Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 0935680981
    replied
    Nguyên văn bởi nguoivunglu Xem bài viết
    Hút sò nguồn ra bạn k.tra thay lại từ đầu sao cho tại B sò nguồn có áp AC dao động từ 0...hơn 1v là đạt,rồi đóng sò vào!Nếu bị nổ nữa bạn phải thay b.áp nguồn khác thôi !!!
    Bác ơi e cũg có cái ti vi y như vậy e dã kiểm tra hết bên sơ và thứ cách ly hết nguồn thứ trừ b cộng với gnd thay cả biến áp nữa mà vẫn k dc ạh..
    Cắm vô nó kêu tích tích bóng đèn e làm để chống chạm tại nhấp nháy theo..
    Nguồn có ic l6565 cứ nhảy 12.10.18vol kạh..
    Bác júp e với ạh

Leave a comment:

• zkydieuz
    replied
    đã tìm được file lock data cho tivi sam hay27 8873,cd7522cd. cảm ơn những đóng góp của AE DĐ
    Attached Files

Leave a comment:

• zkydieuz
    replied
    AE diễn đàn cho mình hỏi cái tivi TQ chạy hay27 8873 ,cd7522cd ,24c08, lock data bị lỗi nhớ, mình chép những file nhớ trên DD có ghi là file DATA nhưng chép vào thì lại file thường . không có chữ M trên thanh dò đài.
    vậy do lỗi bo chép hay tại file nhớ
    AE nào có file nhớ lock data cho mình xin với, cảm ơn
    mình thay ra thay vào nhớ cả chục lần rồi, rất mong được giúp đỡ

Leave a comment:

• Dao ag
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    có thể bị hư tụ đường 180v rồi , thay tụ khác xem sao 22uF/250v
    Rồi đẹp ok . Thank a Quocthaibmt nhiều

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi Dao ag Xem bài viết
    Cái ti vi trung quốc giải mã 76810A của mình. Nó bị nhiễu có sọc nhìn rất chướng mắt như trong hình. A e nào biết cách trị. Chỉ mình với. Thank trước ạ
    có thể bị hư tụ đường 180v rồi , thay tụ khác xem sao 22uF/250v

Leave a comment:

• Dao ag
    replied
    Cái ti vi trung quốc giải mã 76810A của mình. Nó bị nhiễu có sọc nhìn rất chướng mắt như trong hình. A e nào biết cách trị. Chỉ mình với. Thank trước ạ

Leave a comment:

• linhbacang2
    replied
    Nguyên văn bởi binh172 Xem bài viết
    cthay mấy điôt thủy tinh ở phần sơ cấp và mạch hồi tiếp và foto quang
    Bạn có thay con Transistor A1015 hoặc B 468 gần con Oppto chưa ,luôn tiện xem luôn mấy con tụ dập xung mắc song song với diod nguồn ra, ( nếu rảnh thay luôn mấy con trở và diod phần sơ cấp luôn

Leave a comment:

• binh172
    replied
    Nguyên văn bởi nokialai Xem bài viết
    em đang sửa 1 cái tv vỉ TQ 14"(đèn vi tính). khi mới nhận thì nó hư vertical. sau khi thay ic vertical thì máy chạy tốt. chạy dc 1 tuấn thì hư nguồn. sau khi kiểm tra thì thấy nối tắt sò nguồn, transistor lái nguồn, dút cầu chì, các tụ lọc 110v, 180v đều bị phì nhẹ. sau khi thay hết các l kiện trên thì hoạt đọng dc khoảng vài ngày nữa. tiếp tục hư nguồ như trên, thay vô thì chạy dc vái ngày nữa lại hư nguồn. bây giờ đang chạy dc. (các áp 110,180 ko tăng)
    cthay mấy điôt thủy tinh ở phần sơ cấp và mạch hồi tiếp và foto quang

Leave a comment:

• lagi
    replied
    kiểm tra lại cuộn lái tia bị hư rồi , bị đứt , đèn không sao đâu
    Máy đã ok. Đúng là cuộn yoke. Một lần nữa cảm ơn bác quocthaibmt và các ae diễn đàn.

Leave a comment:

• lagi
    replied
    Cảm ơn bác. Để mình kiểm tra lại xem sao.

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi lagi Xem bài viết
    Chào các bạn. Mình có con trung quốc màn hình bị co lại ở giữa còn khoảng 10cm, uốn éo và có các màu xanh đỏ như trong hình. Ngoài ra còn nghe tiếng kêu ở khu vực đuôi đèn. Có phải hư đèn hình không các bạn?

Leave a comment:

• lagi
    replied

Leave a comment:

• lagi
    replied
    Chào các bạn. Mình có con trung quốc màn hình bị co lại ở giữa còn khoảng 10cm, uốn éo và có các màu xanh đỏ như trong hình. Ngoài ra còn nghe tiếng kêu ở khu vực đuôi đèn. Có phải hư đèn hình không các bạn?

Leave a comment:

• Lovemiss
    replied
    Bác thử làm theo cách của em bảo chưa hay chỉ là chọn dải trên điều khiển.....giờ bác thử câu trực tiếp điện áp vào chân VHF là biết ngay nhớ hút hở chân các dải còn lại

Leave a comment:

• chuatezzz
    replied
    Mình dò riêng dãi VHF ... nhưng không hiểu sao nó bắt dính đài của UHF thôi.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X