Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huyphuongyen Xem bài viết
    XIN Chào Anh Em trên diễn đàn.E có con LG modem: 21FCRG {IC tổng LG631} _ ic Lv 1116_ ic LA7958: hiện tượng nó KHÔNG CÓ CHÓI KHÔNG ,CÓ HIỂN THỊ ,âm thanh tốt.thỉnh thoảng máy lại chạy bt có hình ,có hiển thị ,có tiếng rồi lại mất chỉ còn tiếng.E đo các mức nguồn đều tốt đã thay thử 3 con IC nói ở trên. đèn hình tốt. XIn A E CHỈ GIÚP .THANKS
    Bạn có thể ko tin, nhưng thay Fbt là okok

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Các anh ai có main LG 32CS410 báo em với.
      Đức SĐT: 0916313234

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
        Bạn có thể ko tin, nhưng thay Fbt là okok
        đã thay thử rùi nhưng ko đc bác ak.thanks

Comment

• XIN Chào Anh Em trên diễn đàn.E có con LG modem: 21FCRG {IC tổng LG631} _ ic Lv 1116_ ic LA7958: hiện tượng nó KHÔNG CÓ CHÓI KHÔNG ,CÓ HIỂN THỊ ,âm thanh tốt.thỉnh thoảng máy lại chạy bt có hình ,có hiển thị ,có tiếng rồi lại mất chỉ còn tiếng.E đo các mức nguồn đều tốt đã thay thử 3 con IC nói ở trên. đèn hình tốt. XIn A E CHỈ GIÚP .THANKS
          e mới xử đẹp 1 con "thịt có luộc" (TCL) bị như trên, làm cỏ kĩ lưỡng abl, chạy ngon.

Comment

• Nhờ các AE giúp với máy LG 29in mặt phẳng [đời cao 100Hz]..MODEL bị mờ ko nhìn thấy nữa...Bây giờ em nó nguôn đủ 135V ...bấm chạy khoảng 5-8 giây là lại ngắt mất dao động...khi chạy đo nhanh các nguồn sau cao áp có đầy đủ [200V..28V +14;-14V ] Đã thay thử cuộn lái dòng và K.tra cao áp ko bị rò gì cả mà ko được...Rất mong các AE nhiều kinh nghiệm dòng máy này tư vấn giúp máy hư chỗ nào.. trân trọng cảm ơn!
            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• cần cho giúp tivi LG 29inch Modenl 29FU5RG chạy tổng TDA12011 , ic nguồn nổ tung nên không biết chạy còn gì ? bác nào biết con ic chạy còn gì bảo mình với chân thành cảm ơn
              đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• Nguyên văn bởi hoangvtiep Xem bài viết
                cần cho giúp tivi LG 29inch Modenl 29FU5RG chạy tổng TDA12011 , ic nguồn nổ tung nên không biết chạy còn gì ? bác nào biết con ic chạy còn gì bảo mình với chân thành cảm ơn
                nếu chạy con nhở thì là con STR 6556

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                  nếu chạy con nhở thì là con STR 6556
                  cảm ơn bác nhé khách giục lấy ngay mình cây nguồn 3 dây trả khách rồi
                  đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• e vừa nhận đc con smas tivi lg 42le5500 hiện tượng máy ko có báo đèn nguồn,,mở ra kt thấy nguồn stanby có ..nhấn phím cảm ưng tr mặt máy có giao động(tốt)sau khi đo đạc xác định e ic F0513 không cho ra áp đóng role nguồn chính....khi khò nóng thằng này thì chạy ok..nhưng ruuts điện ra 20p là nó lại như củ..hiện tại chưa kiếm đc ic thay thế..nên chưa có hướng đi tiếp..bác nào gặp pan này rồi xin đc chỉ giúp..à..
                    Attached Files
                    Điều phụ nử giử được bí mất ........
                    Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
                      e vừa nhận đc con smas tivi lg 42le5500 hiện tượng máy ko có báo đèn nguồn,,mở ra kt thấy nguồn stanby có ..nhấn phím cảm ưng tr mặt máy có giao động(tốt)sau khi đo đạc xác định e ic F0513 không cho ra áp đóng role nguồn chính....khi khò nóng thằng này thì chạy ok..nhưng ruuts điện ra 20p là nó lại như củ..hiện tại chưa kiếm đc ic thay thế..nên chưa có hướng đi tiếp..bác nào gặp pan này rồi xin đc chỉ giúp..à..
                      LED nhé ku thảo
                      Ku khò một con, up lên con khác đúng kukukuuuu. Bó trym roài

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                        LED nhé ku thảo
                        Ku khò một con, up lên con khác đúng kukukuuuu. Bó trym roài
                        e có nói ko phải tv led đâu,,e có nói là plasma đâu ,mà là smats tivi tất nhiên là led rồi..và chẳng phải theo sơ đồ thì thằng này quản lý role nguồn chính sao.........
                        Điều phụ nử giử được bí mất ........
                        Là điều họ ko biết!

Comment

• em đang gặp[ con lg chạy chip 76213 chạy 3 giây là ngắt dao động ngang , b+ tụt xuống 100vol liền ,pan lúc đầu chết nguồn str w6653 , bác nào gặp qua pan xin chỉ giáo , thank

Comment

• Hút Q16 ra rùi kt tiếp..
                            Hòa Phú - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
                            Mail:
                            Tel: 0946640229

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                              em đang gặp[ con lg chạy chip 76213 chạy 3 giây là ngắt dao động ngang , b+ tụt xuống 100vol liền ,pan lúc đầu chết nguồn str w6653 , bác nào gặp qua pan xin chỉ giáo , thank
                              Hút Q16 ra rùi kt tiếp..
                              Hòa Phú - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
                              Mail:
                              Tel: 0946640229

Comment

• cảm ơn bác để em kt lại

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse