Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
    em hút hở chan data voi scl ra nó vẫn vậy.. hay phải thay luôn loc a?
    Thay "lốc" khác luôn đi bạn!
    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
    Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi huuhuy2014 Xem bài viết
      bi chet so nguon va transtor lai 3807 dung ko ?
      ban kiem tri dien tro 1k va octor duong hoi tiep
      nguồn oke bạn ơi

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
        nguồn oke bạn ơi
        trước hết bạn tạo lênh giả cho nguồn chạy bình thường (chân 64 h/l) xem cao áp có chạy bình thường ko /abl đúng ko/ thay thử 78040 kiểm tra kĩ nguồn cho mành xem/nạp thử nhớ xem
        Attached Files
        Last edited by anhnamdinh1; 06-04-2014, 14:02.

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
          trước hết bạn tạo lênh giả cho nguồn chạy bình thường (chân 64 h/l) xem cao áp có chạy bình thường ko /abl đúng ko/ thay thử 78040 kiểm tra kĩ nguồn cho mành xem/nạp thử nhớ xem
          cảm ơn a. em đã giải quyết em nó xong xuoi rồi ạ. làm xong bệnh này nó có thêm bệnh khác em cũng chóng mặt. thay vỉ trung quốc thì chỗ em mua ve chai 50k có nhiều nhưng em muốn sửa cho biết bệnh. nó bị đứt mạch a ơi

Comment

• đang gặp ti vi newstan 21 phẳng tổng 8370 . hiện tại máy chạy khoảng 5s tự ngắt song lại tự mở khoảng 3 lần như vậy nhưng chưa kịp lên hình mà chit kiểm tr sợi đốt và cao áp có sì . hiện em đã thay thử tổng và ic nhớ , nguồn vẫn bình thường

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
              đang gặp ti vi newstan 21 phẳng tổng 8370 . hiện tại máy chạy khoảng 5s tự ngắt song lại tự mở khoảng 3 lần như vậy nhưng chưa kịp lên hình mà chit kiểm tr sợi đốt và cao áp có sì . hiện em đã thay thử tổng và ic nhớ , nguồn vẫn bình thường
              Bạn kiểm tra chân 3 IC Tổng (3 là Protector )
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• bác chỉ rx hơn chút đuoc ko . ạ em ko hiểu anh à, tổng em thay roi

Comment

• ................................

Comment

• lên cho anh em giup..............

Comment

• Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
                      lên cho anh em giup..............
                      bạn thuần muốn bạn cô lập chân 3 (protec) của tổng xem còn ngắt hay ko từ đó tìm ra nguyên nhân

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                        bạn thuần muốn bạn cô lập chân 3 (protec) của tổng xem còn ngắt hay ko từ đó tìm ra nguyên nhân
                        em đã cô lâp chân 3 ic tổng rồi nhưng máy vẫn tự ngắt như vậy anh à

Comment

• vânc chưa đươc anh em giúp tiếp a

Comment

• Các huynh oi jup e zói.e gặp một em tivi tàu chay tong 76810.vxl 86328b nhớ 24c08 hiện tuong máy là bật lên tivi vẫn lên có ánh sáng (mịn)nhưng mờ.hiển thị khog có chuyển kênh bằng phím và đk dc e đã thay nhớ và vxl ko dc.kt xug data và clok có.e moi vào nghề kinh nghiệm ko có ming các a chi giúp.

Comment

• Nguyên văn bởi mrhung21687 Xem bài viết
                              Các huynh oi jup e zói.e gặp một em tivi tàu chay tong 76810.vxl 86328b nhớ 24c08 hiện tuong máy là bật lên tivi vẫn lên có ánh sáng (mịn)nhưng mờ.hiển thị khog có chuyển kênh bằng phím và đk dc e đã thay nhớ và vxl ko dc.kt xug data và clok có.e moi vào nghề kinh nghiệm ko có ming các a chi giúp.
                              Trường hợp này phải chỉnh contrast (tương phản) lên. Vì máy mất hiển thị nên bạn kg thấy được. Do đó, bạn phải làm cho nó có hiển thị trước.
                              Máy mất hiển thị:
                              1- Kiểm tra -12V: Thay tụ C571 bị khô. nếu kg được:
                              2- Hư IC công suất dọc (vert).
                              Chúc bạn thành công!
                              Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                              Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi mrhung21687 Xem bài viết
                                Các huynh oi jup e zói.e gặp một em tivi tàu chay tong 76810.vxl 86328b nhớ 24c08 hiện tuong máy là bật lên tivi vẫn lên có ánh sáng (mịn)nhưng mờ.hiển thị khog có chuyển kênh bằng phím và đk dc e đã thay nhớ và vxl ko dc.kt xug data và clok có.e moi vào nghề kinh nghiệm ko có ming các a chi giúp.
                                con VXL chân xung mành &dòng tạo hiển thị là chân 18&17 kiểm tra kĩ LK 2 đường này dến chân cao áp và ic mành

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X