Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các anh.ae cho em hỏi 1 vần đề xin được chỉ thêm ạ do là em thay vỉ tq vào đèn samsung nhưng giờ có lằn sáng ngang em đã thay ver nhưng vẫn không được kích vào chân ver vẫn thấy bung ra nhưng không nhiều vỉ chạy hai ic nhỏ tổng 76810 & 863524 mong mọi người giúp đỡ giờ em nên kt và làm gì nữa ạ thank all ae

Comment

• ban nên kiễm tra điện trở 1,5 om xuống mát và mấy con tụ thử xem sao. mà không biết vỉ bạn đã tét thử chưa?

Comment

• chào ae .Mình có con VTB A2162 TỔNG TDA 9370 caoap đánh lửa chết ic tổng IC tiếng, hộp kênh .hiện nay đã thay ic và tuner ,riêng cap không có rin nên độ cao áp khác máy đã chạy bt nhưng khi mở phải bấm ct nhồi 2 phát nếu tắt để lâu bấm ct một cái thì có tiếng màn lên xanh mờ không có hìng .đã kt nguồn đủ nguồn thứ cấp từ cap cũng đủ cả xung afc đã làm kỷ rồi nhưng không biết vì sao ae ai biết thì chỉ giúp xin cám ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi khacthuanht Xem bài viết
          chào ae .Mình có con VTB A2162 TỔNG TDA 9370 caoap đánh lửa chết ic tổng IC tiếng, hộp kênh .hiện nay đã thay ic và tuner ,riêng cap không có rin nên độ cao áp khác máy đã chạy bt nhưng khi mở phải bấm ct nhồi 2 phát nếu tắt để lâu bấm ct một cái thì có tiếng màn lên xanh mờ không có hìng .đã kt nguồn đủ nguồn thứ cấp từ cap cũng đủ cả xung afc đã làm kỷ rồi nhưng không biết vì sao ae ai biết thì chỉ giúp xin cám ơn trước
          chào anh!anh ko cần mua cao áp zin làm gì đâu vì nó giống hoàn toàn với cao áp của máy darling chạy tổng tda9381 hay tda 9370 hoặc anh ra chợ mua cao áp ngoài chợ có mã số bsc24-01n4010k chạy rất ok ko cần cân chĩnh gì cả[em đã thay cao áp này rất nhiều rồi vì vtb mấy đời này thường đánh lửa cao áp nhẹ thì hư nguồn còn nặng thì chết nguồn kéo theo hàng loạt như ic tổng,ic tiếng và các linh kiện xung quanh nửa]hôm trước em cũng có một bài viết về vtb này ko biết anh có đọc được ko!vài lời góp ý có gì sai sót mong anh em bỏ qua!chúc anh thành công!
          NO NO
          NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi khacthuanht Xem bài viết
            chào ae .Mình có con VTB A2162 TỔNG TDA 9370 caoap đánh lửa chết ic tổng IC tiếng, hộp kênh .hiện nay đã thay ic và tuner ,riêng cap không có rin nên độ cao áp khác máy đã chạy bt nhưng khi mở phải bấm ct nhồi 2 phát nếu tắt để lâu bấm ct một cái thì có tiếng màn lên xanh mờ không có hìng .đã kt nguồn đủ nguồn thứ cấp từ cap cũng đủ cả xung afc đã làm kỷ rồi nhưng không biết vì sao ae ai biết thì chỉ giúp xin cám ơn trước
            [COLOR="#0000FF"][SIZE=3]chào anh!anh ko cần mua cao áp zin làm gì đâu vì nó giống hoàn toàn với cao áp của máy darling chạy tổng tda9381 hay tda 9370 hoặc anh ra chợ mua cao áp ngoài chợ có mã số bsc24-01n4010k[/COLOR] chạy rất ok ko cần cân chĩnh gì cả[em đã thay cao áp này rất nhiều rồi vì vtb mấy đời này thường đánh lửa cao áp nhẹ thì hư nguồn còn nặng thì chết nguồn kéo theo hàng loạt như ic tổng,ic tiếng và các linh kiện xung quanh nửa]hôm trước em cũng có một bài viết về vtb này ko biết anh có đọc được ko!vài lời góp ý có gì sai sót mong anh em bỏ qua!chúc anh thành công![/SIZE]
            NO NO
            NO NO

Comment

• mong cac bac giup em ti vi tien dat voi

chao cac bac e co nhan ti vi tien dat bi no nguon tong thiet hai la hu l6565,so nguon,R 0,22om,opto817 va c1815 e da thay va kiem tra ki roi khong co linh kien nao hu them nua nhung sao chan b cua so nguon thi cu giao dong tu 0volt den 6volt nhap nhay lien tuc e khong hieu vi sao nua em la dan moi vao nghe mong cac bac tan tinh giup do em duoc khong ah

Comment

• Nguyên văn bởi thanlancon04 Xem bài viết
                chao cac bac e co nhan ti vi tien dat bi no nguon tong thiet hai la hu l6565,so nguon,R 0,22om,opto817 va c1815 e da thay va kiem tra ki roi khong co linh kien nao hu them nua nhung sao chan b cua so nguon thi cu giao dong tu 0volt den 6volt nhap nhay lien tuc e khong hieu vi sao nua em la dan moi vao nghe mong cac bac tan tinh giup do em duoc khong ah

Mới vào nghề à, dễ thôi bạn ơi.......!
                Đầu tiên bạn phải chắc chắn là đã thay hết linh kiện hư hại bên sơ cấp và chắc chắn linh kiện thay là tốt. Tiếp theo cách ly từng nguồn thứ cấp ra xem có chạm chập nguồn nào không, làm đi rồi hồi âm lại mới tính tiếp nhé.
                Cảm ơn nếu bạn hồi âm!
                email:

Comment

chao cac bac e co nhan ti vi tien dat bi no nguon tong thiet hai la hu l6565,so nguon,r 0,22om,opto817 va c1815 e da thay va kiem tra ki roi khong co linh kien nao hu them nua nhung sao chan b cua so nguon thi cu giao dong tu 0volt den 6volt nhap nhay lien tuc e khong hieu vi sao nua em la dan moi vao nghe mong cac bac tan tinh giup do em duoc khong ah
                  góp ý cùng anh nhe!anh nên viết rỏ ràng và có dấu để hiệu quả cao hơn!đọc bài ko hiểu làm sao ae dẫn đường anh đến chổ anh cần đến được!
                  Attached Files
                  NO NO
                  NO NO

Comment

chào các bác em có nhận ti vi tiến đạt bị nổ nguồn, tổng thiệt hại là hư l6565,sò nguồn,R 0,22om,opto817 và c1815 em đã thay và kiểm tra kĩ rồi không có linh kiện nào hư thêm nữa nhưng sao chân b của sò nguồn thì cứ dao động từ 0volt đến 6volt nhấp nháy liên tục em không hiểu vì sao nữa. Em là dân mới vào nghề, mong các bác tận tình giúp dỡ em được không ạ?
                    Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                    góp ý cùng anh nhe!anh nên viết rỏ ràng và có dấu để hiệu quả cao hơn!đọc bài ko hiểu làm sao ae dẫn đường anh đến chổ anh cần đến được!

Nó là con IC dao động nguồn Lái ơi.
                    email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                        nó là con ic dao động nguồn lái ơi.
                      dạ em cảm ơn anh phong nhiều nhe!
                      NO NO
                      NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                        dạ em cảm ơn anh phong nhiều nhe!

Ối ối! Nhầm to roài bác ui.
                        email:

Comment

• cam on bac linhmoi e da cô lập các tải bên thứ cap rồi nhưng tại chan b của sò nguồn vẫn cứ dao động liên tục từ 0volt đến 6volt bac ah các linh kiện bên sơ cấp e thay gần hết rồi mà van chua tim ra nguyen nhan thế mới dau bac ah. các bac giup e voi nha thanks cac bac

Comment

• theo mình bạn cứ để cái máy đó lại rồi làm việc khác rồi đến ngày mai bạn mang gia làm lại từ đầu đến cuối là ok thôi mình cũng đã mấy lần như bạn rồi " THAY MỚI HẾT MÀ VẪN KHÔNG ĐƯỢC " mình chắc rằng bạn đang làm sai ở một chỗ nào đó vì mình tập trung làm cái máy đó trong thời gian dài nên dễ bị nhầm lẫn lắm bạn ạ bạn làm thử theo các của mình xem thế nào chúc thành công nhé
                            ĐT 0975 830 777

Comment

• ah e xin đính chính lại là e có nhận tivi tiến đạt nó bị nổ nguồn sau khi kiểm tra phat hiện:sò nguồn,diện trỏ 0,22om,L6565 (ic giao động nguồn),opto 817,c1815,bi hư e đã thay mới và (cô lập thứ cấp và đo tai chân b sò nguồn thì lại cứ dao dộng liên tục từ 0volt đến 6volt( e chưa đóng sò nguồn vào ) các linh kiện khác xung quanh nguon e đã kiểm tra hết rồi không phat hiện hư hỏng e không hiểu vì sao nua mong các bac co kinh nghiệm gợi ý 1 số nguyên nhân va giúp e với nha cảm on cac bac nhiều

Comment

ah e xin đính chính lại là e có nhận tivi tiến đạt nó bị nổ nguồn sau khi kiểm tra phat hiện:sò nguồn,diện trỏ 0,22om,L6565 (ic giao động nguồn),opto 817,c1815,bi hư e đã thay mới và (cô lập thứ cấp và đo tai chân b sò nguồn thì lại cứ dao dộng liên tục từ 0volt đến 6volt( e chưa đóng sò nguồn vào ) các linh kiện khác xung quanh nguon e đã kiểm tra hết rồi không phat hiện hư hỏng e không hiểu vì sao nua mong các bac co kinh nghiệm gợi ý 1 số nguyên nhân va giúp e với nha cảm on cac bac nhiều
                                vậy là sơ cấp tốt rồi bạn đóng sò nguồn vào đi nhé ! nó nhịp như vậy là có dao động nguồn rồi...
                                ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X