Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lyvanhuy_281 Xem bài viết
    Xjn loi tai e len bang dien thoai len k danh duoc tieng viet co dau.bep cua e chay bang bien ap xung lm324. Con dieu chinh nhiet do bang ban phim khong pai num van.co ca hen jio nua nhu cu bam vao la hien thj F3 bep k dun dc lai keu tit tit.pai rut dien ra cam lai moi dun dc.e thu kiem tra cam bien mam do thay 130k om lieu co pai hong con nay k
    tôi thì theo kinh nghiệm thôi! E0 chưa có nồi, E5 lỗi cảm biến, E8 điện áp cấp ĐK quá cao còn những lối khác chưa gặp phải hoặc xử lý! còn bếp dùng LM 324 thì tôi chưa gặp bếp nào dùng IC loại này!
    TuanHung 0915535072

Comment

• Cho hỏi mâm nhiệt bị cong có ảnh hưởng gì không và chỗ nào bán mâm nhiệt ở TPHCM ?
      Thank.

Comment

• Nguyên văn bởi mtu_ele Xem bài viết
        Cho hỏi mâm nhiệt bị cong có ảnh hưởng gì không và chỗ nào bán mâm nhiệt ở TPHCM ?
        Thank.
        Tôi đang dư 1 mâm nhiệt còn mới tinh, chưa sử dụng, nếu bạn cần tôi chia cho bạn: 0988135856, tôi đang ở Q7.

Comment

• bep tu bi mat nguon

Em có con bếp midea tàu,bị mất nguồn kiểm tra thì nổ cầu chì sò chết, trở 330k cấp trước chết.đã thay lần lươt cả vip12 nhưng vẫn không có nguồn bếp này chỉ chạy 1 con lm339.cac bac giup1 em voi.

Comment

• Nguyên văn bởi truclinhvn Xem bài viết
            Em có con bếp midea tàu,bị mất nguồn kiểm tra thì nổ cầu chì sò chết, trở 330k cấp trước chết.đã thay lần lươt cả vip12 nhưng vẫn không có nguồn bếp này chỉ chạy 1 con lm339.cac bac giup1 em voi.
            Bác kiểm tra tụ lọc 400VDC và con biếp áp
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi truclinhvn Xem bài viết
              bạn xem lại xem R cấp trước chính xác là bao nhiêu ohm, nó chỉ có 22ohm thôi. nó lấy nguồn chung từ cầu nắn qua 1 con diot rồi đến R này phải Ko? bạn thay lại con R này đi nếu tiếp tục bị cháy con R này tôi sẽ chỉ cho bạn chỗ hư hỏng
              TuanHung 0915535072

Comment

• bac viet tien oi em cung bi tinh trang may bao loi E0 nua . luc dau khac dem bep lai la cau chi no? va noi ca ig luon em thay xong thi may bao loi e0 may hieu manon em thay gan ic co tu xanh la nho bi xi lo nho em cung thay luon nhung van vay ? bac tu van em nhe em nhuc cai dau luon hix

Comment

• Nguyên văn bởi zero Xem bài viết
                  bac viet tien oi em cung bi tinh trang may bao loi E0 nua . luc dau khac dem bep lai la cau chi no? va noi ca ig luon em thay xong thi may bao loi e0 may hieu manon em thay gan ic co tu xanh la nho bi xi lo nho em cung thay luon nhung van vay ? bac tu van em nhe em nhuc cai dau luon hix
                  bác đã nồi lên chưa đấy ? lỗi E0 nhiều lý do và không giống nhau đâu khi nào bác mô tả chi tiết thi em mới biết chính xác là lỗi ji và ở đâu

VT
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

• năm hết tết dến rồi mà gặp toàn E0 chán quá các bác ah.cùng một mã lỗi mà gian nan quá,lỗi này do nồi chỉ dúng 1% mà thôi.bác vietien có nhiều kinh nghiệm xin chi giúp tụi em với chứ cứ tình hình này dân họ bảo thợ rởm hết các bác a.

Comment

• Cam on bac TuanHung va cac bac đã nhiệt tình giúp do. Jo e có con bep muon nhờ cac bác giup đỡ. Bêp MD 600 chạy biến ap thường khi cắm đặt nồi nên bep vẫn bao nhiet đo nhưng kêu tit suốt bep ko nong ti nao thao ra ktra thay nguồn 5v du nguồn 18v tai chân quat thì đo được 39v ktra nguon ra tu biến áp thì chỉ có 16v AC thoi . Sờ con 8050 o chân quat thấy nóng e đã thay con này và zenner 22v nhung ket quả vẫn vậy. Ah mà e ktra chân 3 va 13 của lm339 là 29v. A Tien và Các bac tu vấn giup e vơi. Cam on cac bac

Comment

• Bếp em hiệu Huyndai bệnh là bật lên kêu tít 1 cái rồi không hiển thị chi hết. Bữa trước kiểm tra sơ bộ thì chết con VIPer12a, zener 18V ghim áp chân 4, 2 cặp tran 8050 và 8550. Ngoài ra các linh kiện Cầu diot 4 chân, IGBT, cầu chì các linh kiện diot khac trên bo nguồn đều sống cả. Đã thay VIPer12a, zener 18V(cả ở chân B của IGBT cũng thay mới luôn), 2 cặp tran 8050 và 8550, tụ 5µF- 400V cũng thay mới vì bếp để cũng khá lâu rồi. Kết quả đo áp ra 5V chân IC 78L05 đẹp, nhưng đo áp chân 4 IC VIPer12a thì những 38 V lận (Nhưng em đo áp Vcc cấp cho chân 3 của LM339 vần được đủ 18 V). Ngắt điện kiểm tra zener 18V ghim áp chân 4 vẫn sống, các linh kiện khác vẫn bình thường và đóng lại cắm điện thì cũng chỉ tít 1 cái mà không hiển thị gí nữa, quạt chỉ khẽ quay 1 chút (quay chưa nổi được nửa vòng, đèn hiển thị có nháy sáng cái rồi tắt luôn, ấn phím nguồn không tác dụngvà em cũng đã kiểm tra phím nguồn không bị chập chi hết). Vụ này đau đầu quá em thay gần như hết nước hết cái rồi, các bác làm ơn giúp em với.

Comment

• Sáng nay lại dược một em,chết sò.thay diot,sò từ,tụ 5 mà bếp cứ tit1tit mãi chẳng nóng tí nào...kiểm tra thì tèo 1 em s8050 thay luôn cả lm 339 mà cứ vận thế.con bếp blacke loai nguồn biến áp rời.......các cao thủ giúp em với.

Comment

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
                            bạn xem lại xem R cấp trước chính xác là bao nhiêu ohm, nó chỉ có 22ohm thôi. nó lấy nguồn chung từ cầu nắn qua 1 con diot rồi đến R này phải Ko? bạn thay lại con R này đi nếu tiếp tục bị cháy con R này tôi sẽ chỉ cho bạn chỗ hư hỏng
                            Cảm ơn bác em cho nó lên nguồn rồi....hôm trước thay phải em vip12 rởm........

Comment

• Các cao thủ cho em hỏi con bếp từ nhà em là của hãng AEG mua từ bên đức . Hôm nay e mở lên nấu bt 1 lúc sau thì nó báo tít tít rồi hiện chữ L cả 4 bếp là bị sao ạ . Em gà nên xin các cao thủ chỉ giáo em xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi MrGon Xem bài viết
                                Các cao thủ cho em hỏi con bếp từ nhà em là của hãng AEG mua từ bên đức . Hôm nay e mở lên nấu bt 1 lúc sau thì nó báo tít tít rồi hiện chữ L cả 4 bếp là bị sao ạ . Em gà nên xin các cao thủ chỉ giáo em xin cảm ơn
                                Cả 4 bếp thì bác kiểm tra nguồn điện nhà bác xem thế nào?
                                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                                Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X