Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi dientuviet36 Xem bài viết
    Em có cái bếp từ Sunhouse kiểm tra hoài ko biết bị sao mà bật lên bình thường chỉ khi ấn nút để bếp bắt đầu chạy thì phần hiển thị nó nhiễu nhiễu loạn loạn rồi ngắt luôn, bật lại thì lại bị nthe rồi ngắt, nhấc bếp lên vẫn thấy báo lỗi E0 bthg .Giúp em với ạ
    Bác đo xem lúc ngắt nguồn có ổn định không

Leave a comment:

• dientuviet36
    replied
    Em có cái bếp từ Sunhouse kiểm tra hoài ko biết bị sao mà bật lên bình thường chỉ khi ấn nút để bếp bắt đầu chạy thì phần hiển thị nó nhiễu nhiễu loạn loạn rồi ngắt luôn, bật lại thì lại bị nthe rồi ngắt, nhấc bếp lên vẫn thấy báo lỗi E0 bthg .Giúp em với ạ

Leave a comment:

• thientrungnb
    replied
    Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết
    Bệnh này thuộc dạng "khoai" nhất trong bếp từ, bởi nó có nhiều nguyên nhân đưa đến.
    Nguyên nhân từ mạch nhận xoong như bác 0601 nói ở trên cũng có khả năng lắm.

Ngoài ra, cần kiểm tra mạch chỉnh lưu. D cầu C lọc có đảm bảo đủ áp liên tục không? Mạch kiểm soát (có con biến áp dòng) thì thứ cấp, D cầu, R và R biến đổi có chuẩn thì mới báo tín hiệu về MCU chuẩn. Nếu sai nó cũng sẽ đóng ngắt liên tục...
    Rồi còn mạch so sánh ở con LM339 nữa...

Tuy nhiên, trước mắt bác thử kiểm tra xem tình trạng vệ sinh toàn bộ mạch bếp đã. Nhiều khi nguyên nhân rất đơn giản như côn trùng, nước canh... chui vào trong làm hỏng mạch. Bằng mắt thường có thể nhận biết.
    Hoặc xấu hơn, do lỗi MCU chẳng hạn.
    T
    Mình đã gặp pan này rồi...rất rộng..cuối cùng do con R lấy mẫu nguồn vào 220v( CÓ VẺ KỲ QUÁ NHỈ)

Leave a comment:

• tuannguyenb5
    replied
    Nguyên văn bởi thuyvinh Xem bài viết
    Em có bếp tiger king,phím cảm ứng. Đặt nồi vẫn nghe tách tách tiếng bắt nồi mà báo lỗi E0. Cứ tách tách mãi. Các bác giúp em

Bệnh này thuộc dạng "khoai" nhất trong bếp từ, bởi nó có nhiều nguyên nhân đưa đến.
    Nguyên nhân từ mạch nhận xoong như bác 0601 nói ở trên cũng có khả năng lắm.

Ngoài ra, cần kiểm tra mạch chỉnh lưu. D cầu C lọc có đảm bảo đủ áp liên tục không? Mạch kiểm soát (có con biến áp dòng) thì thứ cấp, D cầu, R và R biến đổi có chuẩn thì mới báo tín hiệu về MCU chuẩn. Nếu sai nó cũng sẽ đóng ngắt liên tục...
    Rồi còn mạch so sánh ở con LM339 nữa...

Tuy nhiên, trước mắt bác thử kiểm tra xem tình trạng vệ sinh toàn bộ mạch bếp đã. Nhiều khi nguyên nhân rất đơn giản như côn trùng, nước canh... chui vào trong làm hỏng mạch. Bằng mắt thường có thể nhận biết.
    Hoặc xấu hơn, do lỗi MCU chẳng hạn.
    T

Leave a comment:

• timcachpro93
    replied
    Cho e hỏi tí e có cái bếp từ nguồn bình thường 18v 5v ok hết mà bấm nút để cho bếp từ hoạt động thì không thấy đền sáng
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

bác xem mấy thanh ferit dưới mâm từ có bị vỡ hay rơi mất thanh nào không ?
    trường hợp bác đặt lon sũa bò lên nóng là bếp bình thường đấy

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X