Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
    Cảm ơn bác do điện thoại em nó vậy chứ không phải do Focus.

Cảm ơn bác nhiều lắm bây giờ thì em đã phần nào hiểu được về mạch méo gối rồi,
    Kiểm tra đi kiểm tra lại thì thấy chập C410. đã thay và báo kết quả với bác là hết méo gối,

Nhưng lại xuất hiên thêm pan mới: chỉnh VR350, VR351 nhưng hình chưa bung ra hết ở 2 bên phía dưới(giống chữ V ấy) mỗi bên bị thụt vào 0.5cm.(VR350 đang để lên hết cỡ)

Hiện tại B+ =130V, đã chỉnh lên 132V thấy có hiệu quả nhưng chưa hết. không giám tăng thêm nữa(lần trước tăng lên bị cháy mất con công suất loa)

em đang nghĩ để nguyên B+ =130v. và can thiệp vào TDA8351 thì an toàn hơn.
    (thực tế không biết con này chạy B+ = bao nhiêu nhỉ các bác?)
    Xin các bác cho em xin lời khuyên.

Cảm ơn các bác nhiều.
    đời máy này B+ 140v đó bạn .hoàn chỉnh nhất thì bạn thay luôn cuộn dây L 401 zin.
    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• [QUOTE=toi1975;479125]đời máy này B+ 140v đó bạn .hoàn chỉnh nhất thì bạn thay luôn cuộn dây L 401 zin. ko cần can thiệp TDA 8351 vì ko tác dụng phần méo gối nhiều đâu bạn.

Comment

• [QUOTE=hatbui;479112]Cảm ơn bác do điện thoại em nó vậy chứ không phải do Focus.

Kiểm tra đi kiểm tra lại thì thấy chập C410. đã thay và báo kết quả với bác là hết méo gối,

Nhưng lại xuất hiên thêm pan mới: chỉnh VR350, VR351 nhưng hình chưa bung ra hết ở 2 bên phía dưới(giống chữ V ấy) mỗi bên bị thụt vào 0.5cm.(VR350 đang để lên hết cỡ)

Hiện tại B+ =130V, đã chỉnh lên 132V thấy có hiệu quả nhưng chưa hết. không giám tăng thêm nữa(lần trước tăng lên bị cháy mất con công suất loa)

Cảm ơn các bác nhiều.

máy này B+ 140v đó bạn.hoàn chỉnh nhất thì bạn thay luôn L401 zin nhé! ko cần can thiệp TDA8351 vì ko có tác dụng phần méo gối nhiều đâu bạn.

Comment

• TV TQ thường do đánh lửa cao áp gây chết nguồn,nếu ko đánh lửa thì nguyên nhân hay gặp nhất là do VR2k bạn ạ ,tất nhiên khi đã bị chết ng rồi thì pải k tra lại toàn bộ lkien phan nguổn
          Trần Nghĩa

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghai1988 Xem bài viết
            ko biết cái này giúp đc bạn ko?google search hình ảnh là ra
            cảm ơn bạn nhiều !

Comment

• [QUOTE=toi1975;479132]
              Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
              Cảm ơn bác do điện thoại em nó vậy chứ không phải do Focus.

Cảm ơn các bác nhiều.

máy này B+ 140v đó bạn.hoàn chỉnh nhất thì bạn thay luôn L401 zin nhé! ko cần can thiệp TDA8351 vì ko có tác dụng phần méo gối nhiều đâu bạn.
              Cảm ơn bác nhiều nhé.

hôm qua em đã thay L401 và L402 zin rồi và kết quả như em đã báo cáo bên trên.
              Có lẽ em nên chỉnh B+ thôi.

Cảm ơn các Bác nhiều.
              Email:
              đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
              Kakao talk: sinotruk

Comment

• [QUOTE=hatbui;479344]
                Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết

Cảm ơn bác nhiều nhé.

hôm qua em đã thay L401 và L402 zin rồi và kết quả như em đã báo cáo bên trên.
                Có lẽ em nên chỉnh B+ thôi.

Cảm ơn các Bác nhiều.
                vậy bạn cho nguồn chạy đủ theo thiết kế của máy là 140v có thể sẻ ok thôi.

Comment

• [QUOTE=toi1975;479366]
                  Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết

vậy bạn cho nguồn chạy đủ theo thiết kế của máy là 140v có thể sẻ ok thôi.

Cảm ơn Bác.

Cho em hỏi chút.

Muốn chỉnh cho nó dãn ngang thì làm như thế nào ???
                  (em chỉ cần nó dãn thêm 0.5cm thôi)

bác nào giúp em hiểu rõ hơn phần bên dưới với ạ.

muốn chỉnh co giãn phần dong thi co 2 cach:
                  ở chân C so co 1 đến 2 con tụ gốm chỉnh co vào thi giam tu đi .chỉnh giãn ra thi tang lên nhưng cách này rất nguy hiểm có kha năng ảnh hưởng đến tính mang cua em đèn hinh nhưng rất có tác dung
                  thứ 2 la chỉnh sau cuộn lái cach này thi an toan nhưng ko hiệu quả mấy tức la ngược lại với cách của C sò
                  "Sau cuộn lái" là chỗ nào bác chỉ cho em với sơ đồ bên dưới với.

Cảm ơn.
                  Attached Files
                  Last edited by hatbui; 22-02-2012, 11:25.
                  Email:
                  đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                  Kakao talk: sinotruk

Comment

• [QUOTE=hatbui;479999]
                    Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết

Cảm ơn Bác.

Cho em hỏi chút.

Muốn chỉnh cho nó dãn ngang thì làm như thế nào ???
                    (em chỉ cần nó dãn thêm 0.5cm thôi)

bác nào giúp em hiểu rõ hơn phần bên dưới với ạ.

"Sau cuộn lái" là chỗ nào bác chỉ cho em với sơ đồ bên dưới với.

Cảm ơn.
                    muốn giản ra một chút bạn có thể tăng tụ C sò lên 1 chút =>tụ C411 =8200 tăng lên = tụ 103, hoặc giảm tụ yock => tụ C413= 0.39 giảm xuống =tụ 274 , cũng có thể nối tắc hoặc mắc // cuộn L402.

Comment

• em chào các bác
                      em có vỉ tivi SAM hiện giờ đóng vào đèn VTB thì chỉnh SVICE ko thể cân bằng được
                      bệnh như thế có phải hỏng mạch AFC ko các bác và nến ko phải thì mạch nào làm nhiệm vụ cân hình ảnh ạ
                      em xin cảm ơn các bác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
                        em chào các bác
                        em có vỉ tivi sam hiện giờ đóng vào đèn vtb thì chỉnh svice ko thể cân bằng được
                        bệnh như thế có phải hỏng mạch afc ko các bác và nến ko phải thì mạch nào làm nhiệm vụ cân hình ảnh ạ
                        anh nói gì ko rõ ràng cả!ko cân bằng cái gì?mấy gắn đèn khác coi như thay đèn thì vào chĩnh lại là ok thôi!
                        NO NO
                        NO NO

Comment

• em xin lỗi Em dùng 1 vỉ SAM lắp vào đèn hình VTB hiện tượng là bị dãn ngang quá nhiều các bác ạ.
                          em xin hỏi ý kiến các bác về nguồn tivi TQ
                          em có một Vỉ TQ chạy 2 IC
                          nó bị hỏng nguồn em đã sữa xong nhưng điện áp B+ chỉ ra 50V và nhấp nháy
                          em đã kiểm tra và thay hết trở bên phần OPTO mà vẫn ko có tác dụng j cả mong các bác chỉ gúp
                          em xin cảm ơn nhiều

Comment

em xin lỗi Em dùng 1 vỉ SAM lắp vào đèn hình VTB hiện tượng là bị dãn ngang quá nhiều các bác ạ.
                            em xin hỏi ý kiến các bác về nguồn tivi TQ
                            em có một Vỉ TQ chạy 2 IC
                            nó bị hỏng nguồn em đã sữa xong nhưng điện áp B+ chỉ ra 50V và nhấp nháy
                            em đã kiểm tra và thay hết trở bên phần OPTO mà vẫn ko có tác dụng j cả mong các bác chỉ gúp
                            em xin cảm ơn nhiều
                            Lệnh mỏ nguồn đã tốt chủa,bạn thủ tạo lệnh giả xem nguồn ra có đủ không,nếu vẫn không đủ bạn kiểm tra thay kỹ đuòng hồi tiếp lấy mẫu ,so sánh,chú ý hai tránitor Q580 VÀ Q581 R553.VR551 Q553, OPTO.............
                            ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
                              Lệnh mỏ nguồn đã tốt chủa,bạn thủ tạo lệnh giả xem nguồn ra có đủ không,nếu vẫn không đủ bạn kiểm tra thay kỹ đuòng hồi tiếp lấy mẫu ,so sánh,chú ý hai tránitor Q580 VÀ Q581 R553.VR551 Q553, OPTO.............
                              em cảm ơn anh đã quan tâm em đã tìm ra được bệnh rồi
                              đúng thật là nan giải nó hỏng diot 180v
                              bác cho em hỏi là em dùng vỉ SAM em ko nhớ IC tổng nhưng đời máy mà dùng điều khiển tầu
                              em đóng vỉ Sam sang đèn hình VTB thì hiện tượng là hình dãn ngang quá nhiều em mở SERVICE
                              ra chỉnh cho nó thu về 0 thì cũng chẳng co được mấy.IC mành AN5522
                              các bác thử phân tich cho em lý do tại sao lại dẫn tới hiện tượng như thế

Comment

em cảm ơn anh đã quan tâm em đã tìm ra được bệnh rồi
                                đúng thật là nan giải nó hỏng diot 180v
                                bác cho em hỏi là em dùng vỉ SAM em ko nhớ IC tổng nhưng đời máy mà dùng điều khiển tầu
                                em đóng vỉ Sam sang đèn hình VTB thì hiện tượng là hình dãn ngang quá nhiều em mở SERVICE
                                ra chỉnh cho nó thu về 0 thì cũng chẳng co được mấy.IC mành AN5522
                                các bác thử phân tich cho em lý do tại sao lại dẫn tới hiện tượng như thế
                                Tăng r thoát mát là được mà bạn mà dãn ngang hay dọc bạn

ĐT:0937037050

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X