Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi bienthuy Xem bài viết
    Bạn độ vào đèn sony à nếu đèn sony thi phải kiếm con còng loại lớn và phải đắp thêm tản nhiệt cho nó
    mh đưa vào đèn LG mặt phẳng.

Comment

• Ae d.đ ai có fw ti vi trung quốc...chạy tổng dán vuông :m61266 +24c08a +m37160m8h+kênh 5v [6+2]chân...cho mình xin với....chân thành cảm ơn
      ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
      Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
        vỉ 14 chạy tốt thì để qua đèn 21 cũng vậy thôi .nhưng chú ý các tụ mắc từ c sò xuống mass còn đúng trị số zin không / chạy vỉ 1 hây 2 ic / nên đưa về trị số ban đầu rồi tính tiếp
        /
        báo cáo các bác .e làm xong rồi.chắc tại may linh kiện xung quanh cao áp bị rỉ chân.e thay chay may h rồi k sao nưa.cám ơn các bác đã giúp đỡ

Comment

• AE diễn đàn cho mình hỏi chút !! tivi tàu 19" lắp đèn vi tính,màn lồi ( có 2 cực focus đc nối với nhau) máy chạy hình đẹp,chỉ tội khi tới cảnh sáng là màn hình mờ mờ và đôi khi nháy nháy,khi ta chỉnh cao screen thì bị nặng hơn,vậy có phải do đèn ko? cách sử lý ? xin cảm ơn !!!
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• với dòng máy chạy đèn vi tính như bạn thì không biết máy bác ở trên sài gòn có cách nào không chứ với các cánh thợ tỉnh lẻ như anh em ở đây thì hầu như chưa có giải pháp nào cho vấn đề đó .phương pháp có thể là thay một cái đèn loại khác vào thôi .đôi lời chúc vui !

Comment

• hình ảnh rất sắc nét mà đôi khi sáng hình quá nên mờ mờ,nháy nháy,hết cảnh sáng lại bình thường,vậy chỉ có cánh giảm sáng cho phù hợp và chấp nhận đc.màn vi tính lắp vỉ tàu,14",17" thì mình chưa gặp cái nào bị,hnay gặp cái 19" bị chết cao áp,thay xong máy chạy và thấy như vậy !!!

Comment

• Bạn mở service vào bảng có VIDEO LEVEL-giảm xuống 2-3 nấc thử xem.....
                Đỗ Ngọc Hiếu
                Từ Sơn, Bắc Ninh
                Điện thoai; 0989 800

Comment

• em dang sủa con tivi tq 14' bị tối hình các bác giup em với ... em xin cam ơn .

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                    Bạn mở service vào bảng có VIDEO LEVEL-giảm xuống 2-3 nấc thử xem.....
                    service máy này ko có mục đó bạn ạ .mình vào mục S-BRI tăng sáng lên rồi chỉnh screen xuống thấy đỡ hơn rất nhiều,chắc do khi ảnh sáng quá,cao áp bị tải lớn nên áp hội tụ bị giảm (focus) làm ảnh mờ nhòe

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                      em dang sủa con tivi tq 14' bị tối hình các bác giup em với ... em xin cam ơn .
                      hình bị tối còn phông chữ có bị tối ko

Comment

• bạn thử thay con tụ 1mi 50v gần cao áp xem the nào

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                          em dang sủa con tivi tq 14' bị tối hình các bác giup em với ... em xin cam ơn .
                          Có hình nhưng tối thì bác thử làm phần mạch ABL đi, và cả công suất sắc nữa
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• tivi TQ chạy xử lý 863528, LA76810. hiện tượng máy bắt đài thì có hình, tiếng bình thường khi bị chuyển sang chế độ video thì ko có hình nhưng có tiếng, em thay con LA76810, nạp rom, con 4052. máy vẫn vậy. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
                              tivi TQ chạy xử lý 863528, LA76810. hiện tượng máy bắt đài thì có hình, tiếng bình thường khi bị chuyển sang chế độ video thì ko có hình nhưng có tiếng, em thay con LA76810, nạp rom, con 4052. máy vẫn vậy. xin giúp đở. thanks nhiều
                              xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• da số tivi crt vi tinh (yoke) ngắn hut nguồn va dể tang cao ap, làm nguồn rất nóng.chay 1 thời gian(tránitor)nguồn chiẹu o nổi gay bệnh.ban nên làm phan nguồn (hot)thật tốt,coi lai cao ap dánh lủa o nhé .....coi lai máy cái tụ trung quốc,o tin dược ban thay di nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X