Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chep nhớ ah,để mình thay con khác thử xem sao nha.cảm ơn bạn.neu ko đc thì giúp mình vơi nha.

Comment

• Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
      TV trung quốc nhờ anh em giúp đỡ!
      em có tv trung quốc chạy la76810,xử lí lc863528b,đèn nguồn đỏ nhung máy ko lên hình,mà nguồn B+ lên khoảng 70v hình như nó nằm ở chế đọ chờ thì phải,nhung em kích fim và remot cũng ko đc,anh em cho chỉ em voi,nguồn xủ lí đầy đủ,em thay xủ lí roi vẫn chua đc.thanks
      Mà nguồn b+70v là do nguồn hay là do xử lí chưa hoạt động vậy anh em???
      May cua ban dang o che độ stanby ,nguon ra dc 70v la nguon tot roi ,dang o che độ chò ,ban kiem tra nguon 5v cap cho ic khien xem đa tôt chua ,nếu tôt thi ic khiển chua lam viêc chua co lệnh mỏ nguồn,thuong thi co hai nguyên nhân lam khiển ko hoat đông,một la ic nhó bị hủ,hai là hủ thạch anh tao dao đông cho ic khiên,truoc tiên bạn tháy thủ ic nhỏ,nêu vân không dc thi thay thach,anh dd xem,lam thủ đi nêu ko đc thì tính tiếp nhé bạn
      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• của bạn bị chết con Thạch Anh dao động nhỏ màu trắng nằm gần vi tính,nên vi tính chưa hoạt động đc =>máy ở chế độ tắt chờ.chúc bạn thành công,làm đc ok lại cho anh em nhé

Comment

• mình làm đc rồi nha,nó bị hư tụ 18p cấp d đọng cho thach anh,cam ơn các bạn.

Comment

• anh nào có file tivi sony 15 inch board TQ LA76810, 863528b, ver LA78040. cho em xin. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
              anh nào có file tivi sony 15 inch board TQ LA76810, 863528b, ver LA78040. cho em xin. xin giúp đở. thanks nhiều
              bạn thử fw này xem nhé....
              SO NY TQ 4.zip

Comment

• Nguyên văn bởi vankhanh078 Xem bài viết
                [ATTACH]51647[/ATTACH]
                lên rồi nhưng hình nở lốn quá, bắt đàichữ vtv1 ko thấy luôn. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

[ATTACH]51647[/ATTACH]
                  lên rồi nhưng hình nở lốn quá, bắt đàichữ vtv1 ko thấy luôn. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
                    Bạn mở mã chỉnh lại là OK thôi
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

[ATTACH]51647[/ATTACH]
                      tinh hình máy bây giờ lên rồi nhưng khi xem tivi thì màn hình bị giật vào chữ theo chiều dọc. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• Ae cho mình hỏi.mình có tivi trung quốc của khách đem lại khách nói là mất đài.mình mở lên thì tivi tự dò đài.lúc có lúc không.dã rút jack dây phím bấm ra rồi vẫn bị.máy chạy ic xử lí LC863524B ic Giải mã là LA76810A.mình dò đài đo thử chân VT ở tunner có điện áp thay đổi lên xuốn.chân cấp nguồn cho tunner có 5V đầy đủ.thay thử tunner khác vẫn chưa được.anh em nào làm qua Pan này xin chỉ giúp mình với.máy khách đang hối.Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!!!!
                        Email:

Comment

• Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                          Ae cho mình hỏi.mình có tivi trung quốc của khách đem lại khách nói là mất đài.mình mở lên thì tivi tự dò đài.lúc có lúc không.dã rút jack dây phím bấm ra rồi vẫn bị.máy chạy ic xử lí LC863524B ic Giải mã là LA76810A.mình dò đài đo thử chân VT ở tunner có điện áp thay đổi lên xuốn.chân cấp nguồn cho tunner có 5V đầy đủ.thay thử tunner khác vẫn chưa được.anh em nào làm qua Pan này xin chỉ giúp mình với.máy khách đang hối.Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!!!!
                          bạn thay cuộn dây có vỏ = sắt ở gần ic 76810 là được

Comment

• Nguyên văn bởi tuvan Xem bài viết
                            bạn thay cuộn dây có vỏ = sắt ở gần ic 76810 là được
                            Mình đã làm y như bạn nói nhưng vẫn không được bạn ơi!!!
                            Email:

Comment

• Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                              Ae cho mình hỏi.mình có tivi trung quốc của khách đem lại khách nói là mất đài.mình mở lên thì tivi tự dò đài.lúc có lúc không.dã rút jack dây phím bấm ra rồi vẫn bị.máy chạy ic xử lí LC863524B ic Giải mã là LA76810A.mình dò đài đo thử chân VT ở tunner có điện áp thay đổi lên xuốn.chân cấp nguồn cho tunner có 5V đầy đủ.thay thử tunner khác vẫn chưa được.anh em nào làm qua Pan này xin chỉ giúp mình với.máy khách đang hối.Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!!!!
                              lúc dò đài có bắt dc đài không bạn,hay là không dò dô dc đài nào hết.bạn kiểm tra lại điện áp AGC có khoảng 4v không,thay tụ 33 trong cuon dây và dò đài lại

Comment

• em đang làm con tivi vỉ tq máy hoat động bình thường . nhưng khi bấm remot tắt chờ thì điện thế tăng . nguồn 110v tăng 155v khi mở cho máy chạy thì nguồn 110 bình thường.đã kiểm tra tất cả các linh kiện từ khiển về đến các con q580 q581 đều không phát hiện gì . mong ae chỉ giáo cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X