Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em có con tivi Sony tàu 21inch. Hiện tượng của nó là khi bật lên thì hình bị nhăn và có tiếng kêu rít như tiếng xì ở cục cao áp nghe rất khó chịu (kêu liên tục ). Em đã tháo cao áp và mang ra chợ nhưng thợ kiểm tra và bảo cao áp không bị sao. Các bác bắt bệnh giúp em với!

Comment

• Nguyên văn bởi hunter_17 Xem bài viết
      Em có con tivi Sony tàu 21inch. Hiện tượng của nó là khi bật lên thì hình bị nhăn và có tiếng kêu rít như tiếng xì ở cục cao áp nghe rất khó chịu (kêu liên tục ). Em đã tháo cao áp và mang ra chợ nhưng thợ kiểm tra và bảo cao áp không bị sao. Các bác bắt bệnh giúp em với!
      bạn thay tụ C404 (220MF/16v) ở chân 25 ic 7810(7818) tụ C407 (1MF/50V) tại chân 26 ic 7810(7818) và tụ c434 lọc cho biến áp Driver (T431) có trị số 47MF/35V
      Attached Files

Comment

• Các bác cho em hỏi : e có một tv LG 14in .. bấm phím trên tv ko được .. màng mình cứ ghi là : Chi Id Lock On .. là như thế nào vậy mấy bác ..

Comment

• Nguyên văn bởi zynkids279 Xem bài viết
          Các bác cho em hỏi : e có một tv LG 14in .. bấm phím trên tv ko được .. màng mình cứ ghi là : Chi Id Lock On .. là như thế nào vậy mấy bác ..
          Máy đang ở chế độ khóa phím! Bạn dùng Remote vào menu tắt chế độ khóa phím mới dùng được phím trên máy nha!
          Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
          Tel: 01652.030103

Comment

• CHÀO CÁC BÁC .bác nam dinh ơi bác bệnh giúp em với em SAM-21DAE7S TỔNG-8873MANG278400-5Q0765 -CÓ MẠCH MÉO RỐI. bệnh của nó ban đầu là hư nguồn chết 5q0765 em thay vào nguồn ra 115v -180v- 24v - 18v . các nguồn ra 5v-8v cấp tổng bt
            mổi lần cắm diên vào nguồn ra cao áp vừa chạy nghe có tiếng rít cái là mất nguồn , có nguồn lại tiêp tục rít mất nửa cứ thế vậy hoài em củng đả thay cao áp rùi ko phải kt con méo rối rùi và diot zone va mấy tụ dameper rùi củng vậy. vây các anh và bác có su huynh nào gập qua làm ơn chỉ bảo em xinh cảm ơn nhiều lăm em làm hai ngày rùi ko ra bệnh bí quá em bots lên nhờ các sư huynh và anh chỉ bảo giùm .!!!!!!!!!!

Comment

• lấy bóng đèn làm tải giả sửa lại nguồn đi bác oi

Comment

• cám ơn minh phung đả góp ý nhe khâu nầy mình đả làm chạy ok .chỉ có phần méo rối và vùng cao áp thôi mổi lần có tiếng rít của cao áp là bảo vệ cắt nguồn chứ tải giả vẩn ổn và ok ko có gì ???

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                  cám ơn minh phung đả góp ý nhe khâu nầy mình đả làm chạy ok .chỉ có phần méo rối và vùng cao áp thôi mổi lần có tiếng rít của cao áp là bảo vệ cắt nguồn chứ tải giả vẩn ổn và ok ko có gì ???
                  minhphung83 chỉ cho bạn là chính xác đó, sửa lại nguồn đi bạn

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi xeltek Xem bài viết
                    bạn thay tụ C404 (220MF/16v) ở chân 25 ic 7810(7818) tụ C407 (1MF/50V) tại chân 26 ic 7810(7818) và tụ c434 lọc cho biến áp Driver (T431) có trị số 47MF/35V
                    Có 2 ý góp
                    1_ đề nghị của bạn( tụ tụ) chỉ đúng cho dòng crt đểu sau này, vd> LG, TCL... riêng Sony chính hãng là no nhé bạn, khỏi kt
                    2_Xui cho bạn em nó là tivi Sony tàu 21inch.
                    Hết roài

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                      minhphung83 chỉ cho bạn là chính xác đó, sửa lại nguồn đi bạn
                      cám ơn huynh mình làm xong rùi . nó bi hư cuôn lái tia huynh ơi

Comment

• Tivi Trung Quốc

Em có con THC 14' chạy LA76810A và con khiển LC863528C. không bít nó bị sao ma man hình cứ nháy liên tục (delay = 0.5 s). đã thay tụ lọc sơ cấp và thứ cấp các kiểu, thay cao áp , thay luon IC tổng , IC nhớ. nhưng vẫn không được.! có bác nào gạp qua pan này chưa? giúp em với!!
                        Last edited by thepain; 04-01-2015, 00:47.

Comment

• Có một em trung quốc bị hiện tượng như sau :
                          Màn hình dường như chia làm 2 phần. Phần trên khoảng 5cm thì hình ảnh chuẩn. Phần dưới thì bị kéo giãn theo chiều dọc và hai phần ngăn cách nhau bởi một vạch sáng ngang ( giống như chết vert ).
                          Em đã thay IC vert ( 78040 ), tụ hóa, tụ pi ...... mà chưa hết bệnh các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                            cám ơn huynh mình làm xong rùi . nó bi hư cuôn lái tia huynh ơi
                            Sam đa số sài đèn LG xác xuất hư yoke hor rất thấp đa phần mục rỉ yoke ver vì dùng dây nhôm, cho dù chạm lái tia như bạn nói nó vẫn lên hình thang chứ nhẩy. Đồ tv bạn hư đèn ***** roài, bỏ vỉ sang đèn khác kl hư lái tia chứ gì???

Comment

• Chào a e trên diễn đàn e có tivi TQ khi cắm dây yort bị nổ ic vert La78040 kiểu chân sole và kiểm tra nguồn 25v vẫn đủ thay ic vert mới vẫn vậy xin a e nhiệt tình giúp đỡ cho nha

Comment

• Nguyên văn bởi vandiep7x Xem bài viết
                                Chào a e trên diễn đàn e có tivi TQ khi cắm dây yort bị nổ ic vert La78040 kiểu chân sole và kiểm tra nguồn 25v vẫn đủ thay ic vert mới vẫn vậy xin a e nhiệt tình giúp đỡ cho nha
                                kiểm tra dây yort ver có đúng với ngõ ra ver không.nếu yor đèn pana thì phải cắt dây nối lại đó

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X