Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• SONY . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu SONY

Mình dang cần lược đồ sony. Xa 21m80 bạn nào có giúp mình.

Nguyên văn bởi luu van binh Xem bài viết
    Mình dang cần lược đồ sony. Xa 21m80 bạn nào có giúp mình.
    Bạn cho biết nó chạy IC nào (CPU , YC) và có kiếm kỹ ở diển đàn này chưa. Nếu ko có thì mình sẽ giúp

Comment

Nguyên văn bởi minhtrimytho Xem bài viết
      Bạn cho biết nó chạy IC nào (CPU , YC) và có kiếm kỹ ở diển đàn này chưa. Nếu ko có thì mình sẽ giúp
      IC giao động, màu,chói CXA 2159S.

Comment

Nguyên văn bởi luu van binh Xem bài viết
        IC giao động, màu,chói CXA 2159S.
        Đây là phần Ic CXA 2159s . Bạn cần phần nào nữa thì cứ nói Mình sẽ gởi tiếp ..Máy Bạn bị PAN gì vậy ! .Do file lớn tới 20M nên không gởi hết được mong các bạn thông cảm
        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi minhtrimytho Xem bài viết
          Đây là phần Ic CXA 2159s . Bạn cần phần nào nữa thì cứ nói Mình sẽ gởi tiếp ..Máy Bạn bị PAN gì vậy ! .Do file lớn tới 20M nên không gởi hết được mong các bạn thông cảm
          trước tiên cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp mình.máy của mình bị xì flyback ,chay sò ngang .Thay xong bị protec không mở nguồn,nối tắt điên trở B+ cấp cho flyback máy chạy hình ,tiếng ,màu bình thuờng.Nhưng bị méo phìa trên hìnhnhư quả địa cầu lúc này đèn power chớp 5 cái,mình thay plyback khác đời,mình để máy chạy như vặy cả ngày nhưng không thấy trở ngại gì nhưng giao cho khách thì hơi ngại,bạn có ý kiến gì giúp minh không?thân chào bạn.

Comment

[QUOTE=luu van binh;235837]trước tiên cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp mình.máy của mình bị xì flyback ,chay sò ngang .Thay xong bị protec không mở nguồn,nối tắt điên trở B+ cấp cho flyback máy chạy hình ,tiếng ,màu bình thuờng.Nhưng bị méo phìa trên hìnhnhư quả địa cầu lúc này đèn power chớp 5 cái,mình thay plyback khác đời,mình để máy chạy như vặy cả ngày nhưng không thấy trở ngại gì nhưng giao cho khách thì hơi ngại,bạn có ý kiến gì giúp minh không?thân chào bạn.
            Vậy nó bị hư phần méo gối . Nếu Bạn vào servive chỉnh ko có tác dụng thì sửa ở IC 502 số 2903 8 pin .
            Attached Files

Comment

Cám ơn bạn đã giúp mình,mình lấy cục plyback ccủa máy bị đánh lửa cạo kỷ vết cháy trám keo AB cho máy chạy thì máy chạy tốt ,tình hình méo gối còn nhưng rất ít có thể chấp nhận được,chắc mình để vậy giao cho khách thôi.chào bạn nhé.chúc vui.

Comment

tivi sony kv j21mf7 thay ic nguồn chạy được một ngày lại chết chập chân 1-3 ic nguồn

chào các bạn đồng nghiệp mình đang sửa tivi sony J21MF7.
                Máy có hiện tượng chập chân 1-3 IC nguồn sau khi thay IC mới chay được 1 thời gian ngắn lại chết và chập tiếp chân 1-3 IC nguồn mới thay

nhờ các bạn đồng nghiệp giúp đỡ mình cách khắc phục pan!
                cảm ơn các bạn!
                Last edited by samuenvn85; 16-01-2011, 18:41.

Comment

Đây là pan đặc hiệu của SONY chạy nguồn STR 6707 . Bạn thay tụ C623 (220uF/16V)là OK . Nhớ ktra R629 (33 ohm) nếu đứt thì thay luôn .

Comment

Nguyên văn bởi samuenvn85 Xem bài viết
                    chào các bạn đồng nghiệp mình đang sửa tivi sony J21MF7.
                    Máy có hiện tượng chập chân 1-3 IC nguồn sau khi thay IC mới chay được 1 thời gian ngắn lại chết và chập tiếp chân 1-3 IC nguồn mới thay

nhờ các bạn đồng nghiệp giúp đỡ mình cách khắc phục pan!
                    cảm ơn các bạn!
                    dạo này IC STR S6707 mới rởm nhiều lắm bác nên kiếm con Zin để thay vào trước khi thay bác thay luôn mấy con tụ hóa bên sơ cấp và con PC và em PC SE115 nữa mấy linh kiện này hay gây bệnh chết bất ngờ lúc nào nó thích
                    http://baohanhbeptu.vn
                    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                    ĐT: 0967 403 123

Comment

Ra Nhật tảo... khu bán đồ rã monitor ...mua con cũ mà thay , con STR6708 hoặc STR6709 chạy rất tốt ,công suất lớn .Bảo đảm 10 con chạy đủ 10 !Nhưng nhớ là kiểm tra kỉ mạch kích giống như anh Tuanhonglac nói trước đã !

Comment

Pan do tụ C623 gây ra chỉ chập mối nối BC (chân 1 và 3 chập), mối nối CE vẫn không bị chập . Vì vậy khó có thể đổ lỗi do IC . Nếu IC kém chất lượng , thì CE phải chập luôn , thậm chí nổ bụng . Với IC bị chập BC vẫn còn có thể tạm sử dụng để k/tra mạch ,bằng cách cắt bỏ chân 1 và 3 , sau đó ghép 1 transistor nguồn theo thứ tự B vào chân 3 ; C vào chân 1 ; E vào chân 2 (các mạch khác trong IC vẫn không hư hỏng). Sau khi máy chạy tốt rồi , sẽ đóng IC mới vào. Nhớ mọi sửa chữa trên phần nguồn đều phải cách ly tải .

Comment

Thay mới tụ dập xung giữa pin 1&2(có 2 tụ 680p//1000p),đo ko biết đâu bạn
                          THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

chào các bạn mình đã thay điện trở 33ohm + tụ 16V 220mf + se 115 + pc123 + tụ dập xung 680p +1000p, nhưng máy không bị chập chân 1&3 nữa mà giờ chuyển sang chập chân 2&3
                            nhờ các bạn giúp mình với!
                            với lại con transitor nguồn mà bác Tuấn nói mã là gì chỉ em được ko ạ?
                            Last edited by samuenvn85; 18-01-2011, 22:45.

Comment

Bác datphamthanh và viettien123 chỉ dẫn chính xác đấy bạn ,bác Tuanhonglac tư vấn cho bạn với đk STR của bạn ko chập chạm chân B (pỉn3) .mình nghĩ cuộn biến áp xung của bạn do hỏng IC nhiều lần đã có vấn đề rồi.bạn nên thay đi và làm lại từ đầu.nhớ làm trước ly cafe cho ổn chứ . chẳng có gì là ko đc,cứ từ từ...
                              THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

Về tác giả

Collapse

luu van binh Tìm hiểu thêm về luu van binh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X