Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
    Bác thay có đúng số đuôi ko vậy?
    khác số đuôi con hư là TOSHIBA_HAY_22 8873CSCNG6PR6,con này nó có đài bình thường không nhận remote phím bấm bình thường,chân IR chẳng có vol nào từ ic ra ,thay mắt rồi mà không nhận kích cũng không nhịp em thay con ic của máy SAm TOSHIBA_HAY_23 8873CSCNG6V09 nó nhận remote nhưng chẳng có đài chép rom mấy con rùi mà vẩn im ree
    Last edited by vietludan; 10-06-2013, 14:21.

Comment

• ban da thay tu loc nguon 120f sau cau diot chua

Comment

• tình hình là nhạn con ti vi trung quốc có cái bệnh quen quá mà ko nhớ nổi mong anh chị em chỉ giáo
        con này dùng tổng 8873 mành là 78040 nó bị bệnh mành là gấp mành phần trên và có cái mành mành treo ở nửa trên màn hình ( cái chữ VTV bị ngược) quen quá mà ko nhớ nổi, em thay mấy con tụ mành rồi mà ko được !

Comment

• Nguyên văn bởi baongoctd Xem bài viết
          bạn gở cầu nối ra. gắn tu pi vào.tụ từ 20-33 pi.bảo đảm màu binh thường
          thanhks anh đã chia xẻ, mừ em diết dùm thèng hỏi thui
          Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
            tình hình là nhạn con ti vi trung quốc có cái bệnh quen quá mà ko nhớ nổi mong anh chị em chỉ giáo
            con này dùng tổng 8873 mành là 78040 nó bị bệnh mành là gấp mành phần trên và có cái mành mành treo ở nửa trên màn hình ( cái chữ VTV bị ngược) quen quá mà ko nhớ nổi, em thay mấy con tụ mành rồi mà ko được !
            tình hình là em thay hết tụ mành rồi mà ko được mong các bác chỉ giáo!!
            dây là hình của em nó!
            Attached Files

Comment

• Lạ nhỉ ??? sao chữ vtv lại ngược đc nhỉ? bạn kiếm cái lái khác test xem,thay ic 78040 xem thế nào.
              Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

dây là hình của em nó!
                Bạn tráo thử dây yoke ngang xem sao.

Comment

dây là hình của em nó!
                  vài lời góp ý cùng bạn , trước tiên bạn vào service , chỉnh lại ver size nhỏ lại xem tình hình có khả quan ko ,thứ 2 bạn kiểm tra ( r ) xuống mass , quanh ic vert thường tăng trị số ?

Comment

tình hình là nhạn con ti vi trung quốc có cái bệnh quen quá mà ko nhớ nổi mong anh chị em chỉ giáo
                    Chữ VTV lộn ngược chủ yếu phần dao động ,,,ngày xưa Mình hay chữa cho thợ ,,,,,,Ở Mình có loại ETRON ,,,nó hay chết mấy con DZ ổn áp ngay IC dao động ..Lâu rồi không nhớ nữa ,,,,Ý muốn nói chỉ có dao động thôi ....Lái với gì gì ,,thì không phải đâu
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

dây là hình của em nó!
                      Chữ VTV mà ở bên kia lại ngược thì rõ dàng đang lộn dây lái Mành rồi bạn ơi.Nhưng mình nhìn ảnh có phải có 1 vệt sáng hơn phía trên phải không nhỉ
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

• ồ chắc chắn ko phải do lái! cái này là ở kênh Nam Định nên ko phải chữ VTV mà là NTV cía này do đường hồi tiếp thôi nhưng em mới thay tụ chư thử thay điện trở Pan Nyaf em từng gặp rồi mà quên nên hỏi mọi người đấy !
                        chiều rảnh em thay thử điện trở coi sao rồi bá cáo các bác, tivi này ko phai do thợ làm mà đang xem nó tự nhiên bị thế đấy ạ!

Comment

• lại phiền các bác tý : em muốn chẩn đoán nhanh thôi, mò lâu vì ko sẵn đồ
                          TQ chạy 8873 hay chết sò ngang
                          1 gợi ý là khi mở máy, cái khung hình nó bị cong méo vối 2 bên rồi từ từ nở to ra và chạy bình thường, sò ngang ko nóng,nhưng tắt mở vài lần là die sò ngang
                          có phải là cuộn lái tia có vấn đề hay tại cục flyback ạ . thank all

Comment

• Ý của người ta là con sò nguồn và con tranistor nhỏ lái cho con sò nguốn đấy ông ạ, bắt bẻ người ta làm gì.

Nguyên văn bởi opendoor2507 Xem bài viết
                            Trong bài viết tớ không hiểu "sò nguồn" với "trans lái nguồn" khác gì nhau? Ý bạn là gì? Sò dòng có sao không?

Như bạn mô tả tớ cảm giác kịch bản có thể diễn ra như sau: nguồn của con vỉ này thường dùng phản hồi kiểu Opto tuyến tính (chưa điều chế độ rộng xung). Kiểu phản hồi này, cộng với lại opto Tầu rất chóng già theo thời gian ----> phản hồi không đúng làm điện áp lối ra tăng dâng lên ---> đánh xuyên tụ (hoặc một vài linh kiện phía sau) ---> quá tải ---> đứt Trans công suất nguồn ---> đứt cầu chì (đương nhiên)!

Sau khi bạn thay tất các linh kiện lần một bạn không để ý con opto này thế nên nó lại tái diễn kịch bản vừa nêu. Chú ý điện áp lối ra có thể đúng khi bạn mới lắp mạch vào, con opto già có khi nó chỉ sai khi nhiệt độ tăng lên một chút, tức là phải chạy ấm máy mới bắt đầu toi.

Lời khuyên: đã bị một lần thì nên kiểm tra lại hết các linh kện liên quan, phần nguồn (con opto là nghi phạm số 1), lẫn phần tải (nên kiểm tra sò dòng xem có bị dò không). Chứ đừng cứ nhắm mắt thay để rồi nó lại bị như cũ, vừa mất uy tín, vừa tốn tiền oan của khách (hoặc của mình). Thay 3 lần thì bằng tiền mua cái vỉ mới, đỡ phải lên đây hỏi tốn thêm tiền điện

Comment

• chào các bác em có cái vỉ nikko tầu 21 chạy 8873 em muốn nâng cấp lên thành 29 đựoc ko các bác trước tiên thay cao áp và cải tảo lại nguồn và tu c sò về phần ngồn mình cứ để 110v có được ko hay phải 130 nếu tăng b+ lên các nguồn khác cũng tăng em sợ chết linh kiện xin các bác tư vấn cho xin cámơn

Comment

• Nguyên văn bởi prorts2 Xem bài viết
                                Ý của người ta là con sò nguồn và con tranistor nhỏ lái cho con sò nguốn đấy ông ạ, bắt bẻ người ta làm gì.
                                Trời oi, bài ọp lúc 26-01-08 18:18 mà giờ còn luận với bàn đc, có khi con máy này về thiên cổ roài cũng nên!!! 5 năm tình cách biệt...
                                Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X