Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình dang sủa con vtb chạy tda9370n2 mình tài bóng dèn 220 75w nguồn cứ lên xuống rồi cúp ngưng tạo lệnh mở nguồn giả thì nguồn ra tốt mình thay 9370 thì cũng vậy. AE nào có gặp pan này giúp mình với cảm ơn AE rất nhiều

Comment

• anh em giúp mình mở secvicer cai TV trung quoc hiệu TBT chay 8873 tổng.remote giống (sony) day nè.tivi trung quôc rối thật
      Attached Files

Comment

• kái ban phù tụ 180 với 110 quá đơn giản
        hàn lại đwowng hồi tiếp và thay iến trở hồi tiếp llaf ok
        em mới vào nghè cũng biết ban này

Comment

• kái mã service này có gì đâu bạn lấy rermod trung quốc bấm là ok. nó là tq mà

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
            anh em giúp mình mở secvicer cai TV trung quoc hiệu TBT chay 8873 tổng.remote giống (sony) day nè.tivi trung quôc rối thật
            dùng remot tiếng việt có lổ nhỏ mở được mà bạn

Comment

• huu tri mình bảo này
              nguồn mà nhịp nhw thế thỳ bạn cws đánh nguồn hồi tiếp là ôk
              mình đảm bảo

Comment

• anh tuấn nè. em mới vào nghề nhwng theo em thỳ bác lên thay con ic công tắc 4053 có thể ok. kô đc thỳ hư ic tổng rồi chúc bác thành công

Comment

• Nguyên văn bởi chunglc Xem bài viết
                  huu tri mình bảo này
                  nguồn mà nhịp nhw thế thỳ bạn cws đánh nguồn hồi tiếp là ôk
                  mình đảm bảo
                  cảm ơn bạn nhiều . mình thử xem

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                    anh em giúp mình mở secvicer cai TV trung quoc hiệu TBT chay 8873 tổng.remote giống (sony) day nè.tivi trung quôc rối thật
                    Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
                    dùng remot tiếng việt có lổ nhỏ mở được mà bạn
                    nếu k đc thì bấm V- về 0 nhấn giữ đồng thời diplay khiển
                    MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                    MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• bác nào có sơ đồ tivi TQ chay LA76818 + LC863328c cho mình xin. cảm ơn nhiều

Comment

• LC863328A+LA76810_byht.zip
                        Nguyên văn bởi chopchop2000 Xem bài viết
                        bác nào có sơ đồ tivi TQ chay LA76818 + LC863328c cho mình xin. cảm ơn nhiều
                        có đây

Comment

• Pal thực tế của TV SONY TQ :
                          Hiện tượng : Chạy 1-2 giờ chết sò nguồn D1710 và C3807...Thay mới vào có khi được cả nủa ngày song đem về nhà chủ vẫn chết...Mặc cho B+ nguồn ra đo vẫn chuẩn 110V
                          Nguyên nhân : - Do các đi ốt VD519=7V ...VD516 ..VD517..VD514..VD518 bị rò nhẹ ...đặc biệt là VD514 rò nhẹ thỳ áp qua 2 trở R520+R521=240K [áp mồi] vào trực tiếp b sò 1710 do vạy định thiên cho đèn CS nguồn quá lớn...
                          - Các đi ốt này khi đo ở thang 10K [đo ngược] phải ko lên kim...kể cả các đi ốt ổn áp như VD519 khi đo ngược ở thang 10K chỉ lên ít thôi
                          - Đôi vói bệnh này đa số các thợ đều[ hao binh tổn tướng] làm nhụt tinh thần sửa chữa...Bỏi vậy các anh em ta có gặp cứ bình tĩnh K/tra kỹ các tụ + trở + các đi ốt + các đèn K.Đ A 1015 và C 1815 + IC quang..[thay mới IC quang và A 1015 + C1815 ]...kết hợp đúng với sơ đồ ..là sẽ thành công/
                          ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                          Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• các bác giúp em với em đã mở dc sevice con CHANG HONG nhưng em ko biết vào dòng nào để mở hệ tiếng BG cho truyền hình cáp việt nam ? nhờ các bác chỉ giúp

Comment

• Chào các bác trên dđ, các bác giúp dùm e con SAM X8. máy chạy tổng 8873. nguồn 5Q...khi nhận máy ; chạy có nền xanh, kg hình, kg tiếng (cả AV) e KT thay 8823 máy chỉ có hình bên AV, TV vẩn thế (dò đài có muổi. kg hình). e kt nguồn đầy đủ >e thay nhớ. IC4053, hợp kênh, 1 số lk phần thu đài kg phát hiện pan (e thay luôn 1 cặp 8873 & nhớ bên vỉ đang chạy qua vẩn thế) Bí quá...Mong các bác giúp dùm ạ, e cám ơn trước ạ
                              Muốn thành công phải trải qua thất bại
                              Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• em cũng có cái máy chạy mạch gần giống TQ chạy 1 con 8895c lúc có tiếng lúc mất mà ic âm thanh và điện thế chuẩn ko có vấn đề. xin cho em lời hướng dãn em cảm ơn>

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X