Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tình hình là em đã tìm thấy con Q16 và hút nó ra rồi nhungh bệnh tình vẫn như cũ cứ dao động lên hạt mè lại cup dd rồi lại lên cứ thế lặp i lặp lại model 21FS6AG

Comment

• A,E diễn đàn ai có fw LG chạy tổng 8841, xử lý 8838 cho mình xin với, vì máy mất nhãn rồi. rất cám ơn a,e

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
        A,E diễn đàn ai có fw LG chạy tổng 8841, xử lý 8838 cho mình xin với, vì máy mất nhãn rồi. rất cám ơn a,e
        LG lấy nhớ trắng bỏ vào chạy ok

Comment

• nhờ các ae trên diễn đàn chỉ giáo với .tivi lg model rt -21fb70v bị bệnh kêu tạch tạch .khi em tháo cao áp ra thì nguồn chạy bình tthường b+ có đủ.lắp cao áp vào lại bị như cũ .<Cao áp ko chết> .em tháo hết sò dòng ,mành ra rùi vẫn vậy .đã kiểm tra các linh kiện xung quanh cao áp ,dòng ,mành.giờ ko biết làm từ đâu nữa các cao thủ gúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi nganhdt Xem bài viết
            nhờ các ae trên diễn đàn chỉ giáo với .tivi lg model rt -21fb70v bị bệnh kêu tạch tạch .khi em tháo cao áp ra thì nguồn chạy bình tthường b+ có đủ.lắp cao áp vào lại bị như cũ .<Cao áp ko chết> .em tháo hết sò dòng ,mành ra rùi vẫn vậy .đã kiểm tra các linh kiện xung quanh cao áp ,dòng ,mành.giờ ko biết làm từ đâu nữa các cao thủ gúp em với
            Trước tiên gắn tải giả thử nguồn B+ xem nguồn có ổn không , nếu nguồn tốt thử thay cao áp khác xem thế nào.

Comment

nhờ các ae trên diễn đàn chỉ giáo với .tivi lg model rt -21fb70v bị bệnh kêu tạch tạch .khi em tháo cao áp ra thì nguồn chạy bình tthường b+ có đủ.lắp cao áp vào lại bị như cũ .<Cao áp ko chết> .em tháo hết sò dòng ,mành ra rùi vẫn vậy .đã kiểm tra các linh kiện xung quanh cao áp ,dòng ,mành.giờ ko biết làm từ đâu nữa các cao thủ gúp em với
              chắc chắn cao áp chập 100%.thay cao áp mới chạy 0k0k....

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                chắc chắn cao áp chập 100%.thay cao áp mới chạy 0k0k....
                đã thay cao áp mới nhưng vẫn không được .tháo cao áp ra nguồn lại chạy bt.các bác coscao kiến nào kkhacs không

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                  Trước tiên gắn tải giả thử nguồn B+ xem nguồn có ổn không , nếu nguồn tốt thử thay cao áp khác xem thế nào.
                  em tháo cao áp ra khỏi mạch thì b+ ổn định bt .thay cao áp vào lại bị tạch tạch nguồn lại mất .các ae đoán được bệnh chỉ em với

Comment

em tháo cao áp ra khỏi mạch thì b+ ổn định bt .thay cao áp vào lại bị tạch tạch nguồn lại mất .các ae đoán được bệnh chỉ em với
                    gắn tải giả [bóng đèn tròn 75w] thử nguồn b+ trước đã. nhiều khi nguồn không tải thì áp ra đủ khi có tải thì áp sụt máy cúp nguồn.

Comment

• đã gắn tải giả và lai thử nguồn nhưng vẫn không tiến triển j nản quá bác ạ

Comment

đã gắn tải giả và lai thử nguồn nhưng vẫn không tiến triển j nản quá bác ạ
                        Chập con D441, máy bạn 9381, ver +- 14v đúng hem

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                          Chập con D441, máy bạn 9381, ver +- 14v đúng hem
                          vâng chạy tổng 9381 bác ạ

Comment

• các bác giúp em với em mới nhận tivi LG 21FU3RG tổng chạy LV 76213 3c nhưng ic nguồn bị mất .bác nào biết con đó số mấy hoặc có sơ đồ thì cho em xin, em cám ơn nhiều lắm.

Comment

• Sẵn đây cho mình hỏi với mình có nhận con Lg 21 phẳng chay Ic tổng 571 103 403 hiện tượng mở lên chưa kịp lên ánh sáng lai ngắt , con nguồn chờ bấm Power chay lại ngắt , lặp đi lặp lại vài chụt lần mới chạy mình đã thay tụ 160v tụ Pi 222 1kv rồi mà vẫn chưa dc
                              ai có ý kiến góp ý dùm mình với

Comment

• ACE diễn đàn ai biết con ic dao động tạo nguồn 24v trên bo này làm ơn chỉ giúp nhe ! máy lcd Lg 26" con củ thợ trước gỡ maát ko biết số !

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X