Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lovemiss
    replied
    Hay là bác thử hút hở hết các chân UHF,VL...
    Sau đó cấp điện áp 12v vào thẳng chân VHF xem có dò được không

Leave a comment:

• Lovemiss
    replied
    Không dò được dải VHF bác thử cài đặt lại và dò riêng dải VHF lấy đồng hồ đo hộp kênh dải VHF xem có điện áp không bị mất điện áp dải này là không dò đài được
    Nếu có điện áp thì thay thử hộp kênh
    Nếu không có điện áp kiểm tra mới con đèn có nhiệm vụ đóng mở nguồn ngay cạnh hộp kênh nếu dùng ic thì thay thử

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    Nguyên văn bởi chuatezzz Xem bài viết
    Trợ giúp em , em có 1 máy VTB . dò kênh hệ VHF mà sao cứ vào UHF . không dò được kênh ở hệ VHF
    khi dò đài thì hiển thị có hiện ra VHF không , nếu không có hiển thị thì xem lại phần cài đặt (SETUP) , nếu có hiển thị thì kiểm tra lại đường VHF vào hộp kênh (TUNER) có đúng với mức Logic của hộp kênh hay không , nếu tuner thông thường mà chân VHF có áp cao , mà vẫn không thu được đài của VHF thì phải thay hộp thu tuner thôi, trường hợp hộp kênh DIGIT thì kiểm tra các đường DATA và CLOCK đền hộp kênh .

Leave a comment:

• chuatezzz
    replied
    Trợ giúp em , em có 1 máy VTB . dò kênh hệ VHF mà sao cứ vào UHF . không dò được kênh ở hệ VHF

Leave a comment:

• zkydieuz
    replied
    tivi trung quốc sữ dụng 1 con hay 22 8873 ,nó không có điện trở nối mass sơ cấp và thứ cấp .bị phóng điện giaữ mass sơ cấp với tản nhiệt sò nguồn. thay flyback khong hết
    gắn thêm đtrở nối mass giữa sơ và thứ cấp => phóng điện mạnh hơn
    nối tản nhiệt với mass => hết phóng điện => một lúc chết 8873
    AE làm qua hay có hứơng giải quyết xin chỉ giúp

Leave a comment:

• dangphihung
    replied
    Tôi có cái tivi Sumo 21in mấy hôm nay bỗng dưng có tia quét ngược trên màn hình sau vài ba phút lại tự hết, nhưng khi tắt bằng stanby thì hình mất, tiếng mất mà màn thì sáng và vẫn còn tia quét ngược. Xin các bạn chỉ giúp cho. Cám ơn!

Leave a comment:

• Trieu1905hd
    replied
    e chào các bác . các bác chuẩn đoán giúp e vỉ TQ chạy la76810A , vxl LC863528, ảnh chớp chớp . e kiểm tra nguồn tốt B+, 180 , 27v, 8v ,12, v , thay thử cao áp , và 76810A vẫn ko được . e xin cảm ơn trước .

Leave a comment:

• nuocnguyen12
    replied
    chào các bạn trên diễn đàn. các bạn cho mình hỏi có ai trên diễn đàn làm tivi LCD samsung model LA32E420 bị chồng hình chưa? các bạn giúp mình với mình vừa nhận được của khách. tình trạng của máy là lúc đầu mở máy chạy bình thường nhưng sau 30 giây thì máy bị hiện tượng là chồng hình. có ai làm pan này rồi giúp mình với. mình cảm ơn các bạn rất nhiều

Leave a comment:

• minhb
    replied
    Da cam on a de em thu xem

Leave a comment:

• minhb
    replied
    Tuloc gu nguon thi em hieu nhung tu thoat mass lai manh em k Hieu lam a chi cu the cho em dc k ah . Em moi vào nge con bo ngo lam a ah. Mong a dup do.em cam on,

Leave a comment:

• vungtau_tv
    replied
    Nguyên văn bởi minhb Xem bài viết
    Cho em hoi em nhan sua mot cai tivi trung quoc 14in no chay tong 76810 visuly 863532 hien tuong cua may la no xem duoc nua man hình o tren con nua con lai no co len gan mot nua . Em sua may ngay ma k dc . Em vào giai ma cung k duoc mong may a dup do chi dum em voi.em cam on.
    Nạp fw đi bạn[COLOR=#252C2F][FONT=Helvetica][SIZE=13px] 863532 bạn thêm số đít tui gởi file cho bạn vọc chơi

Leave a comment:

• minhphung83
    replied
    Nguyên văn bởi minhb Xem bài viết
    Cho em hoi em nhan sua mot cai tivi trung quoc 14in no chay tong 76810 visuly 863532 hien tuong cua may la no xem duoc nua man hình o tren con nua con lai no co len gan mot nua . Em sua may ngay ma k dc . Em vào giai ma cung k duoc mong may a dup do chi dum em voi.em cam on.
    thay tụ lọc nguồn va tụ thoát mass lái mành

Leave a comment:

• minhb
    replied
    Các a tren dien dan chi dum em voi ah

Leave a comment:

• minhb
    replied

Leave a comment:

• le thanh nha
    replied
    Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
    bác nói chung chung quá , không lên phần nào ,nguồn B+ hay ánh sáng, máy chạy ic gì.
    là ko mở nguồn dc do hư vxl anh ạ.tivi tq chạy ic tổng la 76810 vxl lc863528b.cảm ơn anh em cũng làm xog rồi là hư thạch anh,máy con thạch anh em thay lấy từ vỉ củ thì ra nó cũng tiêu luôn nên ko hết bệnh.em đã đi chia con thạch anh khác ở vỉ còn chạy bt về đóng vào và đã chạy tốt rồi.cảm ơn các anh em trong dd đã hỗ trợ.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X