Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• zynkids279
    replied
    Các bác cho em hỏi : e có một tv LG 14in .. bấm phím trên tv ko được .. màng mình cứ ghi là : Chi Id Lock On .. là như thế nào vậy mấy bác ..

Leave a comment:

• xeltek
    replied
    Nguyên văn bởi hunter_17 Xem bài viết
    Em có con tivi Sony tàu 21inch. Hiện tượng của nó là khi bật lên thì hình bị nhăn và có tiếng kêu rít như tiếng xì ở cục cao áp nghe rất khó chịu (kêu liên tục ). Em đã tháo cao áp và mang ra chợ nhưng thợ kiểm tra và bảo cao áp không bị sao. Các bác bắt bệnh giúp em với!
    bạn thay tụ C404 (220MF/16v) ở chân 25 ic 7810(7818) tụ C407 (1MF/50V) tại chân 26 ic 7810(7818) và tụ c434 lọc cho biến áp Driver (T431) có trị số 47MF/35V
    Attached Files

Leave a comment:

• hunter_17
    replied
    Em có con tivi Sony tàu 21inch. Hiện tượng của nó là khi bật lên thì hình bị nhăn và có tiếng kêu rít như tiếng xì ở cục cao áp nghe rất khó chịu (kêu liên tục ). Em đã tháo cao áp và mang ra chợ nhưng thợ kiểm tra và bảo cao áp không bị sao. Các bác bắt bệnh giúp em với!

Leave a comment:

• bigbaboy
    replied
    Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
    bạn thay đổi r đường vt thử đi. tăng hay giảm cũng được
    Mình làm xong rồi bác ạ, cảm ơn bác nhiều nhe!

Leave a comment:

• tini828
    replied
    Nguyên văn bởi bigbaboy Xem bài viết
    Em đã thay và chĩnh tuner trong sevicer lại rồi nhưng vẫn không ăn thua bác ạ. 0=>33v ok. dòng này xài hộp kênh thường( tiếng anh).
    bạn thay đổi r đường vt thử đi. tăng hay giảm cũng được
    Last edited by tini828; 27-11-2014, 18:55.

Leave a comment:

• anhnamdinh1
    replied
    Nguyên văn bởi bazooka Xem bài viết
    kiểm tra AGC từ tuner...r103 (10k) hay tăng trị số .
    lâu lắm mới thấy ông bạn BAZOOKA xuất hiện mà lại lôi cái bài này của mình từ bao giò thế ko biêt nữa ko biết cía ti vi này nó có còn hay đã....

Leave a comment:

• bazooka
    replied
    Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    E đã thử thay con 76810, nhớ và cả thạch anh và cuộn T101. Tuner vẫn có nguồn đầy đủ. (theo e biết thì kể cả ko có tuner thì khi dò đài vẫn có sóng nhiễ
    kiểm tra AGC từ tuner...r103 (10k) hay tăng trị số .

Leave a comment:

• thanh dt
    replied
    xin chào anh em trên diễn đàn.mình là thành viên mới của diễn đàn lên còn nhiều bỡ ngỡ.có gì mong anh em thông cảm nhá.mình làm nghề sửa chữa đt cũng được hơn 10 năm rồi.minh xin hoi anh em tren DD mot chut dc k?mình đag có con đen LG29 đời 2focus.giờ mình muốn thay vi tivi tau vao lieu co dc k moi nguoi.neu duoc thi thay cao ap loai nao thi chay dc?xin moi nguoi giup do nhe.thank.so dt cua minh la 0975220767

Leave a comment:

• bigbaboy
    replied
    Em đã thay và chĩnh tuner trong sevicer lại rồi nhưng vẫn không ăn thua bác ạ. 0=>33v ok. dòng này xài hộp kênh thường( tiếng anh).

Leave a comment:

• vungtau_tv
    replied
    Nguyên văn bởi bigbaboy Xem bài viết
    Em vừa nhận cái tivi trung quốc đời giống SAM, chạy ic 8873. Dò dài chỉ dò được vtv1,vtv3,vtv6, hiện em đã thay hộp kênh, saw, ic8873, ic nhớ...mà tình trạng vẫn vậy. Mong anh em nào biết chỉ giúp giùm em ban này, em xin chân thành cảm ơn nhiều lắm!
    SAM, chạy ic 8873 tuner chạy Analog cũng có, digital thường hơn. Bạn thay loại nào thì mã sevicer loại đó, dễ mừ. 33v cả hai loại phải ngon nhé bạn.

Leave a comment:

• vungtau_tv
    replied
    Nguyên văn bởi Trainamgiang Xem bài viết
    Bác ơi e có con tivi ic nguồn là con STRW6553a mà sao áp nguồn ra sau biến áp xung nó cao tít làm nổ mấy con tụ lọc, cứ đóng tụ vô lại nổ. E nghi là mất fb sau đó e đo fb thì thấy chẳng có vol nào, e đã thay opto mà vẫn vậy. con tivi này nó kich cho opto bằng c1815 chứ không phải 431 các bác ạ, bác nào biết chỉ giúp e với. Chứ cư đóng tụ vào cắm điện là nổ tụ lọc sau BAX hãi quá các bác ah, nhà có mỗi cái tivi không sửa đcj thì chẳng có cái mà xem.
    Bax e đồ là biến áp xung??? fb ko đoán nổi vì cao siêu quá, hỏi thì toạc mợ nó ra cho nhanh. STRW6553a thần thánh

Leave a comment:

• bigbaboy
    replied
    Em vừa nhận cái tivi trung quốc đời giống SAM, chạy ic 8873. Dò dài chỉ dò được vtv1,vtv3,vtv6, hiện em đã thay hộp kênh, saw, ic8873, ic nhớ...mà tình trạng vẫn vậy. Mong anh em nào biết chỉ giúp giùm em ban này, em xin chân thành cảm ơn nhiều lắm!

Leave a comment:

• emquoang1123
    replied
    Ti hi trung quốc lam sao co tiếng ma co đường màu xanh doc màn hình la bi sao cac bac

Leave a comment:

• thuancoi1974
    replied
    Nguyên văn bởi Trainamgiang Xem bài viết
    Sao k có bác nào giúp e với ah.
    Nổ tụ Em nghi Bác kiểm tra xem có cắm ngược không ..

Leave a comment:

• thuancoi1974
    replied
    Nguyên văn bởi lam. Xem bài viết
    Chào các ae em can giúp vï TQ bi toi không sáng em da thai ic tong rui kiem tra ABL AFC ke ca thai den nhung không sáng nho các ae giúp dum em. Em xin cam on nhieu nhieu à
    Thay tụ G2 trên Bo đế CRT thử đi TIVI TQ Hay bị lắm ..ON = Điện thoại cũng cố gõ có dấu thì mọi người đọc đỡ phải dịch thì người ta mới nhiệt tình giúp đc ..

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X