Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoanghuynh25 Xem bài viết
    Kiểm tra các nguồn trên clock đài, thay thử clock xem sao nhé bạn (hộp kênh)

bác cho em hỏi luôn về cách chân của Hộp kênh,hoặ tài liệu về nó, chân IF- AGC là gì,làm gì. bao nhiêu vol thì đủ, nếu đủ mà vẫn bị tình trạng mất đài sau 1 chút thời gian coi thì nên thay hộp kênh ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi ndthai Xem bài viết

bác cho em hỏi luôn về cách chân của Hộp kênh,hoặ tài liệu về nó, chân IF- AGC là gì,làm gì. bao nhiêu vol thì đủ, nếu đủ mà vẫn bị tình trạng mất đài sau 1 chút thời gian coi thì nên thay hộp kênh ạ?
      máy cua em bị di kênh ,thay hôp kênh đi .co lẽ e phải mua sách ly thuýet học lại đi k thì mât húy voi khách hàng đó.
      chân agc 4-5v nêu mât se không thu đươc.chan IF-out...
      ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
      ĐT-0917.050.886

Comment

• Nguyên văn bởi tiepqn1984 Xem bài viết
        chào các bác ! em mới nhận một con tivi trung quốc máy chạy tổng LA76810A_ VXL: LC863528B lúc đầu bị yếu đường B+(85v), sau đó em thay tụ lọc nguồn 110v thì máy chạy bình thường, định lắp máy vào thì nó lại chết,em kiểm tra lại thì bị chập đường 12v và thế là em bỏ con c1815 trên đường này đi, sau đó thay VXL thì máy chạy, nhưng một lúc sau thì lại không chạy nữa, bật máy lên tim đèn có khoảng 2s là tắt( B+ vẫn bình thường). em rút lái tia ra và cho máy chạy thì chỉ co điểm sáng giữa màn hình nhưng nó cứ giật giật, bác nào xem có cao kiến gì giúp em với! em xin cảm ơn mọi ý kiến đóng gop của mọi người
        Bạn thay con B764 nối với chân 3-4 con opto 718( không hỏng cứ thay, máy TQ rất hay ốm con này, gây ra bệnh lúc chạy, lúc không, lúc đủ nguồn, lúc thiếu nguồn ra), kiểm tra điện trở 5,6k nôi tiếp biến trở 2,2k chỉnh B+ xuống mát(cũng rất hay sai số, làm giảm áp B+)
        Vài lời góp ý!
        CỬA HÀNG SỬA CHỮA ĐIỆN TỬ TÂN HUYỀN

Comment

• các bác cho em hỏi tivi TQ chạy con LA 76810 mất đài ,nền đen hoặc xanh,ko có nhiễu
          chân AGC 4v, em nền làm gì tiếp theo ạ?

Comment

• kt chân 8 có điện áp nuôi khối trung tần la76810 chưa
            kt thay thử cuộn dây AFT-chân 49-50
            Thay sam
            thay hộp kênh
            ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

các bác cho em hỏi tivi TQ chạy con LA 76810 mất đài ,nền đen hoặc xanh,ko có nhiễu
              Bạn nên kiểm tra khi mất đài điện áp 5V trên clok có thay đổi suy giảm? kiểm tra diot ziner và tụ gốm xung quanh có bị rò rĩ hay chạm chập gì không. (lỗi ic nhớ + tổng cũng có hiện tượng trên). Bạn nên tham khảo link này trước nhá.

http://www.dientuvietnam.net/forums/...mat-dai-80710/

DĐ: 0939809349

Comment

các bác cho em hỏi tivi TQ chạy con LA 76810 mất đài ,nền đen hoặc xanh,ko có nhiễu
                bạn thay cuộn dây ở chân 48.49 đi

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                  kt chân 8 có điện áp nuôi khối trung tần la76810 chưa
                  kt thay thử cuộn dây AFT-chân 49-50
                  Thay sam
                  thay hộp kênh

Nguyên văn bởi hoanghuynh25 Xem bài viết
                  Bạn nên kiểm tra khi mất đài điện áp 5V trên clok có thay đổi suy giảm? kiểm tra diot ziner và tụ gốm xung quanh có bị rò rĩ hay chạm chập gì không. (lỗi ic nhớ + tổng cũng có hiện tượng trên). Bạn nên tham khảo link này trước nhá.

http://www.dientuvietnam.net/forums/...mat-dai-80710/
                  Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
                  bạn thay cuộn dây ở chân 48.49 đi

em thay con IC nhớ và cuộn dây(AFT là cuộn dây đó ạ?), nó dò có đài rồi nhưng có hiện tượng là hình ảnh tối,vẫn chưa thấy hột nhiễu, chỉnh max độ sáng trong menu và cả trong sever vẫn tối lắm, điện AC ở chân tim đo đc là 5,7vol, G2 đã vặn max,thay tụ G2 khác,đèn khác cũng vậy (17" phẳng vi tính)
                  mong các bác hướng dẫn tiếp ạ

Comment

• Chân cao áp ABL có con tụ bị hỏng thay thử đi
                    đo 3 tia mầu RGB của ic la76810 có điện áp là bao nhiêu?
                    ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• các bác cho em hỏi thêm
                      tivi TQ ic tiếng là AN17821A hay bị chết ic tiếng sau khoảng 1~2h sử dụng
                      nguồn cấp IC 12v, khi mở max volume thì tụt 11v,
                      hioeenj tượng rè tiếng lúc mới khởi động(cả 2 loa) khoảng 3s rồi từ từ trong lại,
                      hoặc khi bât chuyển kênh khác,đài khác cũng vậy tiếng nhỏ xíu lại rè rồi từ tùe mói trong lại, mong chỉ giáo
                      chạy con tổng 8873 j đó ạ

Comment

• cái này bạn chú ý cuộn xung nhé
                        ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                        TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                        THỊ XÃ NINH HÒA
                        Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• cuộn xung có vấn đề nên làm nguồn chạy không ổn định dễ gây ra nguồn biến thiên xạy ra tình trang như bạn nói đó
                          ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                          TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                          THỊ XÃ NINH HÒA
                          Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

• ae cho hoi? mình có cái vỉ tàu chay ic 8873. hiện tượng như sau: mở c/tắc nguồn nghe tv phực chạy, 5v, 8v có đủ.ko tiếng, ko hình, vặn G2 thì khung ảnh thiếu trên dưới khoảng 2 phân, nổi đường hồi, ko có hột nhiễu, đã thay ic nhớ, ic tổng. ae ai đã gặp pan này xin thỉnh giáo

Comment

• Kiểm tra kỹ phần mành . Nguồn nuôi từ cao áp ra và ic mành

Comment

• Nhờ anh em giúp đỡ pan tivi trung quốc đời mới (giống SAM) chạy ic tổng 8873 mất kênh, các điện áp trên hộp kênh khi dò đều đầy đủ, B+ = 5v, AGC = 4V, VT= 0 -> 30V, VH - VL khi chuyển kênh UHF VHF nguồn đều có thay đổi 4-5v. Loại đời này không có cuộn AFT, đã thay thử ic nhớ + 3 cái hộp kênh + ic tổng + tụ lọc saw + giải mã chỉnh IF AGC rồi mà vẫn chưa được. Hiện tượng của máy là thu được 1 kênh VHF, UHF thì dò đài có nhiễu hột thu được 1 kênh nhưng rất hột ( thu kênh rất yếu), anh em đã làm qua pan này hướng dẫn giúp em với nha. chân thành cảm ơn !.

DĐ: 0939809349

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X