng quạt không chạy,đèn màn hình không sáng,không nghe tiếng bíp từ loa
    - e có nối tắt cực âm của quạt đến chân GND của biến áp thì quạt cậy binh thường
    ................như vậy bếp đã bị hư gì rồi a viettien,e cảm ơn a trước
    vấn đê bây jio nó đang nằm ở con IC mặt . bạn thử so sánh con MT1668 xem có giông con của bạn không ?
    phải có con này bếp bạn mới chịu mở nguồn . mà con này nổ rồi thì VXL dễ chết lắm nên Bác cũng nên xác định kiếm con nào đó thay thử rồi mới quyết định làm tiếp nhưng khả năng chết VXL là rất cao
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

• Em có chiếc bếp từ Midea SH 201 nó báo E7 không biết hỏng chỗ nào mong các bác chỉ bảo giúp em với
      em xin cảm ơn nhiều

Comment

• Em quyên mất nó báo lỗi E7 kèm theo một tiếng bip nữa ạ . vậy mong bác viettien và các bác giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi tvd1 Xem bài viết
          Em quyên mất nó báo lỗi E7 kèm theo một tiếng bip nữa ạ . vậy mong bác viettien và các bác giúp đỡ
          cứ cắm điện vào là nổ con đi ốt cầu nằm cạnh con IGBT . Mong các bác chỉ giúp em

Comment

cứ cắm điện vào là nổ con đi ốt cầu nằm cạnh con IGBT . Mong các bác chỉ giúp em
            bạn phải tìm xem nguyên nhân sao cầu diode lại nổ chứ. kiểm tra cả con IGBT nữa, cùng 2 con tran kích 8050 và con 8550 xem nó có chập ở đâu ko? chứ đùng thay bừa như vậy
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

Bạn thay cầu D chịu dòng ?(A), điện áp ngược? (v), lắp đã đúng chân?...

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                Em xin lỗi mấy hôm nay mạng nhà em hỏng nên bây giờ mới vào diễn đàn được
                em nghĩ có khả năng con IGBT chết
                cách kiểm tra nó như thế nào hả các bác

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                  cầu D em đo vẫn thấy tốt bác ạ

Comment

cầu D em đo vẫn thấy tốt bác ạ
                    bác cứ kiểm tra cho kỹ vào xem nào, lúc thì bác nói cầu D chập, giờ thì lại cầu D tốt mà IGBT CHẬP, CHẲNG HIỂU SAO NỮA....,
                    Bạn thay luôn phần công suất đi, ktra kỹ cặp tran 8050,8550,...

Comment

• Chào VIETTIEN cùng AE trên D.Đ mình đang làm bếp SAIKO mâm nhỏ dùng sò HT20N120,bệnh của nó là ko bắt từ,KT thấy một R240k bị tăng trị số lên 300k,đã thay mới xong vẫn vậy.VSL dùng con SAM SUNG 9454,bình thường như các bếp khác khi mở nguồn mà bếp ko bắt từ thì khoảng 20s-1p là bếp sẽ tắt chờ & báo lỗi nhưng con này thì ko tắt cũng ko báo lỗi gì;bật chức năng gì thì nó vẫn ở CN đó & cứ thế mãi,đã kt hết các R hồi tiếp,thay tụ 5m,C4,7M/50V,C222J gần LM339,thay luôn cả 339 rồi vẫn thế.Nguồn 5v,18v tốt,AE có cao kiến gì tư vấn giùm ,thank..
                      Đỗ Ngọc Hiếu
                      Từ Sơn, Bắc Ninh
                      Điện thoai; 0989 800

Comment

• bác nào chi giúp dùm e bếp điện từ nhà e hiệu samsung nó không nhan nồi

Comment

• Cảm ơn bác PVC28 tôi đã kiểm tra cặp tran 8050 và 8550 đúng là bị chết tôi đã thay và bếp đã hoạt động tốt rất cảm ơn bác
                          vì là kiến thức về điện tử tôi không có vừa đọc sách vừa làm đây là cái bếp từ đầu tiên mà tôi tập làm mong bác thông cảm nhé và lần đầu tiên nhận được 50k khách trả rất muốn mời bác, và các anh em trên diễn đàn cùng đi uống cà phê. vậy một lần nữa xin cảm ơn bác PVC28 và các anh em trên diễn đàn

Comment

• Tôi ở Hà NỘi rất mong đợc gặp bác để giao lưu, khi nào bác có dịp ra hà nội chơi cứ alo cho tôi nhé chúc bác mạnh khỏe
                            ĐT :0976 82 83 55
                            Last edited by tvd1; 31-07-2012, 14:44.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                              bạn phải tìm xem nguyên nhân sao cầu diode lại nổ chứ. kiểm tra cả con IGBT nữa, cùng 2 con tran kích 8050 và con 8550 xem nó có chập ở đâu ko? chứ đùng thay bừa như vậy
                              Tôi xin cảm ơn bác DINH.DT tôi đã sửa được rồi nó bị chết con 8050 và 8550 vậy rất muốn mời bác đi uống cà phê cùng bác PVC28. Thanhk

Comment

Cảm ơn bác PVC28 tôi đã kiểm tra cặp tran 8050 và 8550 đúng là bị chết tôi đã thay và bếp đã hoạt động tốt rất cảm ơn bác
                                vì là kiến thức về điện tử tôi không có vừa đọc sách vừa làm đây là cái bếp từ đầu tiên mà tôi tập làm mong bác thông cảm nhé và lần đầu tiên nhận được 50k khách trả rất muốn mời bác, và các anh em trên diễn đàn cùng đi uống cà phê. vậy một lần nữa xin cảm ơn bác PVC28 và các anh em trên diễn đàn
                                chúc mừng bạn, và thật khâm phục vì sự cố gắng kiên trì của bạn, chỉ tìm tòi học hỏi và đọc sách mà bạn sửa được, cũng cảm ơn bạn đã có lời mời nhưng vì ở xa quá có lẽ dịp khác vậy. thân chào.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X