Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cảm ơn bạn nhưng từ này mình kô hiểu( heter)
    (từ cao áp lên lưới g2 kô có điện trở)

Comment

• là áp nung tim đèn đó........
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi quangbs Xem bài viết
        cảm ơn bạn nhưng từ này mình kô hiểu( heter)
        (từ cao áp lên lưới g2 kô có điện trở)
        mấy cái tivi tq gắn đèn vi tính một thời gian là yếu đèn.
        để khắc phục a có thể quấn lên lổi than cao áp vài vòng để lấy áp đốt tim mới khoảng từ 6v là hình sẽ sáng hơn.
        làm như a nói e chưa thấy ae nào thử cả_ chắt rằng cao áp của a là còn ngon nha. thân chào.

MỸ THO - TIỀN GIANG
        "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• [QUOTE=canlong;690326]BSC25-0284C cua may TCL 1/180v :2/Cso :3/AFC :4/B+ :5/12v :6/24v;7/abl :8/mass ;9/nc ;10/HH Thành thật cám ơn Hoàng đế Canlong nhé.Bạn đã giúp mình rất kịp thời. Vừa đúng lúc Mình dùng đến nó...một lần nữa Cám ơn Hoàng đế nhé..!

Comment

• Mình nghĩ là được. .khi ta đưa điện áp âm vào G1 ( nhớ là cách mase thật cẩn thận) (phân cực âm) thì đèn hình sẽ hoạt động "khỏe" hơn. Nhưng làm như vậy quá tốn công và phức tạp(vì phải tính toán mức áp phân cực) . Theo mình thì dùng giải pháp tăng áp đốt tim, hiệu quả hơn mà cũng đơn giản hơn.

Comment

• mình đã nối tắt R heter nhưng vẫn thế
              mình nghĩ chỉ còn cách đưa điện áp âm vào G1 (vì trên bo TQ có 1 nguồn âm ta nên dùng nó ,sau đó điều chỉnh cao áp lên lưới g2)
              Last edited by quangbs; 27-03-2013, 10:21.

Comment

• Nguyên văn bởi quangbs Xem bài viết
                mình đã nối tắt r heter nhưng vẫn thế
                mình nghĩ chỉ còn cách đưa điện áp âm vào g1 (vì trên bo tq có 1 nguồn âm ta nên dùng nó ,sau đó điều chỉnh cao áp lên lưới g2)
                trời ạ sao k làm cách tăng áp đốt tim lên_ khổ quá_ làm mấy chụa con rồi. Hiccccccccccc_ tq mà hư mua cái khác.

MỸ THO - TIỀN GIANG
                "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• cảm ơn thong85_tg đã quan tâm (mạch đang chạy tốt)

Comment

• khả năng là đèn hình " lên đường" rồi anh ơi...đốt tim đèn mà hk ăn thua thì thay đèn hình thôi....

0934 109289
                    TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• các bác cho em hỏi tý: con tivi 14 in của em dùng vỉ tàu VXL là LC 863528C hiện tại nó mất VT dò kênh từ VXL em đã cách li và đo ngay tại chân ic mà ko có điện áp ra, thay con VXL khác vào cũng vẫn ko có điện áp ra khiểm tra VXL thấy nguồn chân 8 đủ 5v điệp áp chân reset chân 13 là 5v vậy còn điều kiện gì mà ko có điện áp dò kênh nữa ạ!
                      khi mở máy có màn và hiện lên đầu tiên là menu dò kênh luôn nhưng ko đo được áp dò kênh! mong ai đã gặp chỉ dùm

Comment

• anh vo_danh_00...anh nạp lại Rom và kiểm tra lại áp 33V và tran khiển áp VT luôn xem sao....

0934 109289
                        TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• điện áp 33 v đủ nhưng vấn đề là cái VT từ chân vi xử lý ko có để điều chỉnh con tran khiển áp 33v này!!!!! thay ba con vxl rồi cùng tên như nhau mà đều ko có điện áp VT do chân vt lúc nào cũng 0v nếu để thang 2,5v đo thì thấy hơi nhích lên tý!!!! ko hiểu cái gì có thể khóa con vxl ko cho nó cấp áp VT! mình thử các chức năng từ khiển đều bình thường chứng tỏ nó đang hoạt động vậy mà lại ko dò được kênh!

Comment

• a nạp lại Rom luôn thử xem sao...

0934 109289
                            TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• a nạp lại Rom thử xem....

0934 109289
                              TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• hic cuối cùng cũng hiểu tại sao nó lại như thế!!! thank các bạn nhiều:
                                tôi đã kiếm 4 con ic nhớ và cuối cùng thì cũng được một con chạy được máy đã lên bình thường dò kênh ổn! xin hỏi các bạn một chút là nếu mua một con ic nhớ trắng và lắp vào thì ta phải làm như thế nào ????? dò mấy con ic nhớ mãi mới có một con phù hợp đúng là chơi với tàu mệt, tên tuổi y chang mà cái nội dung thì không phải. Tôi thay ic nhớ ko đúng một con thì hình cứ nhảy nhảy, một con thì tịt nguồn không bật nguồn được đo 110v đủ!! một con thì lên màn nhưng ko vô menu được!!
                                tiện thể xin hỏi luôn nạp rôm cần cái mạch nạp bạn nào có tài liệu cho xin đê làm một cái chơi!
                                quên mất khi mà hình nền của ti vi sai màu ta chỉnh cái gì để cân bằng trắng nhỉ, con này hình hơi xanh khi giảm hết màu về ko mà nom trên đuôi chả có con vr nào !

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X