Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
    heeeeeeeeeee vậy em chịu thua rồi.....nhưng nếu vậy ko đánh pan đường đó nửa ....vì số đài hiển thị vẫn giữ nguyên....mà chỉ chạy đài....em nghỉ thế này anh hải xem có chút lý nào ko nhé......thực sự nó đang nằm ở một kênh số nhất định,nhưng do điện áp VT bênh trong hộp kênh luôn thay đổi.....mà điện áp này do hai chân data điều khiển...kết hợp giữa vi xử lý và ic nhớ...nhưng mình chưa thay thử thạch anh xử lý..múc con này nếu may mắn........hiiiiii
    ừ để thử xem sao..pan này mới gặp lần đầu thật là nan giải

DĐ:-
    Email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
      ừ để thử xem sao..pan này mới gặp lần đầu thật là nan giải
      anh làm đường 33v lại đi nhé
      PHILONGDTM

MỸ LÂM-HÒN ĐẤT-KIÊN GIANG

Comment

• tình hình là cái tivi jvc mình làm xong ùi....hư xung vert.....cám ơn mí bác cũng nhiệt tình

Comment

• Nguyên văn bởi philongdtm Xem bài viết
          Đường cấp cho lock hả philong.ừ để mình làm kỉ lại xem sao...đau đầu quá

Email:

Comment

Đường cấp cho lock hả philong.ừ để mình làm kỉ lại xem sao...đau đầu quá
            bạn hút chân ir ra xem sao nhé...bữa mình cũng làm 2con tcl và samsung bị ik vậy.....hút chân key ra sẽ không chạy được đâu...chân key với ir phải có 3v3 kiểm tra 2 chân này xem....mình có đọc luồng của bạn...mà bạn thay ic 8873 chua.....pan của mình bị chạm chân ir xuống max. mình câu nguồn 5v vào chân ir lun....khỏi phải thay ic...hen sao nó hết chạm

Comment

• cảm ơn bác vanlai fw bác cho em nap thử không chạy bác a.

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                bạn hút chân ir ra xem sao nhé...bữa mình cũng làm 2con tcl và samsung bị ik vậy.....hút chân key ra sẽ không chạy được đâu...chân key với ir phải có 3v3 kiểm tra 2 chân này xem....mình có đọc luồng của bạn...mà bạn thay ic 8873 chua.....pan của mình bị chạm chân ir xuống max. mình câu nguồn 5v vào chân ir lun....khỏi phải thay ic...hen sao nó hết chạm
                mình thay hết rồi bạn ơi.tray luôn cả thạch anh như Lái góp ý rồi mà vẩn y vậy.nó cứ chạy hết đài này sang đài khác giống như đang dò đài chỉ có mổi hiển thị số k thay đổi thôi

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi philongdtm Xem bài viết
                  cảm ơn philong rất rất nhiều.ok chính xác đứt đường mạch in 33v mình đã làm lại ok rồi.1 lần nửa cảm ơi philong và tất cả ae đả nhiệt tình giúp đở.thanks

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                    tình hình là cái tivi jvc mình làm xong ùi....hư xung vert.....cám ơn mí bác cũng nhiệt tình
                    Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                    cảm ơn philong rất rất nhiều.ok chính xác đứt đường mạch in 33v mình đã làm lại ok rồi.1 lần nửa cảm ơi philong và tất cả ae đả nhiệt tình giúp đở.thanks
                    Haha...bửa nay hai anh này bị ăn hành...chắc chém ngọt lắm đây...ngày mai có lẽ tới lượt mình...hehe..

DĐ: 0939809349

Comment

hiiiiiiiiiiiii cuối cùng lại bị cái cần kiểm tra đầu tiên..............heeeeeeeee....nhiều lúc bối rối là vậy đó..........xin chúc mừng anh hải nhé.........nó cũng gần trùng ý tưởng cuối của em ...nhưng là thay đổi 33v bên ngoài.....
                      NO NO
                      NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                        hiiiiiiiiiiiii cuối cùng lại bị cái cần kiểm tra đầu tiên..............heeeeeeeee....nhiều lúc bối rối là vậy đó..........xin chúc mừng anh hải nhé.........nó cũng gần trùng ý tưởng cuối của em ...nhưng là thay đổi 33v bên ngoài.....
                        Nguyên văn bởi hoanghuynh25 Xem bài viết
                        Haha...bửa nay hai anh này bị ăn hành...chắc chém ngọt lắm đây...ngày mai có lẽ tới lượt mình...hehe..

đôi khi cái đơn giản mà mình k nghỉ ra,rối quá quên luôn...thật ra cái tivi này bị hỏng cao áp 1010A mình lảnh thay cao áp khi lên hình rồi mới thấy cái......bó hành như ngày nay...hihiii thật là đau đầu

Email:

Comment

• hehehe cảm ơn thong85 đả giúp đở nhưng pan thong85 đưa ra không trùng khớp với bé vì vậy bé không cho 250 điểm đâu....kakakakaka vậy là mất luôn 3 xị rồi nhé

Email:

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghuynh25 Xem bài viết
                            không sao...mới có 2h thui....hehehe. có lần vật cả nửa ngày mới đưới...bác này cũng vui tính nhỉ

Comment

hehehe cảm ơn thong85 đả giúp đở nhưng pan thong85 đưa ra không trùng khớp với bé vì vậy bé không cho 250 điểm đâu....kakakakaka vậy là mất luôn 3 xị rồi nhé
                              tại nói = miệng k có linh đâu hichic mua 1 chai để đó sửa k ra kéo chiếu ra mút là sửa dc à khặc akhc85.
                              lâu lâu vô luồng này tán dóc , vắng quá à . kakak .

MỸ THO - TIỀN GIANG
                              "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• ae có fw NIKen model NCT-2101 tổng 8873CPANG6HV9 HAY-19. 24C08 loc thường, đèn phảng.cám ơn nhiều.
                                CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                                ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                                ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X