Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS
    KT áp 5v trên bàn phím xem nó lên tới đó chưa? thạch anh 3 chân 8.0 ở trên bo bàn phím ấy! thế áp 18v có Ko? áp mẫu DC thế nào sau R nó là 5v đấy bạn KT lại xem nào!
    Áp 5v thì tốt. còn thạch anh thì toàn là linh kiện dán nên e không biết con thạch anh dán như thế nào bác gợi ý cho e nhé. e đo áp ở quạt thì đủ 18v lun. còn áp mẫu dc như thế nào e chưa biết chỗ nào nên chưa kiểm tra được để khi nào e tìm và đo xem thử rồi bác giúp e tiếp nha

Comment

• Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
      minh nói cách do igbt còn tốt khi bạn dẻ que do chiều ec ko lên giữ nguyên chân e dảo que do từ chân c sang chân g sau dó chuyển que do về chân c kim se lên dánh châp ge thì ce ko lên nũa như vậy igbt mới tốt nếu ko ban thay thử igbt mơi cho chắc an R lấy mẫu DC từ +tụ 5mf qua r vài trăm k về VSL R lấy HV từ chân c igbt cung vài trăm k về VSl còn R lây mẫu AC tùy tưng máy nếu có nó có 2con R từ dầu vào diên AC cũng vài trăm k dây . ban kiềm tra lại rùi tính tếp

e đã kiểm tra phím bấm k sao bác ak. còn con IGBT e kiểm tra theo như bác hướng dẫn thì khi chuyển que đo từ chân G sang C kim không lên gì hết bác ak.

Comment

• bạn kiểm tra như minh hướng dẫn mà ko kên kim thì do thử con mới rùi thay cho chắc .còn bạn làm do thử như mình nói mà ko lên kim ce la bị dứt igbt rùi

Comment

• Nguyên văn bởi thohuynhvan Xem bài viết
          E đã tháo ra đo CE một chiều lên đảo chiều thì không lên, đo chân G với từng chân C, E thì không lên chiều nào cả. vậy là IGBT vẫn bình thường đúng không bác.
          ak bác chỉ giúp e cụ thể các điện trở lấy mẫu là những con ở vị trí nào ak.
          Con IGBT của bạn đo như vậy là tốt rồi còn đo Điện trở lấy mẫu bạn nhổ một chân con trở ra đo cho chính xác (mấy con to nhất trên board ) đo hết cho khỏi sót. Đo bằng đồng hồ digital (kỹ thuật số) càng tốt. Tất nhiên bạn phải đọc được điện trở và so sánh mức độ sai số giữa kết quả đo và giá trị ghi trên con điện trở đó. Nếu nghi ngờ thì quăng ra và thế con khác cùng trị số vào.
          Last edited by uoemx; 18-03-2013, 20:07.

Comment

• xin chào các bác em co con bếp saiko bị chết igbt em đã thay rồi khi bật bếp nó nấu sủi nước rồi mất từ kèm theo tiếng bíp em tắt nguồn di bật lại thì lại dược rồi khi sôi nước thì lại bị như cũ mong các bác giúp em với

Comment

Áp 5v thì tốt. còn thạch anh thì toàn là linh kiện dán nên e không biết con thạch anh dán như thế nào bác gợi ý cho e nhé. e đo áp ở quạt thì đủ 18v lun. còn áp mẫu dc như thế nào e chưa biết chỗ nào nên chưa kiểm tra được để khi nào e tìm và đo xem thử rồi bác giúp e tiếp nha
              Ký hiệu trên bo mạch có chữ cái đầu là X... nó nằm gần IC VSL trên bo ĐK, ( Dữ kiện bạn đưa ra ban đầu bếp tắt luôn, vậy đèn báo nguồn cũng Ko có luôn hả?)
              TuanHung 0915535072

Comment

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
                Ký hiệu trên bo mạch có chữ cái đầu là X... nó nằm gần IC VSL trên bo ĐK, ( Dữ kiện bạn đưa ra ban đầu bếp tắt luôn, vậy đèn báo nguồn cũng Ko có luôn hả?)
                không tất cả các đèn đều sáng rồi mới tắt. bấm nút nguồn lại thì không lên nữa. rút phích cắm ra khỏi ổ điện cắm lại thì đèn sáng lại quạt chạy khoảng 3s rồi tắt tiếp.

Comment

• Bác VT đỉnh thật các bác à ! Bếp từ nhà em lại chạy ro ro. Thế mà bao nhiêu thợ phải bó tay

Comment

không tất cả các đèn đều sáng rồi mới tắt. bấm nút nguồn lại thì không lên nữa. rút phích cắm ra khỏi ổ điện cắm lại thì đèn sáng lại quạt chạy khoảng 3s rồi tắt tiếp.
                    bạn đo áp 5v khi bếp đã tắt hết đèn rồi à? bấm phím nguồn khi Ko có đèn nguồn phải Ko? bạn KT nguồn 310v cấp trước cho VIPER 12a và tụ 10mf 400v xem!
                    TuanHung 0915535072

Comment

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS
                      Có bạn bị như vậy thay tụ nguồn cấp trước lại OK rồi đấy! bạn KT lại tụ này xem

E đo điện áp ở 2 đầu tụ này thì thấy có khoảng 219v Bác ak. nhưng để khi nào e thay con này xem sao. Rồi có gì mong các Bác giúp đỡ tiếp chứ e cũng đau đầu với nó quá các Bác ơi!

Comment

Chào các Bác bếp media model MI-SV19DD cắm nguồn vào thì đèn sáng, quạt chạy 3s là tắt luôn bấm power không lên nữa luôn. rút phích điện ra cắm lại thì đèn cũng sáng tí rồi tắt nữa.
                        E tháo ra dán lại keo tản nhiệt ở con điện trở nhưng vẫn không tác dụng.
                        Các bác giúp e đoán bệnh con này với!
                        Chúc sức khỏe cả nhà!
                        Bệnh nó đây các bác ơi! xem lại giup e!
                        thank cả nhà!

Comment

E đo điện áp ở 2 đầu tụ này thì thấy có khoảng 219v Bác ak. nhưng để khi nào e thay con này xem sao. Rồi có gì mong các Bác giúp đỡ tiếp chứ e cũng đau đầu với nó quá các Bác ơi!
                          áp này là 310v khi có tụ, áp cho bếp cũng vậy ( sau nắn và tụ từ 290 đến 310v )
                          nếu 219 v thì: 1 là xem điện lưới có yếu Ko
                          2 đồng hồ có chuẩn Ko,
                          nếu 2 tiêu chuẩn trên OK thì xem lại tụ lọc sau cầu nắn đó
                          Last edited by TuanHungNTS; 20-03-2013, 21:24.
                          TuanHung 0915535072

Comment

áp này là 310v khi có tụ, áp cho bếp cũng vậy ( sau nắn và tụ từ 290 đến 310v )
                            nếu 219 v thì: 1 là xem điện lưới có yếu Ko
                            2 đồng hồ có chuẩn Ko,
                            nếu 2 tiêu chuẩn trên OK thì xem lại tụ lọc sau cầu nắn đó
                            Áp trên tụ lọc 5m sau cầu nắn thì được gần 310V.
                            219V là áp AC e đo được trên tụ 2m lọc để cấp cho viper12A ấy bác ak!

Comment

Áp trên tụ lọc 5m sau cầu nắn thì được gần 310V.
                              219V là áp AC e đo được trên tụ 2m lọc để cấp cho viper12A ấy bác ak!
                              Áp DC cấp cho nguồn cấp trước cũng tương đương áp cho mâm (~310v) sau nắn, lọc ( bạn đo kia là áp trên tụ 2m 275vAC phải Ko? đấy là áp AC thôi) Bếp của bạn là BAX hay BA sắt thường?
                              TuanHung 0915535072

Comment

Áp DC cấp cho nguồn cấp trước cũng tương đương áp cho mâm (~310v) sau nắn, lọc ( bạn đo kia là áp trên tụ 2m 275vAC phải Ko? đấy là áp AC thôi) Bếp của bạn là BAX hay BA sắt thường?
                                BAX Bác ak. e thấy trên mạch công suất có vẻ như k có vân đề gì hết.
                                Có khi nào là do phần điều khiển k Bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X