Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi là khj đo ở hai đầu tụ 5mf được 300vdc lúc mới cắm điện hay bấm nút power rồi vậy

Comment

• diện áp do trên dó 300vdc là lúc ko tải có tải diện áp chỉ còn hơn 200vdc thôi

Comment

• Nguyên văn bởi lehathanh106 Xem bài viết
        [MENTION=120412]caoban[/MENTION]g21: Tôi nhầm 60'/5 ấm.
        Ý tưởng của bác cũng hay, nhưng liệu dùng 1 bo điều khiển 2,3 hay 4 cuộn từ giống nhau (bắt đầu từ cầu đi ôt => lọc => Cuộn dây từ => IGBT.....) liệu có hay hơn không? Khi đó đáy nồi của bác to thì kéo chúng xa nhau ra là được.
        nó liên quan dến việc giám sát nhiệt dộ và tải của từng mâm từ .nên ko thể dấu chung nhiều mâm từ dc , khi dó sẽ có mâm tải nặng và mâm tải nhẹ . với diện áp d/k igbt ko dổi thì con tải nhẹ dễ toi lắm dấy

Comment

• Xin chào các anh,
          Em cũng có 1 cái bếp từ (loại không có màn hình), model EF197, tự nhiên cắm diện không lên nguồn
          Qua nay có xem topic này thì em mở ra em kiểm tra thì thấy cầu chì đứt, em lấy dây kẹp nối lại thì...bùm, nó nổ lên và ngay chổ này, xin các anh vô giúp dùm em, buồn qua đi
          Mặt trên
          Click image for larger version

Name:	P1010595_res.jpg
Views:	2
Size:	219.3 KB
ID:	1377191
          mặt dưới

Name:	P1010596_res.jpg
Size:	232.6 KB
ID:	1377190
          mặt trên của chỗ bị nổ

Name:	P1010599_res.jpg
Size:	232.7 KB
ID:	1377189

Em cũng nghe nói là do con sò IGBT nữa , vậy thì anh chị chỉ dùm em con sò đó khi mình đi mua mình nói tên gì? , mua ở sạp nào chợ Nhật Tảo vì em dân amateur điện tử.
          Em chân thành cảm ơn !

Comment

• bếp từ mEDIA BÁO LỐI E4 là lỗi gì các bác ơi. Cám ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi toivannho Xem bài viết
              Xin chào các anh,
              Em cũng có 1 cái bếp từ (loại không có màn hình), model EF197, tự nhiên cắm diện không lên nguồn
              Qua nay có xem topic này thì em mở ra em kiểm tra thì thấy cầu chì đứt, em lấy dây kẹp nối lại thì...bùm, nó nổ lên và ngay chổ này, xin các anh vô giúp dùm em, buồn qua đi
              Mặt trên
              [ATTACH=CONFIG]64573[/ATTACH]
              mặt dưới
              [ATTACH=CONFIG]64572[/ATTACH]
              mặt trên của chỗ bị nổ
              [ATTACH=CONFIG]64571[/ATTACH]

Em cũng nghe nói là do con sò IGBT nữa , vậy thì anh chị chỉ dùm em con sò đó khi mình đi mua mình nói tên gì? , mua ở sạp nào chợ Nhật Tảo vì em dân amateur điện tử.
              Em chân thành cảm ơn !
              sao thấy cầu chì dứt mà dã vội thay vào thế , dễ hỏng thêm linh kiện lắm dấy . thường cầu chì dứt là chập igbt 3 chân , cầu nắn D 4 chân dc gắn vào tấm tỏa nhiệt .hai thứ này hay cùng chết lắm .tiếp theo là tụ 5mf/400v vuông den to cũng hay chết . thay 3 thứ dó rùi thì lấy bóng dèn sợi dốt 220v/60w thay vào vị trí mâm từ và cắm diện nếu bóng dèn ko sáng thì lắp mâm từ vào , dặt nồi lên thử .ko dc thì kiểm tra tiếp sau . con ìgbt thì thay bắng 20R1202d hoặc fag25n120 là dc
              Last edited by chipben12345; 22-04-2013, 17:17.

Comment

• mặt sau thấy bị cháy nhiều doạn mạch lắm mấy dường hồi tiếp AC,DC dấy nhớ hàn lại kiềm tra kỹ linh kiện nhé

Comment

• anh vt 123 ơi anh dã nhận đươc hình main tôi gửi cho anh chưa nêu đã nhận được anh nghiên cứu và chỉ bảo cho tôi với cám ơn anh nhiều

Comment

• Các bác cho em hỏi là bếp Media khi bật Power thì kêu khoảng hơn gần 40 tiếng bíp rồi mới chạy bình thường, các nút bấm và đèn báo chạy bình thường, là do lỗi ở đâu vậy ạ, em đã thay tụ 5mf, các tụ lọc nguồn 220mf cho +18 vol, tụ 47mf và 10mf nữa rồi, bi giờ chẳng biết phải thay con gì nữa, giúp em với các bác ơi. Cám ơn các bác nhiều lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi campu Xem bài viết
                      Các bác cho em hỏi là bếp Media khi bật Power thì kêu khoảng hơn gần 40 tiếng bíp rồi mới chạy bình thường, các nút bấm và đèn báo chạy bình thường, là do lỗi ở đâu vậy ạ, em đã thay tụ 5mf, các tụ lọc nguồn 220mf cho +18 vol, tụ 47mf và 10mf nữa rồi, bi giờ chẳng biết phải thay con gì nữa, giúp em với các bác ơi. Cám ơn các bác nhiều lắm.
                      tất cả các tụ bạn thay rùi thì bạn thay nốt cảm biến di , từ jắc cắm wa những linh kiện jì thì bạn kiểm tra có tụ thì thay luôn thử xem nhé

Comment

• bếp phiplip hd 4917 báo lỗi e1 la bị gì vậy các bác. mong các bác chỉ dùm

Comment

• Nguyên văn bởi tamaca Xem bài viết
                          bếp phiplip hd 4917 báo lỗi e1 la bị gì vậy các bác. mong các bác chỉ dùm
                          nhiều bếp lỗi e1 la chưa dúng nồi .nếu dúng rùi thì bạn kiểm tra các diện áp 5v,18v,300v có dủ ko nếu ok thì dến kiểm tra các cảm biến , sau cùng là các diện trở lấy mẫu AC,DC,HV nhé

Comment

• Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
                            sao thấy cầu chì dứt mà dã vội thay vào thế , dễ hỏng thêm linh kiện lắm dấy . thường cầu chì dứt là chập igbt 3 chân , cầu nắn D 4 chân dc gắn vào tấm tỏa nhiệt .hai thứ này hay cùng chết lắm .tiếp theo là tụ 5mf/400v vuông den to cũng hay chết . thay 3 thứ dó rùi thì lấy bóng dèn sợi dốt 220v/60w thay vào vị trí mâm từ và cắm diện nếu bóng dèn ko sáng thì lắp mâm từ vào , dặt nồi lên thử .ko dc thì kiểm tra tiếp sau . con ìgbt thì thay bắng 20R1202d hoặc fag25n120 là dc
                            Nguyên văn bởi chipben12345 Xem bài viết
                            mặt sau thấy bị cháy nhiều doạn mạch lắm mấy dường hồi tiếp AC,DC dấy nhớ hàn lại kiềm tra kỹ linh kiện nhé
                            Cám ơn anh, mình cũng thay con IGBT và con diode cầu, rồi hàn lại đoạn mạch bị nổ , xong là ok rồi, đang xài thấy ok lắm
                            Chân thành cảm ơn anh ! Chúc anh vui

Comment

• Các bác ơi, em đụng một bếp SaiKo mắc bệnh kỳ cục là: Đang nấu (rán, xào, lẩu....) cứ được dăm phút thì nhảy về "giữ ấm", bác nào đụng rồi thì chỉ giúp, em cảm ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi lehathanh106 Xem bài viết
                                Các bác ơi, em đụng một bếp SaiKo mắc bệnh kỳ cục là: Đang nấu (rán, xào, lẩu....) cứ được dăm phút thì nhảy về "giữ ấm", bác nào đụng rồi thì chỉ giúp, em cảm ơn nhiều.
                                theo mình nghĩ thứ nhất là cảm biến nhiệt có lỗi thứ nhì igbt yếu thứ 3 phần cảm ứng dòng có vấn dề bạn kiểm tra kỹ xem nhé à kiểm tra thêm phím giữ ấm có bị chạm nhẹ ko bạn tháo ra cho chắc ăn trên dường các phím lệnh về vsl có tụ gốm bạn thay luôn di dể loại chừ hút chân tất cả các chức năng khác chỉ dể power và lẩu thôi
                                Last edited by chipben12345; 24-04-2013, 14:13.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X