Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

cái tivi LG nhà em sao đang xem bỗng tự động tắt. đèn power không cháy.khi nhấn nút power chỉ nghe tiếng tittit chứ không cháy đèn, không lên hình luôn.
    nhờ các anh giúp dùm em cái nha.

Nguyên văn bởi babydance Xem bài viết
    cái tivi LG nhà em sao đang xem bỗng tự động tắt. đèn power không cháy.khi nhấn nút power chỉ nghe tiếng tittit chứ không cháy đèn, không lên hình luôn.
    tháo máy ra và dùng thang đồng hồ X10k đo chụp HV và mas nều kim đồng hồ nhúc nhích thì dem cục plyback đi cằt tụ HV

Comment

Chưa gì đả kêu người ta kiểm tra playback rồi!keu tít tít có khả năng là nguồn đả chạy rồi
      nhưng do châp nguồn bên thứ câp nên đèn power ko sáng,ta phải kiểm tra coi có đường nào bị chập hay ko,trước tiên là nguồn B+ cấp cho sò dòng,nếu chạm thì kiểm tra sò,sau đó kiểm tra các nguồn còn lại.

Comment

Tivi nhà em chứ không phải em là thợ hả ? Em mang ra tiệm thuê người ta sửa chữa cho . Trong tivi có vài nguồn điện cao đấy , không biết mà sờ vô là hết tham gia diễn đàn này luôn.

Comment

em cũng đang học bên điện tử nên muốn tìm hiểu thêm ấy mà.nếu các anh chỉ em thấy làm đựoc thì khỏi đem ra tiệm mất công.tivi này nặng quá.hihi

Comment

Đả kiểm tra được tới đâu rồi có nguồn B+ cấp cho sò dòng chưa

Comment

Truoc tien fai xem lai nguon cap,sau do den Vixuly xem co OSC chua roi tiep tuc den so dong....Em dung dùng dong ho 10k nhu ban noi,rat nguy hiem do...
              Trần Duy Phong
              Mobile : 01699470568
              Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Hỏng sò dòng ròi thay con sò khác đi kiểm tra con nào có chân nói tr­­ục tiếp với cao áp ấy.

Comment

Kiểm Tra chua kiểm tra cẩn thận thì hỏi làm sao mà biết để trả lời cho bạn được?kiểm tra kỉ không mang ra thợ nhé nếu ở thanh hóa mang lên Tớ sửa cho Okie!

Comment

Nguyên văn bởi duyphongnd Xem bài viết
                    Truoc tien fai xem lai nguon cap,sau do den Vixuly xem co OSC chua roi tiep tuc den so dong....Em dung dùng dong ho 10k nhu ban noi,rat nguy hiem do...
                    Chưa chi đã hù rồi sao em nó dám ra tay.Bạn có thể làm theo trình tự dưới đây:
                    _đo sò Hout xem có chập không,nếu không ,hút trống đường nguồn B+ cấp cho Plyback(có thể gắn vào đó 1 tải giả là bóng đèn 60w),không gắn cũng không sao vì nguồn vẫn còn cấp cho nhiều tải khác.
                    -bấm công tăc mở nguồn xem đèn power có sáng không,đo kiểm tra các nguồn thứ cấp bình thường không>>nếu không có nguồn thì tạp trung sửa phần nguồn.
                    -Nếu nguồn tốt mà sò Hout không chập thì tháo plyback ra,tháo núm cao áp,đo om giữa núm cao áp với chân mass(chân ở ngoài)nếu phát hiện rỉ chập thì mới tính đến cưa bỏ tụ.
                    Đây là bệnh đặc trưng của LG màn hình phẳng!
                    .(TCS)

Comment

Cần xin sơ đồ và tài liệu về 2 loại TV LG gấp

Ai có sơ đồ và tài liệu về LG 15FB50VE và LG 15FB5RGE cho em với.
                      Dạo này đang học loại TV này mà không có sơ đồ.
                      Ai có post lên em xin chân thành cảm ơn
                      dt:0975 322 606

Comment

cho tôi biết là máy chạy chassis loại nào nhé. Ký hiệu chasis là MC...ghi ở chân cao áp đó

Comment

Đó là Chassic MC 091A va MC 059A bạn à bạn có UP lên cho mình xin với cảm ơn nhiều

Comment

vào đây: http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=13690

Comment

À là loại MC 019A và 059A các bác à

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X