Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e đã thử cug ko xog rồi anh ạ.tất cả các cách đều đã làm nhug cũng ko xong,đành gác lại để ngày mai ngâm tiếp,anh e trong diễn đàn ai còn ý hay xin giúp e nhé e xin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
      e mới vừa nhận 1 e tivi tq,hiện tượng là khi bật máy để lâu mới lên có lúc ko lên lun,em củng gặp pan này nh và chỉ thay thach anh tụ bi 15 và 18 là hết,cũng tắm cho e nó xog mà ko có tác dụng các tụ và linh kiện của vxl e củng kt và thay thế thử từng lk một cũng ko có kết quả.e bí quá các bác giúp e với e xin cảm ơn ạ.
      bác nói chung chung quá , không lên phần nào ,nguồn B+ hay ánh sáng, máy chạy ic gì.

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
        nạp fw này vào rồi từ từ chĩnh......
        chỉnh hoài mà nó không tắt Y không hiểu tại sao nó k mở Y

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
          bác nói chung chung quá , không lên phần nào ,nguồn B+ hay ánh sáng, máy chạy ic gì.
          là ko mở nguồn dc do hư vxl anh ạ.tivi tq chạy ic tổng la 76810 vxl lc863528b.cảm ơn anh em cũng làm xog rồi là hư thạch anh,máy con thạch anh em thay lấy từ vỉ củ thì ra nó cũng tiêu luôn nên ko hết bệnh.em đã đi chia con thạch anh khác ở vỉ còn chạy bt về đóng vào và đã chạy tốt rồi.cảm ơn các anh em trong dd đã hỗ trợ.

Comment

• Cho em hoi em nhan sua mot cai tivi trung quoc 14in no chay tong 76810 visuly 863532 hien tuong cua may la no xem duoc nua man hình o tren con nua con lai no co len gan mot nua . Em sua may ngay ma k dc . Em vào giai ma cung k duoc mong may a dup do chi dum em voi.em cam on.

Comment

• Các a tren dien dan chi dum em voi ah

Comment

• Nguyên văn bởi minhb Xem bài viết
                Cho em hoi em nhan sua mot cai tivi trung quoc 14in no chay tong 76810 visuly 863532 hien tuong cua may la no xem duoc nua man hình o tren con nua con lai no co len gan mot nua . Em sua may ngay ma k dc . Em vào giai ma cung k duoc mong may a dup do chi dum em voi.em cam on.
                thay tụ lọc nguồn va tụ thoát mass lái mành

Comment

• Nguyên văn bởi minhb Xem bài viết
                  Cho em hoi em nhan sua mot cai tivi trung quoc 14in no chay tong 76810 visuly 863532 hien tuong cua may la no xem duoc nua man hình o tren con nua con lai no co len gan mot nua . Em sua may ngay ma k dc . Em vào giai ma cung k duoc mong may a dup do chi dum em voi.em cam on.
                  Nạp fw đi bạn[COLOR=#252C2F][FONT=Helvetica][SIZE=13px] 863532 bạn thêm số đít tui gởi file cho bạn vọc chơi

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Tuloc gu nguon thi em hieu nhung tu thoat mass lai manh em k Hieu lam a chi cu the cho em dc k ah . Em moi vào nge con bo ngo lam a ah. Mong a dup do.em cam on,

Comment

• Da cam on a de em thu xem

Comment

• chào các bạn trên diễn đàn. các bạn cho mình hỏi có ai trên diễn đàn làm tivi LCD samsung model LA32E420 bị chồng hình chưa? các bạn giúp mình với mình vừa nhận được của khách. tình trạng của máy là lúc đầu mở máy chạy bình thường nhưng sau 30 giây thì máy bị hiện tượng là chồng hình. có ai làm pan này rồi giúp mình với. mình cảm ơn các bạn rất nhiều

Comment

• e chào các bác . các bác chuẩn đoán giúp e vỉ TQ chạy la76810A , vxl LC863528, ảnh chớp chớp . e kiểm tra nguồn tốt B+, 180 , 27v, 8v ,12, v , thay thử cao áp , và 76810A vẫn ko được . e xin cảm ơn trước .

Comment

• Tôi có cái tivi Sumo 21in mấy hôm nay bỗng dưng có tia quét ngược trên màn hình sau vài ba phút lại tự hết, nhưng khi tắt bằng stanby thì hình mất, tiếng mất mà màn thì sáng và vẫn còn tia quét ngược. Xin các bạn chỉ giúp cho. Cám ơn!

Comment

• tivi trung quốc sữ dụng 1 con hay 22 8873 ,nó không có điện trở nối mass sơ cấp và thứ cấp .bị phóng điện giaữ mass sơ cấp với tản nhiệt sò nguồn. thay flyback khong hết
                              gắn thêm đtrở nối mass giữa sơ và thứ cấp => phóng điện mạnh hơn
                              nối tản nhiệt với mass => hết phóng điện => một lúc chết 8873
                              AE làm qua hay có hứơng giải quyết xin chỉ giúp

Comment

• Trợ giúp em , em có 1 máy VTB . dò kênh hệ VHF mà sao cứ vào UHF . không dò được kênh ở hệ VHF

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X