Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hienninh Xem bài viết
    Em đang đau đầu với cái bo đuôi tàu đây các bác. Tình hình là nó cấp dòng 180v qua 3 điện trở 10k cho 3 cực KR KG KB, hiện tại KB đang không có áp, chỉ còn 2 cực kia, em đa thay trở 10k mới nhưng vẫn không có áp, em đã tháo hẳn vỉ đuôi ra đo mà vẫn vậy. Các bác đã từng gặp qua cái này chưa?
    Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
    Thay đèn hình đi ông anh.còn tiếc gì nữa.nó muốn vào soạt rác nên đứt tia B rồi!>
    Nếu đứt tia không có dòng cathode làm sao mất áp được?

Comment

• Em đã thử đổi con tran của tia khác sang nhưng vẫn không được, con con tran của tia này sang tia khác vẫn hoạt động BT, nhưng cho em hỏi câu hơi ngu tý nhé. Hỏng tran thì ảnh hưởng như thế nào đến áp 180v được cấp riêng từ FB, Chân C của tran chỉ khuyếch đại tín hiệu chói thôi chứClick image for larger version

Name:	Pan Tau.JPG
Views:	1
Size:	12.0 KB
ID:	1363275 và con này dùng tran C2482 các bác ạ

Comment

Em đã thử đổi con tran của tia khác sang nhưng vẫn không được, con con tran của tia này sang tia khác vẫn hoạt động BT, nhưng cho em hỏi câu hơi ngu tý nhé. Hỏng tran thì ảnh hưởng như thế nào đến áp 180v được cấp riêng từ FB, Chân C của tran chỉ khuyếch đại tín hiệu chói thôi chứ[ATTACH=CONFIG]47498[/ATTACH] và con này dùng tran C2482 các bác ạ
        Transistor khuếch đại tín hiệu chứ không phải chân C của nó khuếch đại tín hiệu. Cực C là ngã ra của tín hiệu.
        Sự thay đổi điện áp tĩnh ở cathode là do transistor công suất sắc. Vì vậy, khi transistor này bị chập CE chẳng hạn, thì điện áp ở cathode bị tụt xuống rất thấp. Lúc này do áp cathode bị thấp nên màu tia của tia cathode đó sẽ khống chế màn hình.
        Trong trường hợp của bạn, kiểm tra tất cả các linh kiện liên quan đến tia bị mất áp, và kiểm tra xem có chạm chập gì đó trên bo mạch, hoặc trên đế cắm đèn hình.

Comment

Oh man, mình rút hẳn board đuôi ra khỏi đèn hình mà, đo cũng có đâu. Que đỏ đo ngay sau R10k mà cũng không có mà. 2 cực kia vẫn OK. Thế mới đau đầu chứ. Định cho 5 trăm ảnh mà hình như em chưa được cấp quyền, hì
          Sao bạn kg đo Ohm đối chứng giữa các chân có điện áp bình thường và chân còn lại xem thế nào?

Comment

• Để mai em làm tiếp, giờ em phải về rồi, quán em cách nhà 3km, con nhỏ lên vợ cứ gọi về nheo nhéo. Em chào các bác

Comment

• Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
              Transistor khuếch đại tín hiệu chứ không phải chân C của nó khuếch đại tín hiệu. Cực C là ngã ra của tín hiệu.
              Sự thay đổi điện áp tĩnh ở cathode là do transistor công suất sắc. Vì vậy, khi transistor này bị chập CE chẳng hạn, thì điện áp ở cathode bị tụt xuống rất thấp. Lúc này do áp cathode bị thấp nên màu tia của tia cathode đó sẽ khống chế màn hình.
              Trong trường hợp của bạn, kiểm tra tất cả các linh kiện liên quan đến tia bị mất áp, và kiểm tra xem có chạm chập gì đó trên bo mạch, hoặc trên đế cắm đèn hình.
              Em truyền đạt không rõ ý, bác thông cảm, em hiểu là chân C là ngõ ra mà. Có gì sáng mai em làm nốt, cảm ơn bác nhé

Comment

• Em báo cáo tiếp. Tín hiệu chói của TV này được đưa thẳng từ IC LA76818A, em đo áp tại 3 chân Ic phat hiện là tín hiệu của tia KB cao hơn so với 2 tia còn lại, nó là 2,4 trong khi 2 tia kia là 1,2, tức là cao gấp đôi. Để em đi kiếm con IC về thử xem sao

Comment

Em báo cáo tiếp. Tín hiệu chói của TV này được đưa thẳng từ IC LA76818A, em đo áp tại 3 chân Ic phat hiện là tín hiệu của tia KB cao hơn so với 2 tia còn lại, nó là 2,4 trong khi 2 tia kia là 1,2, tức là cao gấp đôi. Để em đi kiếm con IC về thử xem sao
                  áp vô chân B là 2,4 cũng ko làm cho trans cs sắc dẫn bảo hòa được.anh mua IC về để dành đánh pan chơi thui.

Comment

Em báo cáo tiếp. Tín hiệu chói của TV này được đưa thẳng từ IC LA76818A, em đo áp tại 3 chân Ic phat hiện là tín hiệu của tia KB cao hơn so với 2 tia còn lại, nó là 2,4 trong khi 2 tia kia là 1,2, tức là cao gấp đôi. Để em đi kiếm con IC về thử xem sao
                    Bạn tháo hẳn con đèn của chân b ra xem có nguồn ko. tivi ở nền xanh thì 3 tia sẽ ko đều đâu

ĐT:0937037050

Comment

• em có con trung quốc bị trôi hình ngang .bác nào gặp rồi chỉ dùm em.tivi chạy la 76810

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
                        em có con trung quốc bị trôi hình ngang .bác nào gặp rồi chỉ dùm em.tivi chạy la 76810
                        Bạn dò chân AFC từ cao áp về đa năng
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• em kiểm tra rồi nhưng chưa được .bác coc chiêu gì nữa chỉ dùm em

Comment

em kiểm tra rồi nhưng chưa được .bác coc chiêu gì nữa chỉ dùm em
                            .anh thay tụ lọc nguồn 16v.(C564 25V/1000MF)
                            Last edited by khacvietvt; 02-07-2012, 22:32.

Comment

em kiểm tra rồi nhưng chưa được .bác coc chiêu gì nữa chỉ dùm em
                              ban thay tụ lọc nguồn 180v chưa hãy thử đi

Comment

• Nguyên văn bởi thuatbaclieu Xem bài viết
                                ban thay tụ lọc nguồn 180v chưa hãy thử đi
                                mh thay tụ rùi nhưng chưa đuọc.pan này nh mới găp nên chưa rành .cư mở một lúc là bị trôi ngang.mh vào điễn đàn thấy từng có pan giông mà chưa có kết quả

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X