Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

theo mình nguồn của bạn dã có vấn đề,, nếu nguồn chạy tốt thì điện áp tối thiểu 90v nó cũng chạy...bạn nên kiểm tra lại 3 con diot thuỷ tinh ở phần kích có thể bị rò nhẹ và mấy con điện trở sát mây con diot đó cũng có thể tăng tri số..mấy con đó có vấn đề thì điện mạnh chay bình thường,điện yếu nó kô chạy đâu..CHÚC THÀNH CÔNG. và đóng góp thêm cho diên đàn những kinh nghiệm mình có...

Comment

TV Trung Quốc về lý thuyết có thể chạy từ 90-240v. Nhưng qua thực tế sử dụng và sửa chửa, mình thấy nếu điện lưới dưới 150v, mà cho chạy liên tục thì hầu hết là chết nguồn. Tốt nhất nên khuyến cáo khách hàng sử dụng 220v cho chắc ăn. Còn trường hợp TV của bạn thì bạn giadinh_2008 góp ý đúng đấy. Nên kiểm tra mạch lại kỹ hơn và cho chạy thử với nguồn 110v ở nhà bạn, trước khi giao cho khách.

Comment

mình đưa cho khách mượn tivi của mình cũng trung quốc mà nhưng họ lại xem đươc..khi điên yếu thì bên diên áp 110 dc không có .điên bên nhà họ khoảng 130vAC đó.
        |

Comment

Nguyên văn bởi giadinh_2008 Xem bài viết
          theo mình nguồn của bạn dã có vấn đề,, nếu nguồn chạy tốt thì điện áp tối thiểu 90v nó cũng chạy...bạn nên kiểm tra lại 3 con diot thuỷ tinh ở phần kích có thể bị rò nhẹ và mấy con điện trở sát mây con diot đó cũng có thể tăng tri số..mấy con đó có vấn đề thì điện mạnh chay bình thường,điện yếu nó kô chạy đâu..CHÚC THÀNH CÔNG. và đóng góp thêm cho diên đàn những kinh nghiệm mình có...
          mình cũng thay tất cả (sò nguồn,diot thuy tinh ,tro,)nhung nó cung vây bạn ah.và nó có thêm hiên tượng là khi mình tắt tivi băng romot thì mình nghe tiếng (bịnh bịnh trong loa)ai có
          bị trường hợp này xin chỉ giáo.thank!
          |

Comment

dien đàn không ai gặp pan nay ah.khó thật đó
            |

Comment

Bác mua con sò nguồn trong monito vi tính CRT từ 17 in trở lên thay vào là chạy , xác máy làm thịt nội địa japan mới được , và thay tụ lọc nguồn cho lớn lên [ 220mf/450V]
              ĐT:0982852755
              Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

mình đã thay mấy con sò roi nhung không được.tu loc mình cũng đã thay tụ lơn roi nhưng cung không chạy.
                |

Comment

ban noi nguon o day la nguoi gi . Nguon DC 110v hay nguon dien ngoai vao AC
                  Neu nguon DC 110v thi ban thay con Photto quang ( do xai )
                  Neu hok dc thi thay hai cay dien tro 6k5 o ngay cho nguon so cap cho con (do xai ) va o cho bien tro chinh nguon o ngoai
                  Neu hok dc thi ban kiem tra dot coi co ri hok
                  chuc ban mai man
                  Giang hồ đẫm máu tui hok sợ
                  Chỉ so mò hoài hok ra Pan

Comment

Nguyên văn bởi ngocha` Xem bài viết
                    ban noi nguon o day la nguoi gi . Nguon DC 110v hay nguon dien ngoai vao AC
                    Neu nguon DC 110v thi ban thay con Photto quang ( do xai )
                    Neu hok dc thi thay hai cay dien tro 6k5 o ngay cho nguon so cap cho con (do xai ) va o cho bien tro chinh nguon o ngoai
                    Neu hok dc thi ban kiem tra dot coi co ri hok
                    chuc ban mai man
                    cam ơn bạn đã quan tâm .nguồn mình nói đây là nguồn 110 ac ấy ,diện áp vào 150v trở lên thì chạy được còn dươi thi ko được.khi mình tăt băng romot thic cho dù diện con 110vac vân chạy tôt .
                    |

Comment

vay la ban da giao may cho khach rui ha~ .
                      neu co van de thi hay kiem tra con khien va IC nho nua do . va thay con thach anh tron va thay con trángito cho con do xai ( 1015 thay lai con 1013 )
                      Hi vong minh viet bai nay hok thua voi ban nhe !
                      Giang hồ đẫm máu tui hok sợ
                      Chỉ so mò hoài hok ra Pan

Comment

khi minh căm điện 110v thi bên sơ cấp cũng không chạy ma.lúc đó điện ap 110v dc chi còn vài vôn thôi ah.cai máy này mình giao cho khách một làn rồi nhưng không được bây h con năm ở của hàng mình đang chờ nghiên cứu
                        |

Comment

Nguyên văn bởi huycuong2008 Xem bài viết
                          khi minh căm điện 110v thi bên sơ cấp cũng không chạy ma.lúc đó điện ap 110v dc chi còn vài vôn thôi ah.cai máy này mình giao cho khách một làn rồi nhưng không được bây h con năm ở của hàng mình đang chờ nghiên cứu
                          Xin chào các Bác! cho tôi tham gia một tí nhé. Bạn có tivi trung quốc hỏng nguồn bạn ở tỉnh nào vậy, nếu bạn ở Hà Nội hoặc gần chợ giời ra đó mua một bo nguồn 3 giây về độ là ko phải bàn cãi gì cho đau đầu, lắp là ok . ko cần quan tâm tới nguồn cũ . 35 tiền 1 bo.
                          Sửa Chữa, Mua Bán Linh Kiện Tivi LCD, Plasma, Led " chuyên nghiệp "
                          LH: Ngõ 48 Nguyễn Khánh Toàn - Cầu Giấy- Hà Nội Mobi : 0963555586 Mail:Kiensmarthome@gmail.com

Comment

ban thay sò nguồn c5244 đi nhé ( nhớ là có cách nhiệt) điện trở 0,22 ôm thay bằng cầu nối tiếp , có như vậy nguồn ac dao động 90v _220v thì điện áp dc vẫn ra đủ 110 v , đôi lời cùng ban!
                            tel : 098.7788.994
                            Mail :hmtan310877@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi bazooka Xem bài viết
                              ban thay sò nguồn c5244 đi nhé ( nhớ là có cách nhiệt) điện trở 0,22 ôm thay bằng cầu nối tiếp , có như vậy nguồn ac dao động 90v _220v thì điện áp dc vẫn ra đủ 110 v , đôi lời cùng ban!
                              mình đã thay sò nguồn rồi ,minh nối trực tiếp E sò xuông mass nhưng vẫn bị ,có khi nào nó bị cục biến áp không ?.
                              |

Comment

tivi trung quac

xin chao cac anh, toi moi vao nghe, toi co gap van de khi lap vi trung quac voi den sony, luoi cao the cua no khac so voi nhung loai khac. Toi phai xu ly ntn, xin chi giao. Xin cam on !
                                Last edited by AMIAM85; 19-07-2010, 23:05.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X