Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác giúp em sửa cái bệnh của bếp từ SUPOR nhà em với, nguyên nhân là : cắm điện có nguồn, bấm các nút bình thường, quạt vẫn chạy, nhưng khi bấm các chế độ nấu nó báo lỗi E1 + tiếng kêu Bíp bíp...ngắt quãng, giống như không để nồi lên bếp, em thay thử sensor nhiệt dưới mâm từ rồi, nhưng vẫn hiện tượng đó, chẳng biết làm sao nữa, mong các bác chỉ giúp em!

Comment

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
      Như vậy mâm từ bị hư rồi, tôi đang còn 1 mâm từ còn mới nguyên, bạn ở đâu? , nếu gần chỗ tôi thì cho địa chỉ, sdt ,tôi giúp bạn...
      Dạ vâng, cảm ơn bác nhé. Bác thật nhiệt tình giúp e. E ở thanh xuân, HN. Nhưng may quá, em cũng có cái bếp khác bị hỏng trước bán đồng nát, nghĩ sao lại tháo lấy cái mâm từ nên giờ có cái để thay rùi. hehe. Nhưng bác cho e hỏi là: mình chỉ cần thay lại mâm và cầu chì là OK ạ? Mà em sinh năm 1990, nên ko biết xưng hô có đúng với bác ko. Sai thì bác bỏ quá nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi adam_90 Xem bài viết
        Dạ vâng, cảm ơn bác nhé. Bác thật nhiệt tình giúp e. E ở thanh xuân, HN. Nhưng may quá, em cũng có cái bếp khác bị hỏng trước bán đồng nát, nghĩ sao lại tháo lấy cái mâm từ nên giờ có cái để thay rùi. hehe. Nhưng bác cho e hỏi là: mình chỉ cần thay lại mâm và cầu chì là OK ạ? Mà em sinh năm 1990, nên ko biết xưng hô có đúng với bác ko. Sai thì bác bỏ quá nhé!
        Trước khi lắp mâm từ vào bạn cần phải ktra phần công suất xem có ổn không, nếu bạn không quen thì dùng bóng đèn sợi đốt thay cho mâm từ để thử, khi bật bếp mà đèn không sáng thì tốt, cái này nói nhiều trên diễn đàn rồi, bạn chịu khó đọc lại nhé....

Comment

• Nguyên văn bởi nguyen_thanh Xem bài viết
          chắc bạn có nhận sửa bếp từ ,xin cho biết địa chỉ ,thân
          trước tôi công tác ở nha trang khánh hòa, nên thời gian rảnh hơn, giờ chuyển công tác nơi khác rồi rất bận rộn, không còn thời gian làm thêm nữa, nhưng cuối tuần nếu bạn gần chỗ tôi thì tôi sẵn sàng hỗ trợ bạn sửa, tôi đang ở Q7, tp HCM.

Comment

• tôi xài bếp sunhouse SH6150 khi cắm điện thì đèn báo hiệu chớp,với` những bếp tôi đã xài (media),thì khi đun nấu xong thì đèn tắt và tôi cứ cắm luôn dây điện ở ỗ cắm còn với sunhouse này thì nếu cắm sẵn như vậy thì đèn báo cứ chớp mãi ,vậy các bạn cho biết có nên cắm sẵn dây điện như vậy không?(lười mà)

Comment

• Nguyên văn bởi nguyen_thanh Xem bài viết
              tôi xài bếp sunhouse SH6150 khi cắm điện thì đèn báo hiệu chớp,với` những bếp tôi đã xài (media),thì khi đun nấu xong thì đèn tắt và tôi cứ cắm luôn dây điện ở ỗ cắm còn với sunhouse này thì nếu cắm sẵn như vậy thì đèn báo cứ chớp mãi ,vậy các bạn cho biết có nên cắm sẵn dây điện như vậy không?(lười mà)
              Đa phần bếp từ hiện nay khi dùng xong không nên rút nguồn ra ngay, vì khi đó bếp vẫn cấp nguồn giải nhiệt cho phần công suất hay boad mạch, khi nào quạt tắt mới rút nguồn ra, nếu mạch không được giải nhiệt sau khi nấu và cứ nhiều lần như vậy linh kiện mau xuống cấp > bị hư.
              đối với bếp SH6150 của bạn đèn chớp này chỉ là tín hiệu "chờ " nên cũng không ảnh hưởng gì, theo tôi nếu bếp dùng thường xuyên thì cũng không cần rút nguồn làm gì, bếp vài ngày mới dùng thì ngắt nguồn ra cho an toàn.......

Comment

• tụ đó vừa đẻ loc phẳng và lọc nhiễu cao tần. mà lọc cao tần với công suất lơn dân đen bị phù .
                học, học nữa học mãi và voọc mAI .
                Email :
                dd ; 01689777644

Comment

• ban thay thử con cảm biến trên mâm từ va tên lưng sò
                  học, học nữa học mãi và voọc mAI .
                  Email :
                  dd ; 01689777644

Comment

• em rất hay gặp cái bếp từ nó cừ kêu tít tít theo nhịp liên hồi mà từ trước tới giờ em phải bó tay nhiều lần lắm rồi. các bác có cao kiến gì bày cho em với

Comment

• Chào các bác, em đang sử dụng bếp điện từ công nghiệp loại 8kw 3 pha nhập về từ Trung Quốc sử dụng rất tốt đã được khoảng nửa năm nhưng sau khi cái quạt hút trong bếp loại 1HP nó bị hư, CB của quạt sập lúc cái bếp từ công nghiệp(BTCN) đấy đang nấu thì cái bếp điện từ ngưng hoạt động. Tắt CB BTCN bật lại thì nếu ít nước trong nồi thì nó sôi còn nhiều thì nước nóng bố khói khoảng 5-7 phút là nó ngưng màn hình trên bếp nhấp nháy. Tắt bếp bật lại thì cũng bị tinh trang tương tự được khoảng thời gian ngắn hơn tầm 1-2phút.
                      Ở HN có rất nhiều bác giỏi lãnh vực này như bác Viettien123 nhưng tiếc là cái bếp công nghiệp khá cồng kềnh mà em lại ở SG không tiện gửi ra HN nên mong các bác có thể chỉ giúp em người/nơi sửa cái bếp này trong SG uy tín không ah. Em cảm ơn các bác mong các bác giúp em. Số đt của em 0909 044 664 em tên Tuấn
                      Last edited by scr2012; 30-08-2012, 05:47.

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                        P1020470.jpg picture by khampha2010 - Photobucket

P1020462.jpg picture by khampha2010 - Photobucket

chào bạn mình cũng có 1 cái bếp MD 610 bị bệnh y như của bạn vậy, bạn sữa xong chưa vậy,,,,xin bác viettien và pvc chỉ giúp xin cám ơn nhiều....
                        chào các bác, em có con MD-168 khi bật bếp nên là hiện E5 , cũng có lần chạy được một lát thì hiện E5 . Em đã thay cảm biến nhiệt trên mâm đồng, tụ ,nguồn biến áp nhưng vẫn thế . Bác nào giúp e với

Comment

• có bác nào biết tần số hoạt động của bếp từ ko vậy và dạng xung là xung gì ?em sửa bếp từ thấy nhiều trường hợp bị hỏng VXL,con VXL này ko có tên tuổi gì cả.nếu hỏng thì nên làm sao ?mong các bác chỉ giáo !

Comment

• các bác cho e hỏi chút.nha em co 2 con bếp từ .một la con fushibao trung quốc.hiện tượng là cứ cắm điện vào là cứ kêu bíp bíp liên tục.bấm bàn phím mãi mói được vẫn đun nấu bình thường nhưng cứ tất đi ở chế độ chờ một lúc là lại kêu bíp bip phai rut diện ra.các anh giúp em sửa với.con tiếp theo la mêdia hình như hàng tàu.hôm trước mất điện thế la dùng máy phát đun đuọc mọt tý thi teo luôn.em tháo ra kiểm tra thì cầu chì không đứt thấy có con trỏ công suất 22 ôm bị cháy
                            e mua con moi về thay cắm điện vào cái thì nổ tan cầu tri.va con tụ 400v cạnh ic viper12a .e kiểm tra tiếp thì mạch sử dụng nguồn dao động ic viper12a.kiểm tra nguồn cấp trc 5v va 12v thi không có.em nghj hỏng con ic viper 12a nhưng không biết kiểm tra như thế nào các bác giup em

Comment

• Bác VT cho em hỏi 1 chút. e đang sửa 1 lô bếp Midea đời mới bệnh ko nhận nổi, y như hỏng Lm339, nhưng nó lại tích hợp cùng VXL luôn, Bác có cách nào test dùm em ko?????

Comment

• Nguyên văn bởi voibaby08 Xem bài viết
                                Bác VT cho em hỏi 1 chút. e đang sửa 1 lô bếp Midea đời mới bệnh ko nhận nổi, y như hỏng Lm339, nhưng nó lại tích hợp cùng VXL luôn, Bác có cách nào test dùm em ko?????
                                Chụp cái ảnh nó lên xem thế nào (mặt trên + mặt dưới bo có công suất ấy), nếu 1 lô lỗi giống nhau là cùng một bệnh thôi.
                                Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                                Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X