Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nuocnguyen12
    replied
    Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
    nạp fw này vào rồi từ từ chĩnh......
    chỉnh hoài mà nó không tắt Y không hiểu tại sao nó k mở Y

Leave a comment:

• manhnha11
    replied
    Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
    e mới vừa nhận 1 e tivi tq,hiện tượng là khi bật máy để lâu mới lên có lúc ko lên lun,em củng gặp pan này nh và chỉ thay thach anh tụ bi 15 và 18 là hết,cũng tắm cho e nó xog mà ko có tác dụng các tụ và linh kiện của vxl e củng kt và thay thế thử từng lk một cũng ko có kết quả.e bí quá các bác giúp e với e xin cảm ơn ạ.
    bác nói chung chung quá , không lên phần nào ,nguồn B+ hay ánh sáng, máy chạy ic gì.

Leave a comment:

• le thanh nha
    replied
    e đã thử cug ko xog rồi anh ạ.tất cả các cách đều đã làm nhug cũng ko xong,đành gác lại để ngày mai ngâm tiếp,anh e trong diễn đàn ai còn ý hay xin giúp e nhé e xin cảm ơn.

Leave a comment:

• le thanh nha
    replied
    cảm ơn bác em sẽ làm ngay.

Leave a comment:

• le thanh nha
    replied
    Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
    2 con tụ 15p và 18p bác ngỡ bỏ 1 con đi .lâu rồi ko nhớ con nào. bác ngỡ đại đi ko được đổi lại
    vậy mình gỡ bỏ lun 1 trong 2 hả bác và nếu ko dc thì gắn tụ kia lại bỏ lại tụ nọ.em cảm ơn bác giờ này vẫn hỗ trợ cho e.giờ này mà e vẫn còn thức sửa đấy.(quá tức).e sẽ làm ngay.

Leave a comment:

• minhphung83
    replied
    Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
    e mới vừa nhận 1 e tivi tq,hiện tượng là khi bật máy để lâu mới lên có lúc ko lên lun,em củng gặp pan này nh và chỉ thay thach anh tụ bi 15 và 18 là hết,cũng tắm cho e nó xog mà ko có tác dụng các tụ và linh kiện của vxl e củng kt và thay thế thử từng lk một cũng ko có kết quả.e bí quá các bác giúp e với e xin cảm ơn ạ.
    2 con tụ 15p và 18p bác ngỡ bỏ 1 con đi .lâu rồi ko nhớ con nào. bác ngỡ đại đi ko được đổi lại

Leave a comment:

• le thanh nha
    replied

Leave a comment:

• minhphung83
    replied
    Nguyên văn bởi nguyenbuulin Xem bài viết

Em da lam roi bac oi..2 benh da bung ra..qua khoi kai nhan hieu cua dai truyen hinh luon....mat het 50% kai nhan hieu....so ngag thi chuan..ko nong lam...co con D 2012 cong xuat mach meo goi.nong lam..so lau dai se bi tieu..
    bác trỉnh 2 cái biến trở méo gối là thu lại được mà.

Leave a comment:

• vanlai1984
    replied

Em da lam roi bac oi..2 benh da bung ra..qua khoi kai nhan hieu cua dai truyen hinh luon....mat het 50% kai nhan hieu....so ngag thi chuan..ko nong lam...co con D 2012 cong xuat mach meo goi.nong lam..so lau dai se bi tieu..
    Nếu máy bị nở hình ngang thì cắm dây lái ngang qua cọc khác xem hết ko...nếu vẫn còn nở thì dùng tụ 394j nối tiếp con 394j hình sẽ thu lại....còn thấy khó hiểu quá thì bác chụp cái hình vỉ chỗ mấy tụ ngang ae chỉ cụ thể hơn

Leave a comment:

• nguyenbuulin
    replied

Mua vỉ TQ có méo gối về lắp mở máy lên....sai phần nào chĩnh sửa phần đó ...còn ko sửa lại mạch zin cho lành....chứ hỏi nhưng chưa làm cũng =0
    Mach zin em sua ko noi.gui len bao hanh nho may a sua..ve cung benh y chan..nguon thi 150v ( sam sung) nam.o che do chờ..mo power kich mo power co tin hieu 1v tu ic tong guoi xuong so ngag ..nhug ko chay...ko co lua luon....co luc thi co lua.va may hoat dong binh thuong..tat qua dem..la lai bi y chan vay...

Leave a comment:

• nguyenbuulin
    replied

Mua vỉ TQ có méo gối về lắp mở máy lên....sai phần nào chĩnh sửa phần đó ...còn ko sửa lại mạch zin cho lành....chứ hỏi nhưng chưa làm cũng =0

Leave a comment:

• vanlai1984
    replied

2 bien tro meo goi..tri so bao nhieu bac....

Leave a comment:

• nguyenbuulin
    replied
    trước tiên bác sử lý phần nguồn R524=68 ÔM bác gắn thêm 1 con 68 ôm vào nữa, (sơ cấp ấy)
    tụ loc nguồn trính thay lên 220uf/400v, tụ 110v thay mới, gắn thêm tản nhiệt nguồn va quét ngang
    sò ngang thay con lơn hơn vd 5411, 6090. co thể gắn 2 con song song. ic mành thay con 78041 .78045, 5522
    tụ hụt hay còn goi tụ C sò nên gắn 183 hoặc 203. máy đang chạy ngắn thêm 1 con 103j vào C SÒ
    TỤ thoát lái ngang ngắn 684j, thay 2 cái biến trở trỉnh méo gối rồi trỉnh lại ti xíu đủ khung hình là ok
    đèn con đẹp tụ C SÒ nên cho chạy 203j cho mát máy
    2 bien tro meo goi..tri so bao nhieu bac....

Leave a comment:

• minhphung83
    replied

Bac cu huong dan em do mach trung quoc sai den.lep samsung di ...cam on bac . Truoc
    trước tiên bác sử lý phần nguồn R524=68 ÔM bác gắn thêm 1 con 68 ôm vào nữa, (sơ cấp ấy)
    tụ loc nguồn trính thay lên 220uf/400v, tụ 110v thay mới, gắn thêm tản nhiệt nguồn va quét ngang
    sò ngang thay con lơn hơn vd 5411, 6090. co thể gắn 2 con song song. ic mành thay con 78041 .78045, 5522
    tụ hụt hay còn goi tụ C sò nên gắn 183 hoặc 203. máy đang chạy ngắn thêm 1 con 103j vào C SÒ
    TỤ thoát lái ngang ngắn 684j, thay 2 cái biến trở trỉnh méo gối rồi trỉnh lại ti xíu đủ khung hình là ok
    đèn con đẹp tụ C SÒ nên cho chạy 203j cho mát máy

Leave a comment:

• nguyenbuulin
    replied
    đẻ vỉ samsung lâu mới lên thì đèn yếu rồi. gắn vào TQ cũng ko ra dì chỉ mất thời gian thôi bác oi. gắn được nhưng phải độ chế hơi phức tạp
    Bac cu huong dan em do mach trung quoc sai den.lep samsung di ...cam on bac . Truoc

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X